ಮೊಬೈಲ್ ನ್ನು ಮನಬಂದಂತೆ ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡುವಿರಾ! ಹಾಗಿದ್ದರೆ ಅಪಾಯ ಖಂಡಿತ

ನಮ್ಮ ದಿನನಿತ್ಯ ಬಳಕೆಯ ವಸ್ತುಗಳಲ್ಲಿ ಮೊಬೈಲ್ ಸಹ ಒಂದಾಗಿದೆ.ಮೊಬೈಲ್ ಆಧುನಿಕತೆ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ತುಂಬಾ ಮುಖ್ಯವಾದ ಸಂಪರ್ಕ ಕಲ್ಪಿಸುವ ಸಾಧನವಾಗಿದೆ. ಸಣ್ಣ ವಯಸ್ಸಿನಿಂದ ಹಿರಿಯರ ತನಕ ಮೊಬೈಲ್ ಉಪಯೋಗ ಮಾಡದವರಿಲ್ಲ. ಮೊಬೈಲ್ ನಿಂದ ಎಷ್ಟು ಉಪಯೋಗವೊ ಅಷ್ಟೇ ಅಪಾಯ ಇದೆ ಎನ್ನುವುದು ನಾವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಅಗತ್ಯ.

ಹೌದು. ಮೊಬೈಲ್ ಚಾರ್ಚ್ ಮಾಡುವಾಗ ಅನೇಕರು ಕೆಲವು ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಮೊಬೈಲ್ ನಲ್ಲಿ ಚಾರ್ಚ್ ಖಾಲಿಯಾದಾಗ ತಕ್ಷಣ ಫೋನ್ ಚಾರ್ಚಿಂಗ್ ಗೆ ಹಾಕುತ್ತೇವೆ. ಮೊಬೈಲ್ ಚಾರ್ಚ್ ಆಗಲು ಒಂದರಿಂದ ಎರಡು ಗಂಟೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಆದರೆ ಅಗತ್ಯಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡಿದರೆ ಅದರಿಂದ ಕೆಲವೊಂದು ದುಷ್ಟಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆ.

ಬ್ಯಾಟರಿ ಬಾಳಿಕೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗುವುದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್‌ನ ಬಾಳಿಕೆಯೂ ಕಡಿಮೆಯಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ. ಹಾಗಾದರೆ ನಿಮ್ಮ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್ ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ದೀರ್ಘಕಾಲ ಉಳಿಯಬೇಕೆಂದರೆ, ಅದರಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ತೊಂದರೆ ಉಂಟಾಗದಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಇಂದಿನಿಂದಲೇ ಈ ತಪ್ಪಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದನ್ನಿ ನಿಲ್ಲಿಸಿ. ಅಪಾಯ ಉಂಟಾಗುವಂತಹ ತಪ್ಪುಗಳು ಯಾವುದೆಂದು ಇಲ್ಲಿ ನೋಡಿ..

ಪೂರ್ಣ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಮಾಡಬಾರದು:

ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಯಾವಾಗಲೂ 80% ವರೆಗೆ ಮಾತ್ರ ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡಬೇಕು.ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಳಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್ ಅನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಯಾವಾಗಲೂ 80% ವರೆಗೆ ಮಾತ್ರ ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡಬೇಕು. ಇದರೊಂದಿಗೆ ಫೋನ್‌ನ ಬ್ಯಾಟರಿಯ ಆರೋಗ್ಯವು ಉತ್ತಮವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್ ಸಹ ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ.

ನಕಲಿ ಚಾರ್ಜರ್ ಬಳಕೆ

ನಿಮ್ಮ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಫೋನ್ ಅನ್ನು ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡಲು ನೀವು ನಕಲಿ ಚಾರ್ಜರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಿದರೆ, ಈ ಸಣ್ಣ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯವು ನಿಮಗೆ ಹಾನಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಬ್ಯಾಟರಿ ಬಳಕೆಯ ಮೇಲೆ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ . ಇದರ ಜೊತೆಗೆ ಫೋನ್ ಕೂಡ ಹಾನಿಗೊಳಗಾಗಬಹುದು.

ಆಟ ಆಡುವಾಗ ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡುವುದು

ನಿಮ್ಮ ಫೋನ್‌ನ ಜೀವಿತಾವಧಿಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಮತ್ತೊಂದು ತಪ್ಪು ಎಂದರೆ ಗೇಮ್ ಆಡುವಾಗ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಫೋನ್ ಅನ್ನು ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡುವುದು. ಯುವಜನತೆಯಲ್ಲಿ ಆಟವಾಡುವಾಗ ಫೋನ್ ಅನ್ನು ಚಾರ್ಜಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಡುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಇದನ್ನು ಮಾಡಬಾರದು. ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಫೋನ್ ಪ್ರೊಸೆಸರ್ ನಲ್ಲಿ ಒತ್ತಡವು ತುಂಬಾ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಬ್ಯಾಟರಿ ಬಿಸಿಯಾಗುವ ಸಮಸ್ಯೆ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಫೋನ್‌ನ ಬ್ಯಾಟರಿಯನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಹಾನಿಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಚಾರ್ಜರ್ ಬಳಸಿ

ನಿಮ್ಮ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್ ವೇಗದ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸದಿದ್ದರೆ, ಅದರಲ್ಲಿ ವೇಗದ ಚಾರ್ಜರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಬೇಡಿ, ಹಾಗೆ ಮಾಡುವುದು ತುಂಬಾ ಅಪಾಯಕಾರಿ. ಈ ರೀತಿ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಫೋನ್‌ನ ಬ್ಯಾಟರಿ ಬಿಸಿಯಾಗಿ ಸ್ಫೋಟಗೊಳ್ಳಬಹುದು. ಇದರಿಂದ ನಿಮಗೆ ತೊಂದರೆಯಾಗಬಹುದು, ಇದರ ಹೊರತಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್‌ನಲ್ಲಿ ಬೇರೆ ಏನಾದರೂ ಸಮಸ್ಯೆ ಇರಬಹುದು.

ಚಾರ್ಜ್ ಮಧ್ಯೆ ಮಾಡುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಬೇಡಿ

ನೀವು ಪದೇ ಪದೇ ಫೋನ್ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ನಿಲ್ಲಿಸಿ ಮತ್ತೆ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಹಾಕಿದರೆ ಫೋನ್ ನ ಪ್ರೊಸೆಸರ್ ಮೇಲೆ ಪ್ರತಿಕೂಲ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಫೋನ್‌ನ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ಮೇಲೆ ನೇರ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ.

Leave A Reply