ಲೈಂಗಿಕ ಜೀವನ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿಡಲು ಇವುಗಳನ್ನು ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ!

ಗಂಡು ಹೆಣ್ಣು ಲೈಂಗಿಕ ಸಂಪರ್ಕ ಏರ್ಪಡಿಸಲು ಮೊದಲು ಮುಂಜಾಗೃತ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಬೇಕು ಯಾಕೆಂದರೆ ಕೆಲವೊಂದು ಸೋಂಕು ಹರಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇರುವ ಕಾರಣ ಜಾಗೃತರಾಗಿರಬೇಕು. ಅಥವಾ ಸಂತಾನ ಉತ್ಪತ್ತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ನಿರ್ಧಾರ ಕೈಗೊಳ್ಳದೆ ಇದ್ದಲ್ಲಿ ಕೆಲವೊಂದು ಸುರಕ್ಷಿತ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳುವುದು ಉತ್ತಮ. ಒಂದು ಸಾರಿ ಅಂಡಾನು ಉತ್ಪತ್ತಿ ಆದರೆ ಮತ್ತೆ ಸಂತಾನ ಹರಣ ಮಾಡುವುದು ಕಾನೂನು ಬಾಹಿರ ಆಗಿರುತ್ತದೆ ಅಲ್ಲದೆ ಹೆಣ್ಣು ಮಕ್ಕಳ ದೇಹಕ್ಕೆ ಪರಿಣಾಮ ಆಗುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ಕೆಳಗಿನ ಕ್ರಮ ಅನುಸರಿಸಿ ಆರೋಗ್ಯಪೂರ್ಣ ಲೈಂಗಿಕ ಜೀವನ ಫಾಲೋ‌‌ ಮಾಡಿ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget
Ad Widget

Ad Widget

ಹೌದು ತಜ್ಞರ ಪ್ರಕಾರ ಸುರಕ್ಷಿತ ಲೈಂಗಿಕತೆಯು ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿ ಹರಡುವ ರೋಗಗಳಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ ಜೊತೆಗೆ ಅನಗತ್ಯ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯಿಂದಲೂ ನಿಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.


Ad Widget

ಲೈಂಗಿಕ ಮುಂಜಾಗ್ರತಾ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷತಾ ಕ್ರಮಗಳು :
• ಮೌಖಿಕ ಸಂಭೋಗವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ, ಏಕೆಂದರೆ ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ಸೋಂಕುಗಳ ಅಪಾಯವಿದೆ. ಮೌಖಿಕ ಸಂಭೋಗದಿಂದ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಮತ್ತು ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿ ಹರಡುವ ರೋಗಗಳಿಗೆ ಒಳಗಾದ ಅನೇಕ ಉದಾಹರಣೆಗಳು ಇವೆ.


• ಸುರಕ್ಷಿತ ಲೈಂಗಿಕತೆಗೆ ಕಾಂಡೋಮ್‌ಗಳನ್ನು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪರಿಹಾರವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಹಾಗಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಗೆಳೆಯನಿಗೆ ಕಾಂಡೋಮ್ ಬಳಸಲು ಹೇಳಿ. ಕಾಂಡೋಮ್‌ಗಳು ಅನಗತ್ಯ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ವಿರುದ್ಧ ರಕ್ಷಣೆ ನೀಡುವುದಲ್ಲದೆ, ಸೋಂಕು, ಎಚ್‌ಐವಿ/ಏಡ್ಸ್ ಅಥವಾ ಇತರ ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿ ಹರಡುವ ರೋಗಗಳಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ.

• ಲೈಂಗಿಕ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಲೂಬ್ರಿಕೇಟೆಡ್ ಕಾಂಡೋಮ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುವುದು ಉತ್ತಮ. ನಯಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯು ಕಾಂಡೋಮ್ ಒಡೆಯುವುದನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಅದನ್ನು ಬಳಸಲು ಸುಲಭವಾಗುತ್ತದೆ.

• ಸುರಕ್ಷಿತ ಲೈಂಗಿಕತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಲು, ಪುರುಷರು ಸಹ ಇಂತಹ ವಿಧಾನವನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಪುರುಷ ಸಂಗಾತಿಯು ಪರಾಕಾಷ್ಠೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವೀರ್ಯವನ್ನು ಹೊರಗೆ ಹಾಕುತ್ತಾನೆ. ಆದರೆ ಈ ವಿಧಾನವು ಹೆಚ್ಚು ಸುರಕ್ಷಿತವಲ್ಲ. ಇದರಲ್ಲಿ ವೀರ್ಯವು ಯೋನಿಯೊಳಗೆ ಬೀಳದಂತೆ ಪುರುಷನು ವಿಶೇಷ ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ, ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಗರ್ಭಧಾರಣೆ ಸಂಭವಿಸಬಹುದು.

• ತುರ್ತು ಗರ್ಭನಿರೋಧಕ ಮಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ತುರ್ತು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಬಳಸಿ, ಏಕೆಂದರೆ ನಿಯಮಿತ ಬಳಕೆಯು ಹಾನಿಕಾರಕವಾಗಿದೆ. ಇದರ ಬಳಕೆಯು 72 ಗಂಟೆಗಳ ಒಳಗೆ ಅಂದರೆ ಅಸುರಕ್ಷಿತ ಸಂಭೋಗದ ನಂತರ 3 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ. ನೀವು ಅದನ್ನು ಎಷ್ಟು ಬೇಗನೆ ಬಳಸುತ್ತೀರೋ ಅಷ್ಟು ಬೇಗ ಅದು ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ.

• ಪಿರಿಯಡ್ಸ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಲೈಂಗಿಕತೆಯನ್ನು ಹೊಂದುವುದು ಸುರಕ್ಷಿತವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಇದಕ್ಕಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಅವಧಿಯ ಚಕ್ರವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ದಿನಗಳನ್ನು ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಲೈಂಗಿಕತೆಯನ್ನು ಹೊಂದುವುದು ಅನಗತ್ಯ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯಿಂದ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರಬಹುದು.

• ಲೈಂಗಿಕ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿರುವುದರ ಮೂಲಕ, ನಿಮ್ಮ ಲೈಂಗಿಕ ಜೀವನವನ್ನು ನೀವು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಆನಂದಿಸಬಹುದು. ಹಾಗೆಯೇ ನೀವು ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿ ಹರಡುವ ರೋಗಗಳ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು.

• ಹಾರ್ಮೋನುಗಳ ಗರ್ಭನಿರೋಧಕಕ್ಕಾಗಿ, ನೀವು ಗರ್ಭನಿರೋಧಕ ಇಂಜೆಕ್ಷನ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು, ಇದನ್ನು 3 ತಿಂಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತದೆ.

• ಜನನ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ಸಹ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಇದನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಸ್ತ್ರೀರೋಗತಜ್ಞರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದ ನಂತರವೇ ಅದನ್ನು ಸೇವಿಸಿ.

​ಈ ಎಲ್ಲಾ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಲೈಂಗಿಕ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ಸಂತೋಷದಿಂದ ಲೈಂಗಿಕತೆಯನ್ನು ಆನಂದಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ. ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿದೆ.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: