Bones Sound : ನಡೆದಾಗ ಕಾಲಿನಲ್ಲಿ ಶಬ್ದ ಬರುತ್ತದೆಯೇ ? ಇದು ಯಾವುದರ ಲಕ್ಷಣ? ಇಲ್ಲಿದೆ ಉತ್ತರ!

ಮನುಷ್ಯನು ಬುದ್ಧಿ ಜೀವಿ ಅನ್ನೋದು ವಾಸ್ತವ ಸತ್ಯ. ಕೋಟಿ ಕೋಟಿ ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳನ್ನು ಮಾಡಿ ಚಂದ್ರ ಲೋಕಕ್ಕೆ ಕಾಲಿಟ್ಟಾಗಿದೆ. ಇಷ್ಟೆಲ್ಲಾ ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳ ಮುಂದೆ ಮನುಷ್ಯನ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಸ್ಥಿರ ಇರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯ ಇಲ್ಲವೇ ಅನ್ನೋ ಪ್ರಶ್ನೆ ಮೂಡಬಹುದು.
ಬಹುಷಃ ಅಂತಾ ಪ್ರಯತ್ನ ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಆಗಬಹುದೋ ಏನೋ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget
Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಆರೋಗ್ಯ ಅಂದ ಮೇಲೆ ನಮ್ಮ ದೇಹದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಭಾಗವು ಸರಿಯಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕು. ಆದರೆ ನಡೆಯುವಾಗ ಕಾಲಿನಲ್ಲಿ ಕಟ್ ಕಟ್ ಎಂಬ ಶಬ್ದ ಬರುವುದು ಕೆಲವರು ಗಮನಿಸಿ ಇರಬಹುದು. ಕೆಲವು ಬಾರಿ ನೀವು ಅದನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಿರಬಹುದು. ಈ ಶಬ್ದ ಏಕೆ ಕೇಳಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಯಾವುದರ ಲಕ್ಷಣ ಅನ್ನೋದು ನೀವು ತಿಳಿಯಲೇ ಬೇಕು.

ಹೌದು ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುವ ಋತುಗಳೊಂದಿಗೆ, ಕೀಲು ನೋವಿನ ಸಮಸ್ಯೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಎದ್ದು ಚಲಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ಕೈಕಾಲುಗಳಲ್ಲಿ ಶಬ್ದ ಕೇಳಿಸುತ್ತದೆ. ನಿಮಗೆ ಲೂಬ್ರಿಕಂಟ್ ಕೊರತೆ ಇದೆ ಎಂದರ್ಥ. ಆ ಕೊರತೆ ಇದ್ದಾಗ ಮಾತ್ರ ನಿಮ್ಮ ಮೂಳೆಗಳು ದುರ್ಬಲಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ.

ನಿಮ್ಮ ಸ್ನಾಯುಗಳಲ್ಲಿ ಲೂಬ್ರಿಸಿಟಿ ಕೊರತೆ ಇದ್ದಾಗ ನೀವು ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಮೂಳೆಗಳನ್ನು ನಯಗೊಳಿಸುವ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ, ಹಾಗಿದ್ದರೆ ನಾವು ಎಂಥಹ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸಬೇಕು ಎನ್ನುವುದರ ಕಡೆಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಗಮನಕೊಡಬೇಕು.

ಪ್ರಮುಖವಾಗಿ ಮೂಳೆಗಳ ಕೀಲುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ದ್ರವ ಇದೆ. ಇದು ಮೂಳೆಗಳು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳದಂತೆ ಕೀಲುಗಳನ್ನು ನಯಗೊಳಿಸುವ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಕಾರ್ಟಿಲೆಜ್ ಮತ್ತು ಸೈನೋವಿಯಂ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಸಾಮಾನ್ಯ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಈ ದ್ರವವನ್ನು ಜಾಯಿಂಟ್ ಗ್ರೀಸ್ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಗ್ರೀಸ್ ಯಾವುದೇ ಕಬ್ಬಿಣದ ಭಾಗ ಮೃದುವಾಗಿ ಇಡುತ್ತದೆ. ಇಂದಿನ ಕಾಲಘಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಕೆಟ್ಟ ಜೀವನಶೈಲಿ, ಹೆಚ್ಚು ಹೊತ್ತು ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವುದು ಅಥವಾ ನಿಂತಿರುವುದು, ಜಂಕ್ ಫುಡ್‌ಗಳ ಅತಿಯಾದ ಸೇವನೆ ಅನೇಕ ರೋಗಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತಿದೆ. ಈ ಕಾರಣಗಳಿಂದ ಕೀಲು ನೋವು ಕೂಡ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಸಮಸ್ಯೆ ಬಗೆಹರಿಸಲು ಕೆಲವು ಆಹಾರ ಮೂಲಗಳಿಂದ ಸಾಧ್ಯ ಎಂದು ತಜ್ಞರ ಪ್ರಕಾರ ಸಾಬೀತು ಆಗಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖವಾಗಿ ಹಿಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ದೂರುಗಳು ವಯಸ್ಸಾದವರಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತಿದ್ದವು, ಆದರೆ ಇತ್ತೀಚಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಯುವ ಪೀಳಿಗೆ ಕೂಡ ಇದರಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಕಾರಣ ನಾವು ಸೇವಿಸುವ ಕಲಬೆರಕೆ ಆಹಾರ.

ಆದರೆ ನಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಸ್ವಲ್ಪ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸಾಧ್ಯ.

ಪ್ರಮುಖವಾಗಿ ಮೂಳೆಗಳಲ್ಲಿ ಲೂಬ್ರಿಕೇಶನ್ಹೆ ಚ್ಚಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನ ಮಾಡಬೇಕು. ಯಾವುವು ಅಂತಹ ಆಹಾರಗಳು :
ಶುಂಠಿ:
ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುವ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಶುಂಠಿಯು ನಿಮಗೆ ತುಂಬಾ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಆರೋಗ್ಯವಂತರನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುವ ಎಲ್ಲಾ ಗುಣಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಶುಂಠಿಯಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಉರಿಯೂತದ ಮತ್ತು ನೋವು ನಿವಾರಕ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ನಿಮ್ಮ ಮೂಳೆಗಳು ಮತ್ತು ಕೀಲುಗಳಿಗೆ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ನೀವು ಇದನ್ನು ತರಕಾರಿ ಮತ್ತು ಚಹಾದಲ್ಲಿ ಸೇವಿಸಬಹುದು.

ಈರುಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ:
ಈರುಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಸಲ್ಫರ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ ಯಾವುದೇ ಆಹಾರದ ರುಚಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವಲ್ಲಿ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಈರುಳ್ಳಿ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರವಹಿಸುತ್ತವೆ. ಆದರೆ ಎನ್‌ಸಿಬಿಐ (ನ್ಯಾಷನಲ್ ಸೆಂಈರುಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಟರ್ ಫಾರ್ ಬಯೋಟೆಕ್ನಾಲಜಿ ಇನ್ಫರ್ಮೇಷನ್) ನಡೆಸಿದ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಈರುಳ್ಳಿಯಲ್ಲಿ ಬಹಳಷ್ಟು ಸಲ್ಫರ್ ಸಂಯುಕ್ತಗಳಿವೆ, ಇದು ಉರಿಯೂತ ಮತ್ತು ನೋವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಬೀನ್ಸ್ :
ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ 4 ಬೀನ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ ಬೀನ್ಸ್ ಪ್ರೋಟೀನ್, ಅಗತ್ಯವಾದ ಖನಿಜಗಳು ಮತ್ತು ಫೈಬರ್ನಲ್ಲಿ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದೆ. ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರಲು ಯಾವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ಬೀನ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಫ್ಲೇವನಾಯ್ಡ್‌ಗಳು ಉರಿಯೂತದ ಮತ್ತು ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕ-ರೀತಿಯ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತವೆ, ಇದು ಕೀಲು ನೋವು ಮತ್ತು ಉರಿಯೂತವನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.
ಇದು ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಅನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು ಮೂಳೆಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಬೀನ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ವಿಟಮಿನ್ ಎ, ಕೆ ಮತ್ತು ಸಿಲಿಕಾನ್ ಮೂಳೆಗಳಿಗೆ ಸಹ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ.

ಈ ಪ್ರಮುಖ ಆಹಾರ ಸೇವಿಸುವ ಮೂಲಕ ಕೀಳು ನೋವು ನಿಯಂತ್ರಣ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದಾಗಿದೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ ಪ್ರೊಟೀನ್ ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಆಹಾರ ಸೇವಿಸುವುದು ಉತ್ತಮ.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: