ಈರುಳ್ಳಿಗಾಗಿ ಇಲ್ಲಿದೆ ಸೂಪರ್ ಟಿಪ್ಸ್! ; ಓದಿದ್ರೆ ನೀವಂತೂ ಹೀಗೆ ಮಾಡೇ ಮಾಡ್ತೀರಿ..

ಈರುಳ್ಳಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಅಚ್ಚುಮೆಚ್ಚು. ಅಲ್ಲೊಂದು ಇಲ್ಲೊಂದು ಜನರಷ್ಟು ಈರುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಇಷ್ಟಪಡದೇ ಇರುವವರು ಇರುತ್ತಾರೆ. ಮಾರ್ಕೆಟ್ ನಲ್ಲಿ ಈರುಳ್ಳಿಯ ದರ ಒಮ್ಮೆಲೆ ಏರುತ್ತದೆ ಹಾಗೆ ಇಳಿಯುತ್ತದೆ ಕೂಡ. ಇದರಲ್ಲಿ ಕಬ್ಬಿಣಾಂಶವಿರುವುದರಿಂದ ರಕ್ತಹೀನತೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವವರು ದಿನನಿತ್ಯ ಈರುಳ್ಳಿ ತಿಂದರೆ ರಕ್ತಹೀನತೆಯಿಂದ ಮುಕ್ತಿ ಪಡೆಯಬಹುದು. ಇದು ತಲೆನೋವು, ಮೊಣಕಾಲು ನೋವು, ಮಂದ ದೃಷ್ಟಿ ಇತ್ಯಾದಿ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಪರಿಹಾರ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಈರುಳ್ಳಿ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಹಲವಾರು ದಿವಸ ಇರುವ ಈರುಳ್ಳಿಗೆ ಹೊಸ ಟಿಪ್ಸ್ ಕೂಡ ಸಿಕ್ಕಿದೆ. ಈರುಳ್ಳಿ ಹೆಚ್ಚುವಾಗ ಕಣ್ಣಲ್ಲಿ ನೀರು ಬರುವುದು ತಪ್ಪಿಸುವುದ? ಅಥವಾ ಇನ್ನೂ ಐದು ದಿನ ಜಾಸ್ತಿ ದಿವಸ ಈರುಳ್ಳಿ ಬರುತ್ತದೆಯ? ಹೀಗೆ ನಾನಾ ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ಮೂಡಿರಬಹುದು. ಇದಕ್ಕೆ ಉತ್ತರ ಬೇಕಾದ್ರೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನ ಓದಲೇಬೇಕು.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget


ಮೊದಲು ನೀವು ಈರುಳ್ಳಿ ಹೇಗಿದೆ ಎಂದು ಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕು. ಈರುಳ್ಳಿಯ ಚರ್ಮವು ವಿಚಿತ್ರವಾದ ಕಪ್ಪು ಕಲೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಈರುಳ್ಳಿ ಹಾಳಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಕೊಳೆಯುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಇದನ್ನು ಮೊದಲೇ ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚಬೇಕು. ಈರುಳ್ಳಿ ಮೊಳಕೆಯೊಡೆದಿದೆಯೇ ಎಂದು ಆಗಾಗ ನೋಡಬೇಕು. ಹಾಗೆ ಮೊಳಕೆಯೊಡೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಈರುಳ್ಳಿಯಲ್ಲಿ ಶಿಲೀಂಧ್ರಗಳು ಬೆಳೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದರಿಂದ ಇದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬೇಕು.


ಈರುಳ್ಳಿ ಮುಟ್ಟಿದಾಗ ಮೃದುವಾಗಿದ್ದರೆ, ಅವುಗಳನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ತಿರಸ್ಕರಿಸಬೇಕು. ವಿಚಿತ್ರವಾದ ಕೊಳೆಯುವ ವಾಸನೆ ಇದ್ದರೆ, ತಕ್ಷಣ ಅದನ್ನು ಎಸೆಯಿರಿ. ನಾವು ತಿನ್ನುವ ಈರುಳ್ಳಿ ಕೆಟ್ಟು ಹೋದರೆ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಕೊಳೆತ ಈರುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಅಡುಗೆಗೆ ಬಳಸಬೇಡಿ.

ನೀವು ಈರುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿಡಲು, ನೀವು ಮೊದಲು ಅವುಗಳನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಿ ಮತ್ತು ಗಾಳಿಯಾಡದ ಕಂಟೇನರ್ ಅಥವಾ ಚೀಲದಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿ. ಹೀಗೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಎಥಿಲೀನ್ ಎಂಬ ರಾಸಾಯನಿಕ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗುವುದನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ. ಇದು ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ತರಕಾರಿಗಳ ಹಣ್ಣಾಗುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಹಾಳಾಗುವಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.
ಅವುಗಳನ್ನು ರೆಫ್ರಿಜರೇಟರ್ನಲ್ಲಿ ಒಣಗಿದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಇಡಿ. ಆ ಸ್ಥಳವು ಹೆಚ್ಚು ತೇವವಾಗಿರದಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ತೇವಾಂಶ ಮತ್ತು ಗಾಳಿ ಈರುಳ್ಳಿ ಕೊಳೆಯಲು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಜೊತೆಗೆ ಶೇಖರಿಸಿಟ್ಟ ಈರುಳ್ಳಿಯನ್ನು 15 ದಿನಕ್ಕೊಮ್ಮೆಯಾದರೂ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಿ ಬೇರೆಡೆಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಬಹುದು. ಈರುಳ್ಳಿಯ ಹೊಸ ಟಿಪ್ಸ್ ಗೊತ್ತಾಯಿತಲ್ವಾ, ನೀವು ಕೂಡ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಟ್ರೈ ಮಾಡಿ.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: