ಡಿಜಿಟಲ್ ಶಿಕ್ಷಣಕ್ಕಾಗಿ ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಸ್ಥಾಪಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ ಹೊಸ ಯೋಜನೆ!

ಡಿಜಿಟಲ್ ಶಿಕ್ಷಣ ಪರಿಕರಗಳ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ತನ್ನನ್ನು ತಾನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಗೂಗಲ್ ಮಾಲೀಕತ್ವದ ಯೂಟ್ಯೂಬ್(YouTube)ಹೊಸ ಯೋಜನೆಯೊಂದನ್ನು ರೂಪಿಸಿದ್ದು, ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ವಿಷಯಕ್ಕಾಗಿ ತನ್ನ ಸೈಟ್‌ನ ಸ್ಟ್ರಿಪ್ಡ್-ಡೌನ್ ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಶಾಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಕಾಲೇಜುಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ನೀಡುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿದೆ.

YouTube, ತನ್ನ ಅಧಿಕೃತ ಬ್ಲಾಗ್‌ನಲ್ಲಿ, ‘ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ YouTube ಅನುಭವವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ನಾವು ಶಿಕ್ಷಣಕ್ಕಾಗಿ YouTube Player ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. YouTube Player for Education ಮತ್ತು ಕೋರ್ಸ್‌ಗಳನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸುತ್ತಿದೆ. ಇದು ವೀಡಿಯೊ ರಚನೆಕಾರರಿಗೆ ಆನ್‌ಲೈನ್ ತರಗತಿಗಳನ್ನು ಶುಲ್ಕ ಅಥವಾ ಉಚಿತವಾಗಿ ನೀಡಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುವ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವಾಗಿದೆ.

ದಿ ವರ್ಜ್ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ವಿಷಯವನ್ನು ರಚಿಸುವ ರಚನೆಕಾರರಿಗೆ YouTube ಹೊಸ ಪರಿಕರಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ. ಇದು ಅವರ ವೀಡಿಯೊಗಳಿಗಾಗಿ ವೀಕ್ಷಕರಿಗೆ ಶುಲ್ಕ ವಿಧಿಸುವ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಕುತೂಹಲಕಾರಿಯಾಗಿ, ಮುಂದಿನ ವರ್ಷದಿಂದ, ಕೆಲವು ರಚನೆಕಾರರು ಉಚಿತ ಅಥವಾ ಪಾವತಿಸಿದ ʻಕೋರ್ಸ್‌ʼಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಪ್ರೇಕ್ಷಕರಿಗಾಗಿ ವೀಡಿಯೊಗಳ ಪ್ಲೇಲಿಸ್ಟ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸಲಾಗಿದೆ. ವೀಕ್ಷಕರು ಕೋರ್ಸ್ ಅನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದರೆ ಅವರು ವಿಷಯವನ್ನು ಜಾಹೀರಾತು-ಮುಕ್ತವಾಗಿ ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಮತ್ತು ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ಪ್ಲೇ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

ಪ್ಲೇಯರ್ ಫಾರ್ ಎಜುಕೇಶನ್ ಎಂಬ ಈ ಸೇವೆಯನ್ನು ಶಿಕ್ಷಣ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ ಪರವಾನಗಿ ನೀಡುವ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ವೀಡಿಯೊ ದೈತ್ಯ ಘೋಷಿಸಿದೆ. ಇನ್ನೂ ಉತ್ತಮವಾದ YouTube ಅನುಭವಕ್ಕಾಗಿ Google ಕ್ಲಾಸ್‌ರೂಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ YouTube ಎಂಬೆಡೆಡ್ ಪ್ಲೇಯರ್‌ನಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷಣಕ್ಕಾಗಿ YouTube ಪ್ಲೇಯರ್ ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಕೋರ್ಸ್‌ಗಳು ಬೀಟಾದಲ್ಲಿ ಮೊದಲು ಯುಎಸ್ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತವೆ ಎಂದು ದಿ ವರ್ಜ್ ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.

Leave A Reply

Your email address will not be published.