ಭಾರತದ ಮುಂದಿನ ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿಯಾಗಿ ದ್ರೌಪದಿ ಗೆಲುವು ಖಚಿತ; ಯಾಕೆ ಗೊತ್ತೇ ??

ದೇಶದ ಮೊದಲ ಆದಿವಾಸಿ ಮಹಿಳೆಯೊಬ್ಬಳು ವಿಶ್ವದ ದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಬಲಿಷ್ಠ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ ದೇಶದ ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿ ಆಗಲು ಇನ್ನು ಕೇವಲ ಎಲೆಕ್ಷನ್ ಗೆ ಕಾಯುವುದಷ್ಟೆ ಬಾಕಿ. ಅಂಕಿ-ಅಂಶ, ಲೆಕ್ಕ ಗಣಿತಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಮುರ್ಮಾ ನಮ್ಮ ಮುಂದಿನ ರಾಷ್ಟ್ರ ಪತಿ. ಇದೀಗ ಬಿಜೆಡಿ ಪಕ್ಷ ಕೂಡ ಎನ್ ಡಿಎ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ದ್ರೌಪದಿ ಅವರನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಮೂಲಕ ಗೆಲುವು ಪಕ್ಕಾ ಆಗಿದೆ.

ಎನ್ ಡಿಎ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿ ದ್ರೌಪದಿ ಮುರ್ಮು ಅವರನ್ನು ನಾಮನಿರ್ದೇಶನ ಮಾಡಿರುವ ಬಗ್ಗೆ ಸಂತಸ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿರುವ ಬಿಜೆಡಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮತ್ತು ಒಡಿಶಾ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ನವೀನ್ ಪಟ್ನಾಯಕ್ ಇದು ತಮ್ಮ ರಾಜ್ಯದ ಜನತೆಗೆ ಹೆಮ್ಮೆಯ ಕ್ಷಣ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಬಿಜೆಡಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ದ್ರೌಪದಿ ಮುರ್ಮು ಅವರನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ, ಆಡಳಿತದ ವಿತರಣೆಯ ಮತ ಹಂಚಿಕೆಯು ಈಗ 50 ಪ್ರತಿಶತವನ್ನು ದಾಟಿದ್ದು ಮೊದಲ ಬುಡಕಟ್ಟು ಮಹಿಳಾ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಲು ದಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.

ನವೀನ್ ಪಟ್ನಾಯಕ್ ಅವರ ಪಕ್ಷದ ಬೆಂಬಲದ ನಂತರ, NDA ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯು ಎಲ್ಲಾ ಮತದಾರರ ಒಟ್ಟು 10,86,431 ಮತಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 52 ಶೇಕಡಾ ಮತಗಳನ್ನು (ಸುಮಾರು 5,67,000 ಮತಗಳನ್ನು) ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಮತ್ತು ಅದರ ಮಿತ್ರಪಕ್ಷಗಳ 3,08,000 ಸಂಸದರ ಮತಗಳು ಸೇರಿವೆ. BJD ಮತದಾರರಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 32,000 ಮತಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು ಒಟ್ಟು ಶೇಕಡಾ 2.9 ರಷ್ಟಿದೆ.

ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ನನ್ನೊಂದಿಗೆ ಎನ್‌ಡಿಎ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿ ದ್ರೌಪದಿ ಮುರ್ಮು ಅವರನ್ನು ನಾಮನಿರ್ದೇಶನ ಮಾಡುವ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚಿಸಿದಾಗ ನನಗೆ ಸಂತೋಷವಾಯಿತು. ಇದು ನಿಜಕ್ಕೂ ಒಡಿಶಾದ ಜನರಿಗೆ ಹೆಮ್ಮೆಯ ಕ್ಷಣವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪಟ್ನಾಯಕ್ ಅವರು ಮುರ್ಮು ಅವರ ಉಮೇದುವಾರಿಕೆಯನ್ನು ಅಭಿನಂದಿಸುವಾಗ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಪಟ್ನಾಯಕ್ ಅವರು ಮುರ್ಮು ದೇಶದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳಾ ಸಬಲೀಕರಣಕ್ಕೆ ಒಂದು ಉಜ್ವಲ ಉದಾಹರಣೆ ಎಂದು ನನಗೆ ಖಚಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕೂಡ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಒಡಿಶಾದ ಪಕ್ಷದ ಬುಡಕಟ್ಟು ನಾಯಕಿ ಎಂಎಸ್ ಮುರ್ಮು ಅವರನ್ನು ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಆಡಳಿತಾರೂಢ ಎನ್‌ಡಿಎ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯನ್ನಾಗಿ ಬಿಜೆಪಿ ಮಂಗಳವಾರ ಹೆಸರಿಸಿದೆ, ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ರಾಮ್ ನಾಥ್ ಕೋವಿಂದ್ ಅವರನ್ನು ಉನ್ನತ ಹುದ್ದೆಗೆ ಏರಿದ್ದರು.

ಬಿಜೆಪಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೆಪಿ ನಡ್ಡಾ ಅವರು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಮತ್ತು ಇತರ ಹಿರಿಯ ನಾಯಕರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ ಪಕ್ಷದ ಸಂಸದೀಯ ಮಂಡಳಿಯ ಸಭೆಯ ನಂತರ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ದ್ರೌಪದಿ ಮುರ್ಮು ಅವರ ಹೆಸರನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದರು.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: