ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಮತ್ತೊಂದು ಗುಡ್​ ನ್ಯೂಸ್​ ನೀಡಿದ ಗೂಗಲ್ | ಇನ್ಮುಂದೆ ಸರ್ಚ್ ಪೇಜ್ ನಲ್ಲಿ ಈ ಕೆಲಸನೂ ಮಾಡಬಹುದು!

ಗೂಗಲ್ ತನ್ನ ಬಳಕೆದಾರರಿಗಾಗಿ ಹೊಸ ಹೊಸ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಮಾಡುತ್ತಲೇ ಬಂದಿದ್ದು, ಇದೀಗ ಹುಡುಕಾಟ ಪುಟಗಳಲ್ಲಿಯೇ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಸರ್ಚ್​ ಎಂಜಿನ್​ ಗೂಗಲ್ (Search Engine Google)​ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಮತ್ತೊಂದು ಗುಡ್​ ನ್ಯೂಸ್​  ನೀಡಿದೆ.

ಹೌದು. ಗೂಗಲ್ ತನ್ನ ಸರ್ಚ್ ಪೇಜ್ ನಲ್ಲಿ ರೈಲು ಟಿಕೆಟ್ ಬುಕ್ (Train Ticket Book) ಮಾಡಲು ಹೊಸ ಫೀಚರ್ ಪರಿಚಯಿಸಿದೆ. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ, ಪರಿಸರ ಸ್ನೇಹಿಯಾಗಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸುವ ವಿಮಾನ ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗಾಗಿ ಸುಸ್ಥಿರತೆ ಎಂಬ ಪ್ರಯಾಣದ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ತರಲಾಗಿದೆ. ಈಗ ಹುಡುಕಾಟ ಪುಟದಲ್ಲಿಯೇ ದೇಶೀಯ ಹಾಗೂ ವಿದೇಶಿ ರೈಲು ಟಿಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಬುಕ್ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿದೆ.

ಪ್ರಸ್ತುತ, ಗೂಗಲ್ ಈ ಹೊಸ ಹುಡುಕಾಟ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಜರ್ಮನಿ, ಸ್ಪೇನ್, ಇಟಲಿ ಮತ್ತು ಜಪಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ತಂದಿದೆ. ಈ ನಾಲ್ಕು ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಈ ಜನರ ಸಹಾಯದಿಂದ ರೈಲು ಟಿಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಕಾಯ್ದಿರಿಸಲು ನೇರವಾಗಿ Google ಹುಡುಕಾಟವನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು. ಸದ್ಯಕ್ಕೆ ಈ ಸೌಲಭ್ಯವು ಆಯ್ದ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಲಭ್ಯವಿದೆ. ಇತರ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿನ ರೈಲು ಸೇವಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರ ಸಹಯೋಗದೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ಈ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಗೂಗಲ್​ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ.

ಈಗ ಗೂಗಲ್ ತನ್ನ ಸರ್ಚ್ ಪೇಜ್ ನಲ್ಲಿಯೇ ರೈಲಿನ ಹೆಸರು, ಟಿಕೆಟ್ ದರ, ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ ಸಮಯ ಮುಂತಾದ ಎಲ್ಲ ವಿವರಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಆಯಾ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಹೋಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ವ್ಯರ್ಥ ಮಾಡುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ರೈಲುಗಳು ಎಷ್ಟು ಸಮಯ ಮತ್ತು ಆ ರೈಲುಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸಲು ನಾನು ಎಷ್ಟು ಹಣದಿಂದ ಟಿಕೆಟ್ ಖರೀದಿಸಬೇಕು? ಯಾವ ಟಿಕೆಟ್ ದರ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ? ರೈಲು ಪ್ರಯಾಣ ಹೇಗಿದೆ? ಯಾವ ರೈಲು ವೇಗವಾಗಿ ಹೋಗುತ್ತದೆ? ಮುಂತಾದ ಎಲ್ಲಾ ವಿವರಗಳನ್ನು ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ನೀವು ಈ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಆಯ್ಕೆಯ ರೈಲಿನ ಹೆಸರಿನ ಮೇಲೆ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಅತ್ಯಂತ ವೇಗವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸುಲಭವಾಗಿ ಟಿಕೆಟ್ ಖರೀದಿಸಲು/ಬುಕ್ ಮಾಡಲು “ಟಿಕೆಟ್ ಅನ್ನು ಖರೀದಿಸಿ…” ಆಯ್ಕೆಯ ಮೇಲೆ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ. ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಅಥವಾ ಇತರ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಯಾವ ರೈಲುಗಳು ಲಭ್ಯವಿವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿಯಲು ನೀವು ‘Anytime’ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಯಾವ ದಿನಾಂಕಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವ ರೈಲುಗಳು ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ವಿವರವಾಗಿ ತಿಳಿಯಲು ನೀವು ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್ ಐಕಾನ್ ಮೇಲೆ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಇದು ಹೊರಡುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುವ ರೈಲುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ. ಗೂಗಲ್ ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಬಸ್ ಟಿಕೆಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಇದೇ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ತರಲು ಚಿಂತನೆ ನಡೆಸಿದೆ.

Leave A Reply

Your email address will not be published.