ಮೊಬೈಲ್ ಬಳಕೆದಾರರೇ ಎಚ್ಚರ| 5G ಮೊಬೈಲ್‌ ಬಳಕೆಯಿಂದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಬರುತ್ತಾ? ಅಧ್ಯಯನ ಏನು ಹೇಳುತ್ತೆ?

ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಜನರು ಹೆಚ್ಚು ಮೊಬೈಲ್ ಬಳಕೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅದರಲ್ಲೂ ದಿನಪೂರ್ತಿ ಮೊಬೈಲ್ ತಮ್ಮ ಬಳಿಯೇ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿರುತ್ತಾರೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಕೆಲವರಿಗೆ ಮೊಬೈಲ್ ನಿಂದ ಹೊರಸೂಸುವ ವಿಕಿರಣಗಳು ತಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಹಾಳು ಮಾಡುತ್ತದೆಯೇ ಎಂದು ಭೀತಿಯಾಗಿತ್ತು. ಆ ಬಗ್ಗೆ ಇದೀಗ ಆಶ್ಚರ್ಯಕರ ಸಂಗತಿಯೊಂದು ಬಯಲಾಗಿದೆ. 5ಜಿ ಮೊಬೈಲ್ ಬಳಕೆಯಿಂದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಬರುತ್ತದೆ ಅನ್ನೋ ಆತಂಕಕಾರಿ ವಿಚಾರವೊಂದು ಹೊರಬಿದ್ದಿದೆ. ಈ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮಾಹಿತಿ ಇಲ್ಲಿದೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಭಾರತವು 4Gಯಿಂದ 5G ಸಂಪರ್ಕದ ಪರಿವರ್ತನೆಗೆ ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಆತಂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದೆ. 5G ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಕ್ಕಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುವ ಕೆಲವು ಆವರ್ತನಗಳಿಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್‌ಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.


Ad Widget

ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆ (WHO) ಇದೀಗ ಆರೋಗ್ಯ ಅಪಾಯದ ಬಗೆಗಿನ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನವನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ. ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆ 2020ರಲ್ಲಿ 5G ಸೇರಿದಂತೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ರೇಡಿಯೊಫ್ರೀಕ್ವೆನ್ಸಿ ಶ್ರೇಣಿಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ ರೇಡಿಯೊಫ್ರೀಕ್ವೆನ್ಸಿಗಳಿಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಆರೋಗ್ಯ ಅಪಾಯದ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನವನ್ನು ನಡೆಸಲಾರಂಭಿಸಿತು. ಈ ಹೊಸ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ , ಹೆಚ್ಚು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ನಿಯೋಜಿಸಲ್ಪಟ್ಟಂತೆ 5G ಮಾನ್ಯತೆಯಿಂದ ಸಂಭವಿಸಬಹುದಾದ ಆರೋಗ್ಯ ಅಪಾಯಗಳ ಕುರಿತು ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತಿದೆ.

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಮನುಷ್ಯನ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ 5G ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು ಎಂಬ ಆತಂಕವಿದೆ. 2021ರಲ್ಲಿ, 5G ಯು ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಹೇಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು ಎಂದು ​ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಪಾರ್ಲಿಮೆಂಟರಿ ರಿಸರ್ಚ್ ಸರ್ವೀಸ್‌ನ ಭವಿಷ್ಯದ ವಿಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಸಮಿತಿಯು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿದೆ.

ಈ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ 450 ರಿಂದ 6000 MHz EMF ಆವರ್ತನಗಳು ಗ್ಲಿಯೊಮಾಸ್ ಮತ್ತು ಅಕೌಸ್ಟಿಕ್ ನ್ಯೂರೋಮಾಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಮಾನವರಿಗೆ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಜನಕ ಎಂದು ತೀರ್ಮಾನಿಸಿದೆ. ಈ ಆವರ್ತನಗಳು ಪುರುಷ ಫಲವತ್ತತೆ ಮತ್ತು ಸ್ತ್ರೀ ಫಲವತ್ತತೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆ. ಅವು ಭ್ರೂಣಗಳು ಮತ್ತು ನವಜಾತ ಶಿಶುಗಳ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಮೇಲೆ ಪ್ರತಿಕೂಲ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಬೀರಬಹುದು ಎಂದು ಸಮಿತಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಮಾರ್ಚ್ 2022 ರಲ್ಲಿ, ಲೋಕಸಭೆಯ ಸಂಸದ ಶಶಿ ತರೂರ್ ಅವರ ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆಯಲ್ಲಿ 5G ಗಾಗಿ ಭಾರತದ ಸನ್ನದ್ಧತೆಯ ಕುರಿತು ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಸ್ಥಾಯಿ ಸಮಿತಿ ತನ್ನ 21 ನೇ ವರದಿಯಲ್ಲಿ 5G ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ಇನ್ನೂ ಆರಂಭಿಕ ಹಂತದಲ್ಲಿದ್ದು, ನೈಜವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಅದರ ಅನ್ವಯಗಳು ವ್ಯಾಪಕವಾದಾಗ ಮಾತ್ರ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ವಿಕಿರಣದ ಅಪಾಯಗಳು ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ಸಮಿತಿಯು WHO ವರದಿಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಅವಲಂಬಿಸದೆ, 5G ವಿಕಿರಣದಿಂದ ಆರೋಗ್ಯದ ಅಪಾಯಗಳ ಕುರಿತು ಹೊರಹೊಮ್ಮುವ ಇತರ ಅಧ್ಯಯನಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಸಂಶೋಧನೆಗಳಿಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದಿರಲು ಇಲಾಖೆಗೆ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದೆ.

ಮೊಬೈಲ್ ಟವರ್‌ಗಳಿಂದ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಮತ್ತು ಮ್ಯಾಗ್ನೆಟಿಕ್ ಫೀಲ್ಡ್‌ಗಳ (EMF) ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಸಾಕಷ್ಟು ಬಜೆಟ್ ಹಂಚಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಲು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಭಾರತ-ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸಂಶೋಧನೆಗಾಗಿ ಇಲಾಖೆಯು ಇತರ ಸಚಿವಾಲಯಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಥೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಒಗ್ಗೂಡಬೇಕು ಎಂದು ಸಮಿತಿ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದೆ.

ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ತಜ್ಞರು ಮತ್ತು ಪರಿಸರವಾದಿಗಳು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಆರಂಭದ ಬಗ್ಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಅದರ ಆರೋಗ್ಯದ ಅಪಾಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಯುರೋಪ್‌ನ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ 5G ಯಿಂದಾಗಿ ಅದರ ದುಷ್ಪರಿಣಾಮಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಅಧ್ಯಯನಗಳನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಆದರೆ ಅದರ ವಾಣಿಜ್ಯ ಉಡಾವಣೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಚಾರವನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳಬಾರದು. ಎಲ್ಲಾ ಪುರಾವೆಗಳು 5G ಯನ್ನು ಪೂರ್ತಿಯಾಗಿ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರಿಸುವವರೆಗೆ ಕೈಗೊಳ್ಳಬಾರದು ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ‘ಅಂಗಾಂಶ ತಾಪನವು ರೇಡಿಯೊಫ್ರೀಕ್ವೆನ್ಸಿ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಮಾನವ ದೇಹದ ನಡುವಿನ ಪರಸ್ಪರ ಕ್ರಿಯೆಯ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನವಾಗಿದೆ. ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳಿಂದ ರೇಡಿಯೊಫ್ರೀಕ್ವೆನ್ಸಿ ಮಾನ್ಯತೆ ಮಟ್ಟಗಳು ಮಾನವ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಲ್ಪ ತಾಪಮಾನ ಏರಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತವೆ’ ಎಂದು WHO ಹೇಳುತ್ತದೆ.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: