ನಿಮಗಿದು ಗೊತ್ತೇ? ಕಾಫಿ ಟೀ ಕುಡಿದ ತಕ್ಷಣವೇ ಮಾತ್ರೆ ತಗೋಬಾರದು | ಯಾಕಂತೆ ಗೊತ್ತಾ?

ಕೆಲವರಿಗೆ ಬೆಳಗ್ಗೆ ಒಂದು ಕಪ್ ಕಾಫಿ ಅಥವಾ ಚಹಾ ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ದಿನ ಬೆಳಗಾಗುತ್ತದೆ. ಕಾಫಿ ಅಥವಾ ಚಹಾ ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಹಲವಾರು ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿವೆ. ಅದರಲ್ಲೂ ಕೆಲವರಂತೂ ಟೀ ಕಾಫಿ ಕುಡಿದ ನಂತರವೇ ಔಷಧಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಚಹಾ ಅಥವಾ ಕಾಫಿಯನ್ನು ಕುಡಿದ ನಂತರ ಕೆಲವು ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ನೀವು ಹಲವಾರು ಅಡ್ಡ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಹಾಗಾದರೆ ಯಾವೆಲ್ಲಾ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಾರದು ಈ ಎಲ್ಲಾ ಮಾಹಿತಿ ಇಲ್ಲಿದೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಕಾಫಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಫೀನ್ ಪ್ರಮಾಣವು ತುಂಬಾ ಹೆಚ್ಚಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಚಹಾದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಈ ಕೆಫೀನ್ ಕೆಲವು ಔಷಧಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅಡ್ಡ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಜ್ವರ, ಕೆಮ್ಮು, ನೆಗಡಿ ಮುಂತಾದ 8 ಔಷಧಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವಾಗ ತುಂಬಾ ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಿ.


Ad Widget

ಮಹಿಳೆಯರು ಯಾವುದೇ ಗರ್ಭನಿರೋಧಕ ಔಷಧವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಕಾಫಿ ಕುಡಿಯುವ ಮೊದಲು ಅಥವಾ ನಂತರ ತಕ್ಷಣವೇ ಅದನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ. ಏಕೆಂದರೆ, ಈ ಔಷಧಿಗಳು ದೇಹದಲ್ಲಿ ಕೆಫೀನ್ ವಿಭಜನೆಯನ್ನು ನಿಧಾನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಕಾಫಿ ಕುಡಿದ ನಂತರ ತಲೆತಿರುಗುವಿಕೆ, ಎದೆಬಡಿತ ಹೆಚ್ಚಾಗುವುದು ಮತ್ತು ಇತರ ಅಡ್ಡಪರಿಣಾಮಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಆಸ್ತಮಾ, ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆ, ಬ್ರಾಂಕೈಟಿಸ್‌ನಂತಹ ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕಾಯಿಲೆಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ವೈದ್ಯರು ಥಿಯೋಫಿಲಿನ್ ಔಷಧವನ್ನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ನೀವು ಉಸಿರಾಟದ ರೋಗಿಗಳಾಗಿದ್ದರೆ, ಈ ಔಷಧಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಅಥವಾ ಮೊದಲು ಅಥವಾ ನಂತರ ಕಾಫಿಯನ್ನು ಸೇವಿಸಬೇಡಿ. ಇದು ವಾಕರಿಕೆ, ಚಡಪಡಿಕೆ ಮುಂತಾದ ಅಡ್ಡ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.

ರಕ್ತವನ್ನು ತೆಳುಗೊಳಿಸಲು ವೈದ್ಯರು ಹಲವಾರು ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ಕಾಫಿ ಕುಡಿಯುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಾರದು. ಏಕೆಂದರೆ, ಕೆಫೀನ್ ರಕ್ತವನ್ನು ತೆಳುಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಈ ಸಂಯೋಜನೆಯು ಅಧಿಕ ರಕ್ತಸ್ರಾವದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಎಫೆಡ್ರಿನ್ ಔಷಧವು ಉತ್ತೇಜಕವಾಗಿದೆ.ಇದು ನರಮಂಡಲವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ. ಕೆಮ್ಮು ಮತ್ತು ಶೀತದಲ್ಲಿ ಎದೆಯ ದಟ್ಟಣೆಯನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಸಹ ಇದನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಔಷಧಿಯನ್ನು ಕಾಫಿಯ ಮೊದಲು ಅಥವಾ ನಂತರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಾರದು.

ಕಾಫಿ-ಟೀ ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆಯು ವೇಗವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಮಧುಮೇಹ ವಿರೋಧಿ ಔಷಧಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದ ರೋಗಿಗಳು ತುಂಬಾ ತೊಂದರೆ ಅನುಭವಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಟೀ ಮತ್ತು ಕಾಫಿಯ ಸಂಯೋಜನೆಯು ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ, ಹೃದಯಾಘಾತ, ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು ಮತ್ತು ರೋಗಗ್ರಸ್ತವಾಗುವಿಕೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ಮೇಲೆ ತಿಳಿಸಿದ ಔಷಧಿಗಳ ಹೊರತು ಪಡಿಸಿ ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಬಳಸುವ ಔಷಧಗಳು, ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಬಳಸುವ ಔಷಧಗಳು ಮತ್ತು ಹಾರ್ಮೋನ್-ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಔಷಧಗಳನ್ನು ಕಾಫಿ ಅಥವಾ ಚಹಾ ಸೇವನೆಯ ತಕ್ಷಣ ನೀವು ಸೇವಿಸಬಾರದು. ವೆಬ್‌ಎಮ್‌ಡಿ ಪ್ರಕಾರ ಕಾಫಿಯಲ್ಲಿರುವ ಕೆಫೀನ್ ಮತ್ತು ಟ್ಯಾನಿನ್‌ಗಳು, ಔಷಧಿಯನ್ನು ಬಳಸುವ ದೇಹದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆ. ಕಾಫಿ ಅಥವಾ ಚಹಾವನ್ನು ಕುಡಿಯುವ ಮೊದಲ 1 ಗಂಟೆ ಹಾಗೂ 2 ಗಂಟೆಗಳ ನಂತರ ನೀವು ಯಾವುದೇ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಾರದು ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: