ನಿಮ್ಮ ಫ್ರಿಡ್ಜ್ ಹಳೆದಾಗಿದೆಯಾ? ಹಾಗಾದರೆ ಹೀಗೆ ಕ್ಲೀನ್ ಮಾಡಿ , ರಿಸಲ್ಟ್ ನಿಮ್ಮ ಕಣ್ಣಮುಂದೆ!!!

ಫ್ರಿಡ್ಜ್ ನಲ್ಲಿ ತರಕಾರಿ,ಐಸ್ ಕ್ರೀಮ್ , ಆಹಾರ ಸಂಗ್ರಹಣೆ ಮಾಡಿ ಇಡುತ್ತೇವೆ. ಕಾಲ ಕಾಲಕ್ಕೆ ಫ್ರಿಡ್ಜ್‌ನ್ನು ಶುಚಿಗೊಳಿಸದಿದ್ದರೆ ಖಂಡಿತ ನಿಮ್ಮ ಫ್ರಿಡ್ಜ್‌ ಹಾಳಾಗೋದು ಗ್ಯಾರಂಟಿ..

ಹೌದು, ನಿಮ್ಮ ಫ್ರಿಡ್ಜ್ ನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಸ್ವಚ್ಛವಾಗಿ ಇಡು ವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಫ್ರಿಡ್ಜ್ ನ್ನು ಕ್ಲೀನ್ ಮಾಡುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಸುಲಭವಾದ ವಿಧಾನದಲ್ಲಿ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ.

ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಫ್ರಿಡ್ಜ ನಲ್ಲಿರುವ ವಿಭಾಗಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಸ್ವಚ್ಛ ಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ತಿಳಿಯದೇ ಇರುವುದರಿಂದ ಟ್ರೇ ಮತ್ತು ಡ್ರಾಯರ್ ಹಾಳಾಗಿರುವುದನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು, ಟ್ರೇ ಮತ್ತು ಡ್ರಾಯರ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಲೆಗಳಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಟ್ರೇ ಮತ್ತು ಡ್ರಾಯರ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಉಗುರು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಸೋಪ್ ಅಥವಾ ಡಿಟರ್ಜೆಂಟ್ ಅನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಮೂಲಕ ನೆನೆಸಿಡಿ . ಇದರ ನಂತರ ನೀವು ಡಿಶ್ವಾಶ್ ಜೆಲ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು. ಹೀಗೆ ಮಾಡಿದಾಗ ಕಲೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ

ಫ್ರಿಡ್ಜ್‌ ನ ಒಳ ಮತ್ತು ಹೊರಭಾಗವನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂದು ಯೋಚಿಸುತ್ತಿದೀರಾ?
ಮೊದಲಿಗೆ ನೀವು 1 ಬೌಲ್ ನೀರಿಗೆ 1 ಚಮಚ ಪಾತ್ರೆ ತೊಳೆಯುವ ದ್ರವವನ್ನು ಹಾಕಿ. ನಂತರ ಈ ದ್ರಾವಣದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಕ್ಲೀನ್ ಸ್ಪಾಂಜ್ ಅನ್ನು ನೆನೆಸಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಿ. ಇದರ ನಂತರ ಸಂಪೂರ್ಣ ಫ್ರಿಜ್ ಅನ್ನು ಒಣ ಹತ್ತಿ ಬಟ್ಟೆ ಯಿಂದ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಒರೆಸಿ. ಹೀಗೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಫ್ರಿಡ್ಜ್‌ನ ಒಳಭಾಗ ಮತ್ತು ಹೊರಭಾಗವು ತುಂಬಾ ಸ್ವಚ್ಛಂದವಾಗಿ ಇರುತ್ತವೆ,

ಫ್ರಿಡ್ಜ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೊದಲು ಕಾಣುವುದೇ ಹ್ಯಾಂಡಲ್ ಇದನ್ನು ಶುಚಿಗೊಳಿಸುವುದು ಪ್ರಮುಖವಾಗಿದೆ.
ಫ್ರಿಡ್ಸ್‌ ಒಳಗಡೆ ಕ್ಲೀನಾಗಿದ್ದರಷ್ಟೇ ಸಾಲದು, ಫ್ರಿಡ್ಜ್‌ನ ಬಾಗಿಲು, ಹ್ಯಾಂಡಲ್‌ನ್ನು ಸಹ ಶುಚಿಯಾಗಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು ಮುಖ್ಯ. ಇದಕ್ಕೆ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಬಟ್ಟಲಿನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಚಮಚ ಪಾತ್ರೆ ತೊಳೆಯುವ ದ್ರವ ಮತ್ತು ಚಮಚ ವಿನೆಗರ್ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ. ಇದು ಉತ್ತಮ ಫ್ರಿಜ್ ಕ್ಲೀನರ್ ಆಗಿದೆ. ಫ್ರಿಡ್ಜ್‌ನ ಬಾಗಿಲು ಮತ್ತು ಹ್ಯಾಂಡಲ್‌ನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಸ್ವಚ್ಛವಾಗಿಸುತ್ತದೆ.

ಗ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ ಕ್ಲೀನ್‌ ಗೆ ಒಂದು ಬಟ್ಟಲಿನಲ್ಲಿ ವಿನೇಗರ್ ಮತ್ತು ಒಂದು ಕಪ್ ನೀರು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ನಂತರ ಈ ದ್ರಾವಣದಲ್ಲಿ ಸ್ವಚ್ಛವಾದ ಬಟ್ಟೆಯನ್ನು ತೇವಗೊಳಿಸಿ ಗ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್‌ನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಿ. ಈಗ ಒಣ ಬಟ್ಟೆಯ ಸಹಾಯದಿಂದ ಗ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ ನಲ್ಲಿರುವ ತೇವಾಂಶ ತೆಗೆದು ಹಾಕಿ. ಇದರ ನಂತರ, ಮೃದುವಾದ ಬಿರುಗೂದಲು ಬ್ರಷ್‌ನೊಂದಿಗೆ, ಗ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಹನಿಗಳನ್ನು ನಿಂಬೆ ಸಾರದ ತೈಲವನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಿ. ಇದು ರಬ್ಬರ್‌ನ್ನು ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಫ್ರಿಡ್ಜ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಇಡುವಾಗ, ತೆಗೆಯುವಾಗ ಉಂಟಾಗುವ ಕೆಲವು ಕಲೆಗಳು ಅದೆಷ್ಟೇ ವರೆಸಿದರೂ ಹೋಗುವುದಿಲ್ಲ. ಇಂಥಾ ಮೊಂಡುತನದ ಕಲೆಗಳನ್ನು ಹೋಗಲಾಡಿಸಲು, 2 ಟೇಬಲ್ ಸ್ಪೂನ್‌ ಅಡಿಗೆ ಸೋಡಾವನ್ನು ವಿನೇಗರ್ ಸೇರಿಸಿ ಪೇಸ್ಟ್ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ. ಈಗ ಈ ಪೇಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛವಾದ ಬಟ್ಟೆಯ ಮೇಲೆ ಹಚ್ಚಿ. ಕಲೆಯಿರುವ ಭಾಗಕ್ಕೆ ಇದನ್ನು ಹಚ್ಚಿದರೆ ಎಂಥಾ ಕಲೆಯೂ ಹೋಗಲಾಡಿಸುತ್ತದೆ ಫ್ರಿಡ್ಜ್‌ನ ಒಳಭಾಗವನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲೇ ಬೇಕು.

ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ ಸ್ವಚ್ಛ ಮಾಡಿ ಇಡುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ
ಫ್ರಿಡ್ಜ್‌ ಹಾಳಾಗುವುದನ್ನು ತಡೆಯಬಹುದು.

Leave A Reply