ಜುಲೈನಲ್ಲಿ ಶೇ.6.71ರಷ್ಟಿದ್ದ ಚಿಲ್ಲರೆ ಹಣದುಬ್ಬರ ಆಗಸ್ಟ್ ನಲ್ಲಿ ಶೇ.7ಕ್ಕೆ ಏರಿಕೆ

ನವದೆಹಲಿ: ನವದೆಹಲಿ: ಭಾರತದ ಚಿಲ್ಲರೆ ಹಣದುಬ್ಬರವು ಜುಲೈನಲ್ಲಿ 6.71% ರಿಂದ ಆಗಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ 7% ಕ್ಕೆ ಏರಿದೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರದ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳು ಸೋಮವಾರ ತಿಳಿಸಿವೆ. ಅಂಕಿಅಂಶಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಆಹಾರ ಬುಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿನ ಹಣದುಬ್ಬರವು ಆಗಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ 7.62% ರಷ್ಟಿತ್ತು, ಜುಲೈನಲ್ಲಿ 6.69% ಮತ್ತು ಆಗಸ್ಟ್ 2021 ರಲ್ಲಿ 3.11% ರಷ್ಟಿತ್ತು.

ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಭಾರತದ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಉತ್ಪಾದನೆಯು ಜುಲೈನಲ್ಲಿ 2.4% ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸೋಮವಾರ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಅಧಿಕೃತ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಜುಲೈ 2021 ರಲ್ಲಿ ಐಐಪಿ 11.5% ರಷ್ಟು ಬೆಳೆದಿತ್ತು.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಾಂಖ್ಯಿಕ ಕಚೇರಿ (ಎನ್ಎಸ್ಒ) ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಉತ್ಪಾದನಾ ಸೂಚ್ಯಂಕ (ಐಐಪಿ) ದತ್ತಾಂಶದ ಪ್ರಕಾರ, ಉತ್ಪಾದನಾ ವಲಯದ ಉತ್ಪಾದನೆಯು ಜುಲೈ 2022 ರಲ್ಲಿ 3.2% ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.

ಇದೇ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಗಣಿಗಾರಿಕೆ ಉತ್ಪಾದನೆಯು 3.3% ನಷ್ಟು ಕುಗ್ಗಿದ್ದರೆ, ವಿದ್ಯುತ್ ಉತ್ಪಾದನೆಯು 2.3% ನಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಕರೋನವೈರಸ್ ಸೋಂಕುಗಳ ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು ತಡೆಯಲು ವಿಧಿಸಲಾದ ಲಾಕ್ಡೌನ್ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಆರ್ಥಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿನ ಕುಸಿತದಿಂದಾಗಿ ಏಪ್ರಿಲ್ 2020 ರಲ್ಲಿ, ಕೈಗಾರಿಕಾ ಉತ್ಪಾದನೆಯು 57.3% ರಷ್ಟು ಕುಗ್ಗಿತ್ತು. ಅಧಿಕ ಹಣದುಬ್ಬರವು ಜಾಗತಿಕ ವಿದ್ಯಮಾನವಾಗಿದ್ದರೂ, ಲಕ್ಷಾಂತರ ಜನರು ಕಡುಬಡತನದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಭಾರತದಂತಹ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಇದು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಅನುಭವಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: