ಬಣ್ಣಬಣ್ಣದ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯಲ್ಲೂ ಅಡಕವಾಗಿದೆ ವಿಶೇಷ ಗುಣ | ಇದರಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಯಾವುದು? ಇಲ್ಲಿದೆ ಉತ್ತರ!!!

ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಅಂದರೆ ಒಂದು ರೀತಿಯ ಪರಿಮಳ ನಮಗೆ ಮನಸಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಇನ್ನು ಒಗ್ಗರಣೆ ಹಾಕುವಾಗ ಒಂದು ಬೆಳ್ಳುಳಿ ಹಾಕಿ ನೋಡಿ ಎಷ್ಟು ಪರಿಮಳ ಮತ್ತು ರುಚಿ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತೆ ಅಂತ. ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಒಂದು ಅಗ್ಗದ ಪದಾರ್ಥವು ಹೌದು. ಬೆಳ್ಳುಳಿ ಉಪಯೋಗಿಸಿ ಮಾಡಿದ ಅಡುಗೆಯ ರುಚಿಯೇ ಬೇರೆ. ಇನ್ನು ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಈರುಳ್ಳಿ ಕಾಂಬಿನೇಶನ್ ಅಂತು ಸೂಪರ್ ಆಗಿರುತ್ತೆ. ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಈರುಳ್ಳಿ ಸೇರಿಸದ ಅಡುಗೆ ಮಾಡೋದು ಕಡಿಮೆ ಅನ್ನಿಸುತ್ತೆ. ಎಲ್ಲೆಡೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಬಿಳಿ ಬಣ್ಣದ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಮಾತ್ರ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದ್ರೆ, ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ವಿಧಗಳಿವೆ ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ಇಲ್ಲಿ ತಿಳಿಯಬಹುದು.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget
Ad Widget

Ad Widget

ಹೌದು, ಏಷ್ಯಾ, ಆಫ್ರಿಕಾ, ಯುರೋಪ್ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಅಡುಗೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುವ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಗಳ ಬಣ್ಣ ಬೇರೆಯಗಿರುತ್ತೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ ಇದರ ಗುಣಗಳು ಸಹ ವ್ಯತ್ಯಾಸ ಹೊಂದಿದೆ.


Ad Widget

ಬಿಳಿ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ
ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯ ರೂಪ ನೋಡಲು ಹೂವಿನಂತೆ ಒಂದು ತರ ಚಂದ ಈ ಬಿಳಿ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಪ್ರತಿ ಮನೆಯ ಅಡುಗೆಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯು ವಿವಿಧ ಗಾತ್ರದ ಮೊಗ್ಗುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಹೊರಭಾಗದಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಮೊಗ್ಗು ಮತ್ತು ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಸಣ್ಣ ಮೊಗ್ಗು ಇರುತ್ತದೆ. ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯ ಕಾಂಡದ ರೂಪವಾಗಿದೆ. ಸಾಧಾರಣವಾಗಿ ಎಷ್ಟು 2ತಿಂಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ಕೂಡ ದಾಸ್ತಾನು ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಕಪ್ಪು ಬಣ್ಣದ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ
ಕಪ್ಪು ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅಡುಗೆಯಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಔಷಧೀಯ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಬಹುಮುಖವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪಾಕವಿಧಾನಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯ ರುಚಿಗಿಂತ ಇದನ್ನು ಬಳಸಿದಾಗ ಕೊಂಚ ವ್ಯತ್ಯಾಸ ಕಾಣಬಹುದು.

ನೇರಳೆ ಬಣ್ಣದ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ
ನೇರಳೆ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ನೇರಳೆ ಬಣ್ಣವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಆದ್ರೆ, ಅದರ ಸಿಪ್ಪೆ ಸುಲಿದಾಗ ಅದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಬಿಳಿ ಬಣ್ಣದ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯಂತೆಯೇ ಇರುತ್ತದೆ. ಇದು ಬಿಳಿ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಗಿಂತ ಸ್ವಲ್ಪ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ. ಅದರ ಮೊಗ್ಗುಗಳು ಬಿಳಿ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ರಸಭರಿತ ಮತ್ತು ರುಚಿಕರ. ನೀವು ಕೆಲವು ಸೂಪರ್ಮಾರ್ಕೆಟ್ ಗಳಲ್ಲಿ ನೇರಳೆ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯನ್ನು ನೋಡಬಹುದು. ಇದನ್ನು ವಿಶೇಷ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಮತ್ತು ರೈತರ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಣಬಹುದು.ಈ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೇಡಿಕೆ ಸಹ ಇದೆ.

ಗುಲಾಬಿ ಬಣ್ಣದ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ
ಇದು ವಿಟಮಿನ್ ಎ, ಬಿ, ಸಿ, ತಾಮ್ರ, ಮೆಗ್ನೀಸಿಯಮ್, ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ, ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್, ಕಬ್ಬಿಣ ಮತ್ತು ಸತುವುಗಳಂತಹ ಖನಿಜಗಳ ಉತ್ತಮ ಮೂಲವಾಗಿದೆ. ಗುಲಾಬಿ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಸಿಪ್ಪೆ ತೆಗೆದಾಗ ಅದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಬಿಳಿ ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿರುತ್ತದೆ. ಗುಲಾಬಿ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಗವತಿ ಲಸನ್ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ಇದು ಜನಪ್ರಿಯವಾದ ಬಿಳಿ ಬಣ್ಣದ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಮಳವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಈ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯ ರುಚಿಯಲ್ಲಿ ಕೊಂಚ ಸಿಹಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಗುಲಾಬಿ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯ ಗಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಚಿಕ್ಕದಾಗಿರುತ್ತವೆ. ಪ್ರತಿ ಮೊಗ್ಗುಗಳಲ್ಲಿ 10 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಗುಲಾಬಿ ಮೊಗ್ಗುಗಳಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಈ ಗರಿಗರಿಯಾದ, ಕಟುವಾದ ಮೊಗ್ಗುಗಳನ್ನು ಬಿಳಿ, ಅರೆಪಾರದರ್ಶಕ ಹೊರ ಹೊದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಮರೆಯಾಗಿರುತ್ತವೆ.
ಗುಲಾಬಿ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಬಿಸಿ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಕಟುವಾದದ್ದು ಎಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ. ಈ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಯಾವುದೇ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಬಹುದು.

ಉತ್ತಮ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಯಾವುದು?
ಬಣ್ಣಗಳ ಹೊರತಾಗಿ, ಎಲ್ಲಾ ವಿಧದ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಪ್ರಮುಖವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಬೇಯಿಸಲು ವಿವಿಧ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನೇರಳೆ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ರಸಭರಿತವಾದ ಮತ್ತು ಸೌಮ್ಯವಾದ ಸುವಾಸನೆಯ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ತಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಬಳಸಬಹುದು. ಇದು ಭಕ್ಷ್ಯಕ್ಕೆ ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ಪರಿಮಳವನ್ನು ತರುತ್ತದೆ, ಇದರ ರುಚಿ ಮತ್ತು ಪರಿಮಳವನ್ನು ಬೇರೆ ಬಣ್ಣದ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿ ಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: