ಮಹಿಳೆಯ ಮೂಗಿನ ಕುಳಿ ಮತ್ತು ಕಣ್ಣುಗುಡ್ಡೆಯಿಂದ ಸುಮಾರು 145 ಹುಳುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದ ವೈದ್ಯರು!

ಮಹಿಳೆಯ ಮೂಗಿನ ಕುಳಿ ಮತ್ತು ಕಣ್ಣುಗುಡ್ಡೆಯಿಂದ ಸುಮಾರು 145 ಹುಳುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿರುವ ವಿಚಿತ್ರ ಘಟನೆಯೊಂದಕ್ಕೆ ಬೆಂಗಳೂರು ಪೊಲೀಸರು ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ವೈದ್ಯರ ಪ್ರಕಾರ, ತಮಿಳುನಾಡು ಮೂಲದ 65 ವರ್ಷದ ಮಹಿಳೆಯು ಕಳೆದ ವರ್ಷ ತನ್ನ ತವರಿನಲ್ಲಿ ಕಪ್ಪು ಶಿಲೀಂಧ್ರ ಮತ್ತು COVID-19ಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆದಿದ್ದಳು. ಮಹಿಳೆಯು ಮೂಗಿನಿಂದ ಸತ್ತ ಅಂಗಾಂಶವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಳು, ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಎಡಭಾಗದಲ್ಲಿ ವಿಶಾಲವಾದ ಮೂಗಿನ ಕುಳಿಯುಂಟಾಯಿತು. ಅಲ್ಲಿ ಹುಳುಗಳು ಉಂಟಾಗಿದ್ದವು.


Ad Widget

ಕೆಲವು ವಾರಗಳ ಹಿಂದೆ ಆಕೆಯನ್ನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ (Hospital) ಕರೆತಂದಾಗ, ಸ್ಥಿತಿಯ ಮೊದಲ ದಿನದಿಂದಲೇ ಆಕೆಯ ಎಡಗಣ್ಣು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕುರುಡಾಗಿತ್ತು ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಮಧ್ಯೆ, ಅವರು 3 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಮೂಗಿನ ರಕ್ತಸ್ರಾವ ಮತ್ತು ಎಡಗಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಊತದ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು.

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ವೈದ್ಯರ ತನಿಖೆಯ ನಂತರ, ಸತ್ತ ಅಂಗಾಂಶಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದರೊಂದಿಗೆ ಮೊದಲ ದಿನ ಸುಮಾರು 110 ಹುಳುಗಳನ್ನು ಅವಳ ಮೂಗಿನಿಂದ ತೆಗೆದು ಹಾಕಲಾಯಿತು. ಕಣ್ಣು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸತ್ತಿದ್ದರಿಂದ ಮತ್ತು ಅವಳಿಗೆ ಅಸಹನೀಯ ನೋವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದ ಕಾರಣ, ಅವಳು ಅದನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಳು. ಮರುದಿನ ಸುಮಾರು 35 ಹುಳುಗಳನ್ನು (Maggots) ಕಣ್ಣುಗುಡ್ಡೆಯಿಂದ ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾಯಿತು. ಸದ್ಯ ರೋಗಿಯ ಸ್ಥಿತಿ ಸ್ಥಿರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ವಿಶಾಲವಾದ ಮೂಗಿನ (Nose) ಕುಳಿಗಳು ಸ್ರವಿಸುವಿಕೆಯ ನಿಶ್ಚಲತೆಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಒಳಗಾಗುತ್ತವೆ, ಮತ್ತು ನೈರ್ಮಲ್ಯ (Clean)ವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಮೂಗಿನ ಡೌಚಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ (Habit) ಮಾಡದಿದ್ದರೆ, ದುರ್ವಾಸನೆಯ ಸ್ರಾವಗಳು ಮೂಗಿನೊಳಗೆ ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಇಡುವ ನೊಣಗಳನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸಬಹುದು. ಅದು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಮ್ಯಾಗ್ಗೊಟ್‌ಗಳಾಗಿ ಹೊರಬರುತ್ತದೆ. ರೋಗಿಯು (Patient) ಈ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ್ದು, ಮೂರು ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆ ಬೇರೆಡೆ ಹುಳುಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲಾಯಿತು. ಹೀಗಿದ್ದೂ, ಕಳಪೆ ನೈರ್ಮಲ್ಯದ ಕಾರಣ, ಅವರು ಕೆಲವು ವಾರಗಳ ಹಿಂದೆ ಕಣ್ಣಿನ ಊತದೊಂದಿಗೆ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದರು ಎಂದು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: