ಹುಬ್ಬಿನ ಕೂದಲು ಉದುರುತ್ತಾ? ಹಾಗಾದರೆ ಇದನ್ನು ಟ್ರೈ ಮಾಡಿ ನೋಡಿ!

ಮುಖದ ಸೌಂದರ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸುಂದರವಾದ ಹುಬ್ಬುಗಳು ಕಾರಣ. ಕಪ್ಪಾದ ಮತ್ತು ದಪ್ಪನೆಯ ಹುಬ್ಬುಗಳಿರುವ ಮುಖವು ಹೆಚ್ಚು ಆಕರ್ಶಿತವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ. ಸೌಂದರ್ಯವರ್ಧಕಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ನಿಮ್ಮ ಸಂಪೂರ್ಣ ಲುಕ್‌ನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಬಹುದು. ಆದರೆ ನಾವು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿಯೆ ಪಡೆಯಬಹುದಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಹುಬ್ಬು ಕೂದಲು ಉದುರುತ್ತಿದೆಯೇ? ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ತೆಳ್ಳಗಿನ ಹುಬ್ಬುಗಳಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಿರಾ? ಹಾಗಾದರೆ ನಾವು ಹೇಳುವ ಕೆಲವೊಂದು ಮನೆಮದ್ದುಗಳನ್ನೊಮ್ಮೆ ಟ್ರೈ ಮಾಡಿ ನೋಡಿ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget
Ad Widget

Ad Widget

ಅಲೋವೆರಾ:- ಅಲೋವೆರಾ ಹುಬ್ಬಿನ ಕೂದಲು ತೆಳುವಾಗುವುದಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮವಾದ ಮದ್ದು. ಕೆಲವು ಅಲೋವೆರಾ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಸರಳವಾಗಿ ಒಡೆದು ಅದರ ರಸವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಹುಬ್ಬುಗಳ ಮೇಲೆ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ನೆನೆಯಲು ಬಿಡಿ. ಇದು ಚರ್ಮವನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕೂದಲಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.


Ad Widget

ಕ್ಯಾಸ್ಟರ್ ಆಯಿಲ್:- ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ರಾಸಾಯನಿಕ ಸಂಯೋಜನೆಯಿಂದ ಕೂಡಿದ ಕ್ಯಾಸ್ಟರ್ ಆಯಿಲ್ ಹುಬ್ಬಿನ ಕೂದಲಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಕ್ಯಾಸ್ಟರ್ ಆಯಿಲ್‌ನ ಕೆಲವು ಹನಿಗಳನ್ನು ಮಿತವಾಗಿ ಬಳಸಿ. ಕೆಲವು ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಹುಬ್ಬಿನ ಮೇಲೆ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡಿ. ದಿನಕ್ಕೆ ಒಮ್ಮೆ ಅವುಗಳನ್ನು ತೊಳೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿ. ನೀವು ಕೆಲವು ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಹೀಗೆ ಮಾಡಿ. ಯಾವುದೇ ತುರಿಕೆ ಅಥವಾ ಕಿರಿಕಿರಿಯನ್ನು ಗಮನಿಸಿದರೆ, ತಕ್ಷಣವೇ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ.

ಹಾಲು: ಪ್ರೊಟೀನ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ವಿಟಮಿನ್‌ಗಳ ಖನಿಜವಾಗಿರುವ ಹಾಲು ಮತ್ತು ಹಾಲಿನ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಪೋಷಣೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತವೆ. ಕೂದಲಿನ ಬೇರುಗಳು ವೇಗವಾಗಿ ಬೆಳೆಯಲು ಇವು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.ನೀವು ಹತ್ತಿ ಉಂಡೆಯನ್ನು ಹಾಲಿನಲ್ಲಿ ಅದ್ದಿ ಹುಬ್ಬುವಿನ ಮೇಲೆ ಉಜ್ಜುವುದರಿಂದ ಹುಬ್ಬು ಕ್ರಮೇಣ ದಟ್ಟವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತದೆ.

ತೆಂಗಿನಕಾಯಿ ಮತ್ತು ನಿಂಬೆ:- ಕೊಬ್ಬರಿ ಎಣ್ಣೆ ಮತ್ತು ನಿಂಬೆ ಸಿಪ್ಪೆಯ ಮಿಶ್ರಣದಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಹುಬ್ಬುಗಳು ಮತ್ತೆ ಬೆಳೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಉತ್ತಮ ಫಲಿತಾಂಶಗಳಿಗಾಗಿ ಹಾಸಿಗೆ ಹೋಗುವ ಮೊದಲು ನಿಮ್ಮ ಹುಬ್ಬುಗಳ ಮೇಲೆ ಹತ್ತಿಯನ್ನು ಬಳಸಿ ಈ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಹಚ್ಚಿ.

ಈರುಳ್ಳಿ: ಈರುಳ್ಳಿಯ ಸಹಾಯದಿಂದ ಹುಬ್ಬು ಕೂದಲು ವೇಗವಾಗಿ ಮತ್ತು ದಟ್ಟವಾಗಿ ಮತ್ತೆ ಬೆಳೆಯುತ್ತದೆ. ಈರುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಪುಡಿಮಾಡಿ, ಹತ್ತಿಯ ಸಹಾಯದಿಂದ ರಸವನ್ನು ಉಜ್ಜಿಕೊಂಡು ಐದು ನಿಮಿಷ ಬಿಟ್ಟು ತೊಳೆಯಿರಿ. ಅಲೋವೆರಾವನ್ನು ಬೆರೆಸಿ ಸಹ ಈರುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು.

ಟೀ ಟ್ರಿ ಎಣ್ಣೆ: ಅನೇಕ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಚಹಾ ಮರದ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ. ದಪ್ಪ ಹುಬ್ಬುಗಳಿಗೆ ಪರ್ಯಾಯ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಾಗಿ ಚಹಾ ಮರದ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು. ತೆಂಗಿನ ಎಣ್ಣೆಯಂತೆ, ಟೀ ಟ್ರಿ ಆಯಿಲ್ ಸೆಲ್ಯುಲಾರ್ ಮತ್ತು ಫೋಲಿಕ್ಯುಲರ್ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಆರ್ಧ್ರಕ ತಡೆಗೋಡೆ ರಚಿಸುವುದರಿಂದ ಹುಬ್ಬಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಮತ್ತು ದಪ್ಪವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರತೀ ದಿನ ಹುಬ್ಬುಗಳಿಗೆ ಟೀ ಟೀ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಹಚ್ಚಿ ರಾತ್ರಿಯಿಡೀ ನೆನೆಯಲು ಬಿಟ್ಟು, ನಂತರ ಬೆಳಗ್ಗೆ ಎದ್ದು ತೊಳೆಯಬೇಕು.

ದಪ್ಪವಾಗಿ ಮತ್ತು ಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕಾಣುವಂತೆ ಮಾಡಲು, ಈ ನೈಸರ್ಗಿಕ ವಿಧಾನಗಳಿಂದ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸಬಹುದು.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: