ಹೆಲ್ತ್ ಟಿಪ್ಸ್ : ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಈ ನಾಲ್ಕು ತರಕಾರಿಗಳು ವಿಷವಿದ್ದಂತೆ !!

ಮನುಷ್ಯ ಸದಾ ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರಲು ಬಯಸುತ್ತಾನೆ. ಆದರೆ ಕೆಲವು ರೋಗಗಳು ಮಾತ್ರ ಮನುಷ್ಯನ ಬಿಟ್ಟು ಬಿಡದೆ ಕಾಡುತ್ತವೆ. ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಮಧುಮೇಹ ಕೂಡ ಒಂದು ಹೇಳಿದರೆ ತಪ್ಪಾಗಲಾರದು. ಯಾವುದೇ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಒಮ್ಮೆ ಮಧುಮೇಹ ಬಂತೆಂದರೆ ಸಾಕು, ಜೀವನ ಪೂರ್ತಿ ಅದು ಬೆನ್ನು ಬಿಡುವುದಿಲ್ಲ.

ಈ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಮಧುಮೇಹ ರೋಗಿಗಳು ತಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ವಿಶೇಷ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಬೇಕು. ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆಯ ಮಟ್ಟವು ವಿಪರೀತ ಹೆಚ್ಚಳವಾಗುವ ಅಪಾಯವಿದೆ. ಆದುದರಿಂದ ಮಧುಮೇಹ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಕೆಲವೊಂದು ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸದಂತೆ ಸೂಚಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯ ಈ ನಾಲ್ಕು ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಎಂದೂ ಬಳಸಬಾರದು.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

*ಆಲೂಗಡ್ಡೆ :

ಆಲೂಗಡ್ಡೆಯನ್ನು ತರಕಾರಿಗಳ ರಾಜ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಆಲೂಗಡ್ಡೆಯಲ್ಲಿ ಪಿಷ್ಟ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್‌ಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಮಧುಮೇಹ ರೋಗಿಗಳು ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ಆಧಾರಿತ ಚೀಸ್‌ಗಳಾದ ಬರ್ಗರ್‌ಗಳು, ಫ್ರೆಂಚ್ ಫ್ರೈಸ್ ಮತ್ತು ಚಿಪ್ಸ್‌ಗಳನ್ನು ತಿನ್ನಬಾರದು.

*ಹಸಿರು ಬಟಾಣಿ :

ಹಸಿರು ಬಟಾಣಿಗಳನ್ನು ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಪಿಷ್ಟದ ಪ್ರಮುಖ ಮೂಲವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಅಧಿಕವಾಗಿ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಮಧುಮೇಹ ರೋಗಿಗಳ ಜೀರ್ಣಾಂಗ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಮಧುಮೇಹವಿದ್ದಾಗ ಇದನ್ನು ತಿನ್ನದಿರುವುದು ಉತ್ತಮ.

*ಮೆಕ್ಕೆಜೋಳ :

ಮೆಕ್ಕೆಜೋಳ ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ಎಷ್ಟೇ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿದ್ದರೂ ಮಧುಮೇಹ ರೋಗಿಗಳು ಅದರಿಂದ ದೂರವಿರುವುದು ಉತ್ತಮ. ಅರ್ಧ ಕಪ್ ಮೆಕ್ಕೆಜೋಳದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 21 ಗ್ರಾಂ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್‌ಗಳು ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ. ಇದು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಹಾನಿ ಉಂಟು ಮಾಡುತ್ತದೆ.

*ಸಿಹಿ ಗೆಣಸು :

ಸಿಹಿಗೆಣಸು ಒಂದು ಉತ್ತಮ ತರಕಾರಿ ಎಂಬುದರಲ್ಲಿ ಎರಡು ಮಾತಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಇದರಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ ಮತ್ತು ಬೀಟಾ ಕ್ಯಾರೋಟಿನ್ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿರುವ ಕಾರಣ ಮಧುಮೇಹ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಇದು ‘ವಿಷ’ ಇದ್ದಂತೆ. ಇದರ ರುಚಿಯೂ ಸಿಹಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಸಿಹಿಗೆಣಸನ್ನು ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ ರೋಗಿಗಳು ಸೇವಿಸಲೇಬಾರದು.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: