ಹತ್ತು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಆನ್ಲೈನ್ ಮೂಲಕ ಪಡೆಯಿರಿ ಮತದಾರರ ಗುರುತಿನ ಚೀಟಿ!

ಮತದಾರರ ಗುರುತಿನ ಚೀಟಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಹರಸಾಹಸವೇ ಪಡಬೇಕು.ಇದರಿಂದಾಗಿ ಹಲವಾರು ಬಾರಿ ಕಚೇರಿಗಳಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ದಾಖಲೆಗಳು ಪೂರ್ಣವಾಗಿಲ್ಲದಿದ್ದಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ನೀವು ಮತದಾರರ ಗುರುತಿನ ಚೀಟಿಯನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಪಡೆಯಬಹುದಾದ ಮಾರ್ಗವೂ ಇದೆ.

ಹೌದು. ಹೊಸ ಮತದಾರರ ಗುರುತಿನ ಚೀಟಿ ಮಾಡುವುದು ತುಂಬಾ ಸುಲಭ. ಇದಕ್ಕೆ ಪಾಸ್ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು. ಮೊದಲು ಭಾರತೀಯ ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗದ (ECI) ಅಧಿಕೃತ ವೆಬ್ಸೈಟ್ಗೆ ಹೋಗಬೇಕು. ನಂತರ ನೀವು ಮತದಾರರ ಗುರುತಿನ ನೋಂದಣಿಯನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು. ಈ Election Commission Of India ವೆಬ್ಸೈಟ್ ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಎಲ್ಲಾ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ನೀವು ಆನ್ಲೈನ್ನಲ್ಲಿ ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಬಹುದಾದ ಹಲವಾರು ಫಾರ್ಮ್ ಗಳನ್ನು ಸಹ ಇದು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಇಲ್ಲಿಂದ ಅನುಕೂಲಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಮತದಾರರ ಗುರುತಿನ ಚೀಟಿ ಫಾರ್ಮ್ ಅನ್ನು ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಬಹುದು. ನೀವು ಹಳೆಯ ಮತದಾರರ ಗುರುತಿನ ಚೀಟಿಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಬಯಸಿದರೂ ಇಲ್ಲಿ ಮಾಡಬಹುದು. ಭದ್ರತಾ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಮತ್ತು ದೇಶದ ಹೊರಗೆ ವಾಸಿಸುವ ಜನರಿಗೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಫಾರ್ಮ್ ಇದೆ. ಹೊಸ ಮತದಾರರ ಅರ್ಜಿಗಾಗಿ ನೀವು ಫಾರ್ಮ್ 6 ಅನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬೇಕು. ಫಾರ್ಮ್ ಅನ್ನು ಭರ್ತಿ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ನೀವು ಆನ್ಲೈನ್ ನಲ್ಲಿ ಸಹ ಸಲ್ಲಿಸಬಹುದು.

ಆನ್ಲೈನ್ ನಲ್ಲಿ Voter ID ಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸುವ ವಿಧಾನ :

ಹಂತ 1- ಮೊದಲು ಭಾರತೀಯ ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗದ https://voterportal.eci.gov.in/ ಅಧಿಕೃತ ವೆಬ್ಸೈಟ್ಗೆ ಹೋಗಿ.
ಹಂತ 2- ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮತದಾರರ ಸೇವೆಗಳ ಪೋರ್ಟಲ್ ಮೇಲೆ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ.
ಹಂತ 3- ಹೊಸ ಮತದಾರರ ನೋಂದಣಿಗಾಗಿ ಆನ್ಲೈನ್ನಲ್ಲಿ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿ” ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ.
ಹಂತ 4- ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ವಿವರಗಳನ್ನು ಫಾರ್ಮ್ನಲ್ಲಿ ನಮೂದಿಸಿ ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಅಪ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಿ.
ಹಂತ 5- ಕೊನೆಯದಾಗಿ ‘ಸಲ್ಲಿಸು’ ಮೇಲೆ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ.

ಎಲ್ಲಾ ವಿವರಗಳನ್ನು ನಮೂದಿಸಿದ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಇ-ಮೇಲ್ ಗೆ ಮೇಲ್ ಬರುತ್ತದೆ. ನೋಂದಾಯಿತ ಇಮೇಲ್ನಲ್ಲಿ ಲಿಂಕ್ ಕೂಡ ಬರುತ್ತದೆ. ಇದರ ನಂತರ ನೀವು ಮತದಾರರ ಗುರುತಿನ ಚೀಟಿ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಎಲ್ಲವೂ ಸರಿಯಾಗಿ ನಡೆದರೆ ಒಂದು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ಮತದಾರರ ಗುರುತಿನ ಚೀಟಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನೀವು ನೀಡಿದ ಎಲ್ಲಾ ಮಾಹಿತಿಗಳು ಸರಿಯಾಗಿದ್ದರೆ ಅನೇಕ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಮತದಾರರ ಗುರುತಿನ ಚೀಟಿ 10 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: