ಶಬರಿಮಲೆಯಲ್ಲಿ 3 ದಿನದಿಂದ ಭಕ್ತಸಾಗರ!

ಶಬರಿಮಲೆ ಅಯ್ಯಪ್ಪನ ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಸುರಿಯುತ್ತಿದೆ ಮಳೆ. ಆದರೂ ಭಕ್ತಾದಿಗಳು ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ನೂಕುನುಗ್ಗಲು ಉಂಟಾಗಿ ಕಳೆದ 3 ದಿನದಲ್ಲಿಯೇ ಒಂದು ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಅಧಿಕ ಮಂದಿ ಸ್ವಾಮಿಯ ದರ್ಶನ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ. ಕೇರಳದ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಶಬರಿಮಲೆ ಅಯ್ಯಪ್ಪನ ದೇವಸ್ಥಾನವನ್ನು ಕಳೆದ ಬುಧವಾರ ಸಂಜೆ ಮಂಡಲ ಪೂಜೆಗಾಗಿ ನೆರವೇರಿತು. ಇದರ ಬೆನ್ನಲ್ಲೇ ತಮಿಳುನಾಡು, ಕೇರಳ ಸೇರಿದಂತೆ ನಾನಾ ರಾಜ್ಯಗಳಿಂದ ಆಗಮಿಸಿದ್ದ ಭಕ್ತರು ತುಂತುರು ಮಳೆಯ ನಡುವೆಯೇ ದರ್ಶನ ಪಡೆದರು. ಹೀಗಾಗಿ ಮೊದಲ ದಿನವಾದ ಗುರುವಾರವೇ ದರ್ಶನ ಪಡೆದ ಭಕ್ತರ ಸಂಖ್ಯೆ 50 ಸಾವಿರ ದಾಟಿದೆ. ಎರಡನೇ ದಿನವಾದ ಶುಕ್ರವಾರ ಬೆಳಗಿನ ಜಾವ 3 ಗಂಟೆಗೆ ಪಾದಯಾತ್ರೆ ತೆರೆಯಲಾಗಿದ್ದು, ಬೆಳಗಿನ ಜಾವ 4 ಗಂಟೆಯಿಂದಲೇ ಭಕ್ತರಿಗೆ ದರ್ಶನಕ್ಕೆ ಅವಕಾಶ ಕಲ್ಪಿಸಲಾಗಿತ್ತು.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget
Ad Widget

Ad Widget

ಇದು ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 1 ಗಂಟೆಗೆ ಮುಚ್ಚಲ್ಪಟ್ಟಿತು ಮತ್ತು ಸಂಜೆ 4 ಗಂಟೆಗೆ ಪುನಃ ತೆರೆಯಿತು. ಅಂದು ದೀಪಾರಾಧನೆ, ಪುಷ್ಪಾಭಿಷೇಕ ಹಾಗೂ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಪೂಜೆಗಳು ನಡೆದವು. ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಭಕ್ತರು ಭೇಟಿ ನೀಡಿ ಅಯ್ಯಪ್ಪನಿಗೆ ಪೂಜೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು.


Ad Widget

ಬೆಳಗ್ಗೆ ಮಲಯಾಳಂನ ಖ್ಯಾತ ನಟ ದಿಲೀಪ್-ಬಮ್ ಸಾಮಿ ಭಕ್ತ ಸಮೂಹದ ನಡುವೆ ದರ್ಶನ ಪಡೆದರು. ಇದೇ ವೇಳೆ ಬೊಂಬಾಯಿ, ನಿಲಕ್ಕಲ್, ಎರಿಮೇಲಿ ಮೊದಲಾದೆಡೆ ನಿರಂತರ ಮಳೆಯಿಂದಾಗಿ ಬೆಟ್ಟ ಹತ್ತಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಭಕ್ತರು ತಿಳಿಸಿದರು. ಶಬರಿಮಲೆಯಲ್ಲಿ ನಿರಂತರ ಮಳೆ ಸುರಿದಾಗಲೂ ಭಕ್ತರು ನೀರಿಗಿಳಿದು ಸರತಿ ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ನಿಂತು ಸ್ವಾಮಿಯ ದರ್ಶನ ಪಡೆದರು.

ಈ ವೇಳೆ ಕೇರಳ ರಸ್ತೆ ಸಾರಿಗೆ ಇಲಾಖೆಯು ಶಬರಿಮಲೆ ಯಾತ್ರೆಗೆ ಆಟೋ ರಿಕ್ಷಾ ಹಾಗೂ ಸರಕು ಸಾಗಣೆ ವಾಹನಗಳಿಗೆ ಅವಕಾಶವಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನಗಳಲ್ಲಿ ಬರುವವರು ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿ ಶಿರಸ್ತ್ರಾಣ ಧರಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಘೋಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದೇ ವೇಳೆ ಶಬರಿಮಲೆ ದರ್ಶನ ಮುಗಿಸಿ ಕನ್ಯಾಕುಮಾರಿ ಮಾರ್ಗವಾಗಿ ವಾಪಸಾಗುವ ಭಕ್ತರು ತಿಲಪರಪು ಜಲಪಾತದಲ್ಲಿ ಆನಂದ ಸ್ನಾನ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಶಬರಿಮಲೆಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡುವ ಅಯ್ಯಪ್ಪ ಭಕ್ತರು ತಿಲಪರಪು ಜಲಪಾತಕ್ಕೂ ಬರುವುದರಿಂದ ಈ ಭಾಗದ ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳು ಸಂತಸಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: