3000 ನೇ ಇಸವಿ ವೇಳೆಗೆ ಮನುಷ್ಯ ಆಗ್ತಾನೆ ‘ ಮಿಂಡಿ ‘ | ದಪ್ಪ ತಲೆಯ, ಪಂಜದ ಬೆರಳಿನ, ಎರಡು ಹುಬ್ಬಿನ ಕಾಡು ಮನುಷ್ಯನ ಅಸಹ್ಯ ರೂಪಕ್ಕೆ ಮಾನವ ಬದಲು !!!

ಇವತ್ತಿನಿಂದ ಮುಂದಕ್ಕೆ 800 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಮನುಷ್ಯ ಹೇಗಿರಬಹುದು, ಅಂದರೆ ಕ್ರಿಸ್ತಶಕ 3000 ಇಸವಿಯ ವೇಳೆಗೆ ಮನುಷ್ಯನ ರೂಪ ದೇಹದ ಆಕಾರ ಮುಂತಾದವುಗಳಲ್ಲಿ ಏನಾದರೂ ಬದಲಾವಣೆ ಆಗಬಹುದಾ ? ಎನ್ನುವ ಬಗ್ಗೆ ನಡೆದ ಸಂಶೋಧನೆಯಲ್ಲಿ ತೀವ್ರ ಆತಂಕಕಾರಿ ವಿಷಯವೊಂದು ಬಹಿರಂಗವಾಗಿದೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

3000 ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಮಾನವರು ಹೇಗೆ ಕಾಣಿಸಬಹುದು? ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಪ್ರೋಗ್ರಾಮ್ ಒಂದು ವಿಲಕ್ಷಣ ಮಾದರಿಯೊಂದನ್ನು ತಯಾರಿಸಿಕೊಟ್ಟಿದೆ. 800 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರದ ಜನರೇಶನ್ ಗೆ ‘ಮಿಂಡಿ’ ಜನರು ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಲಾಗಿದ್ದು ಅವರ ದೈಹಿಕ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ತೀರಾ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿರಲಿದೆ. ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷರು ಈಗ ಇರುವ ದೇಹದ ಆಕಾರ ಮತ್ತು ಪೋಶ್ಚರ್ ಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಅಂದಿನ ಜನರೇಶನ್ ರೂಪುಗೊಳ್ಳಲಿದೆ ಎನ್ನುವ ಮಹತ್ವದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಈಗ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.


Ad Widget

ಈವರೆಗೆ ಅಂದುಕೊಂಡಂತೆ ಕಾಲ ಕಳೆದಂತೆ ಮನುಷ್ಯ ಅತ್ಯಂತ ಸುಂದರ ಆಗುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಆದರೆ ಮನುಷ್ಯರಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆ ಕಂಡುಬರುತ್ತಿದ್ದು, ಅವರಿಂದ ಪ್ರಾಣಿಗಳ ‘ಪಂಜದ ಹೆಬ್ಬೆರಳು’ ಮೂಡಲಿದೆ. ಅವರ ದೇಹದ ಆಕಾರ ಬಗ್ಗಿದಂತಾಗಿ ‘ ಹಂಚ್‌ಬ್ಯಾಕ್ಡ್ ‘ ಆಕಾರ ಪಡೆದು ಕೊಳ್ಳಲಿದೆ. ಮನುಷ್ಯನ ಕುತ್ತಿಗೆ ಅಗಲವಾಗಲಿದೆ.

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಇದಕ್ಕೆಲ್ಲ ಏನು ಕಾರಣ ಗೊತ್ತೇ ? ಇದೆಲ್ಲ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ನಮಗೆ ಕೊಡುವ ಉಡುಗೊರೆ. ಈ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಗೀಳು ಮುಂದುವರಿದರೆ ಬೆನ್ನು, ಉಗುರುಗಳುಳ್ಳ ಕೈಗಳು, ದಪ್ಪನಾದ ತಲೆಬುರುಡೆ ಮೂಡಲಿದೆ. ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಮಾನವ ಅಂಗರಚನಾಶಾಸ್ತ್ರದಲ್ಲಿ ಇನ್ನಷ್ಟು. ಬದಲಾವಣೆ ಆಗಲಿದ್ದು ಎರಡನೇ ಕಣ್ಣುರೆಪ್ಪೆಗಳು ಮೂಡಲಿವೆಯಂತೆ.

‘ಮಿಂಡಿ’ ಎಂಬ ವಿಡಂಬನಾತ್ಮಕ ಮಾದರಿಯನ್ನು ದೂರಸಂಪರ್ಕ ಕಂಪನಿ ಟೋಲ್‌ಫ್ರೀಫಾರ್ವರ್ಡಿಂಗ್ ರಚಿಸಿದೆ, ಇದು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಮೇಲಿನ ನಮ್ಮ ಅತಿಯಾದ ಅವಲಂಬನೆಯ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ 800 ವರ್ಷಗಳಿಗಿಂತಲೂ ಕಡಿಮೆ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಮಾನವರು ಹೇಗಿರಬಹುದೆಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಒಂದು ನೋಟವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ನಾವು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಅವಲಂಬಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿದರೆ 800 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಜನರು ಹೇಗಿರಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಮಿಂಡಿ ಭಯಾನಕ ನೋಟವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

ತಲೆಬುರುಡೆ ದೊಡ್ಡದಾದರೂ, ಮೆದುಳು ಚಿಕ್ಕದಾಗಿ ಮಾರ್ಪಾಡಾಗಲಿದೆ. ಮಿಂಡಿಯು ಇಂದಿನ ಮಾನವರಿಗಿಂತ ಚಿಕ್ಕ ಮೆದುಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಭವಿಷ್ಯದ ಮಾನವರು “ಟೆಕ್ ನೆಕ್” ನ ಗಂಭೀರ ಪ್ರಕರಣದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಅಲ್ಲಿ ಕುತ್ತಿಗೆಯ ಸ್ನಾಯುಗಳು ಕಳಪೆ ಭಂಗಿಯಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಹಾನಿಯನ್ನು ತಡೆಯಲು ಬೆಳೆಯಲು ಆರಂಭಿಸುತ್ತವೆ. ಆಗ ಕುತ್ತಿಗೆ ವಿಶಾಲವಾಗುತ್ತದೆ. ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಮನುಷ್ಯರು ತಲೆಬುರುಡೆಗಳು ದಪ್ಪವಾಗಿರುವುದನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು. ಇವು ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್‌ಗಳ ವಿಕಿರಣದಿಂದ ತಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ದೇಹ ನಡೆಸುವ ಒಂದು ಪ್ರಯತ್ನ ಅಷ್ಟೇ, ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಇವತ್ತು ಸಾಮಾನ್ಯ ಅಮೆರಿಕನ್ನರು ದಿನಕ್ಕೆ ಏಳು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಸಮೀಕ್ಷೆಯಿಂದ ಸ್ಫೂರ್ತಿ ಪಡೆದ ಸಂಶೋಧಕರು, ಅವರು 3D ಡಿಸೈನರ್‌ನೊಂದಿಗೆ “ಭವಿಷ್ಯದ ಮಾನವ” ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ರಚಿಸಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಆಗ ತಯಾರ್ ಆದುದೆ ‘ ಮಿಂಡಿ ‘ !
ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್‌ಗಳು, ಲ್ಯಾಪ್‌ಟಾಪ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಟೆಲಿವಿಷನ್‌ಗಳಿಗೆ ಸ್ಥಿರವಾದ ಒಡ್ಡುವಿಕೆಯಿಂದ ಬರುವ ದೈಹಿಕ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುವ ವ್ಯಾಪಕ ಶ್ರೇಣಿಯ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಸಂಶೋಧಕರು ಆಘಾತಕಾರಿ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
ಕರೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಸೆಲ್ ಫೋನ್‌ಗಳ ಅತಿಯಾದ ಬಳಕೆಯಿಂದಾಗಿ ಭವಿಷ್ಯದ ಮಾನವರು 90-ಡಿಗ್ರಿ ಮೊಣಕೈಯನ್ನು ಹೊಂದಲು ವಿಕಸನಗೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಈ ಸ್ಥಿತಿಯು ಮೊಣಕೈಯನ್ನು 90 ಡಿಗ್ರಿ ಕೋನದಲ್ಲಿ ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ಬಾಗಿಸುತ್ತದೆ. ನಮ್ಮ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಮೇಲಿನ ಅವಲಂಬನೆ ಹೀಗೆ ಮುಂದುವರೆದರೆ ಒಟ್ಟಾರೆ, ಈ ‘ ಮಿಂಡಿ ‘ ಮಾದರಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಮನುಷ್ಯ ಮತ್ತೆ ಕಾಡು ಮನುಷ್ಯನ ಥರ ಬದಲಾಗೋದು ಗ್ಯಾರಂಟಿ !

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: