ಈ ಕುಕ್ಕರನ್ನು ಮನೆಗೆ ತಂದರೆ ಗ್ಯಾಸ್ ಸಿಲಿಂಡರ್ ತಿಂಗಳುಗಟ್ಟಲೆ ಬಾಳಿಕೆ ಬರುತ್ತೆ! | ಚಿಕ್ಕದಾಗಿ, ಹಗುರವಾಗಿರುವ ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆಯ ಕುಕ್ಕರ್ ನ ವಿಶೇಷತೆ ಇಲ್ಲಿದೆ ನೋಡಿ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ದಿನ ಬಳಕೆಯ ಎಲ್ಲಾ ವಸ್ತುಗಳ ಬೆಲೆ ಆಗಸವನ್ನು ಮುಟ್ಟುತ್ತಿದೆ. ಗ್ಯಾಸ್ ಸಿಲಿಂಡರ್ ಕೂಡ ಇದಕ್ಕೆ ಹೊರತಾಗಿಲ್ಲ. ಆದರೆ, ನಿತ್ಯ ಗ್ಯಾಸ್ ಸಿಲಿಂಡರ್ ಬಳಸದೆ ಬೇರೆ ದಾರಿಯೇ ಇಲ್ಲ. ಇಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಗ್ಯಾಸ್ ಸಿಲಿಂಡರ್ ಬೇಗ ಖಾಲಿಯಾಗುತ್ತದೆ. ಇದಕ್ಕೆ ಪರ್ಯಾಯವಾಗಿ ಇಂಡಕ್ಷನ್ ಒಲೆಯನ್ನು ಸಹ ಬಳಸಬಹುದು. ಆದರೆ, ಇದರಿಂದ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಬರುತ್ತದೆ. ಈ ಎಲ್ಲಾ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ಪರಿಹಾರ ಪಡೆಯಲು ನಿಮ್ಮ ಮನೆಗೆ ಒಂದು ಚಿಕ್ಕ ಕುಕ್ಕರ್ ಅನ್ನು ಮನೆಗೆ ತಂದರೆ ಸಾಕು. ಕೆಂಟ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಮಲ್ಟಿ ಕುಕ್ಕರ್ ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ಈ ಸಣ್ಣ ಕುಕ್ಕರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಿ ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ಹಲವು ಬಗೆಯ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಬಹುದು. ಇದರ ವಿಶೇಷತೆ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಯೋಣ….

ಕೆಂಟ್ ಮಲ್ಟಿ ಕುಕ್ಕರ್ :
ಬ್ಯಾಚುಲರ್‌ಗಳು, ಹಾಸ್ಟೆಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಇರುವವರು, ದೂರದೂರಿಗೆ ಪ್ರಯಾಣ ಕೈಗೊಳ್ಳುವವರಿಗೆ ಕೆಂಟ್ ಮಲ್ಟಿ ಕುಕ್ಕರ್ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಒಂದು ಕಡೆಯಿಂದ ಇನ್ನೊಂದು ಕಡೆಗೆ ಸಾಗಿಸಲು ತುಂಬಾ ಸುಲಭವಾಗಿದೆ. ಕೆಂಟ್ ಮಲ್ಟಿ ಕುಕ್ಕರ್‌ನೊಂದಿಗೆ, ನಿಮ್ಮ ನೆಚ್ಚಿನ ರುಚಿಕರವಾದ ಇಡ್ಲಿ, ಟೇಸ್ಟಿ ನೂಡಲ್ಸ್ ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಬೆಳಗಿನ ಉಪಾಹಾರ, ಮಧ್ಯಾಹ್ನದ ಊಟ ಅಥವಾ ರಾತ್ರಿಯ ಊಟಕ್ಕೆ ಕೆಲವೇ ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ತಯಾರಿಸಬಹುದು. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ, ಇದರಲ್ಲಿ ಮೊಟ್ಟೆ, ಮೊಮೂಸ್ ಅನ್ನು ಸಹ ತಯಾರಿಸಬಹುದು. ಇದರೊಂದಿಗೆ ಸ್ಟೀಮ್ ಅಂದರೆ ಆವಿಯಲ್ಲಿ ತರಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಸಾಲಾ ಟೀ ಕೂಡ ಮಾಡಬಹುದು.

ಕೆಂಟ್ ಮಲ್ಟಿ ಕುಕ್ಕರ್ ಸಾಕಷ್ಟು ಚಿಕ್ಕದಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಹಗುರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಬಾಕ್ಸ್ ಮುಚ್ಚಳದೊಂದಿಗೆ ಕೆಂಟ್ ಮಲ್ಟಿ ಕುಕ್ಕರ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಡ್ಲಿ ಟ್ರೇಗಳು, ಎಗ್ ಟ್ರೇ, ಪವರ್ ಬೇಸ್ ಮತ್ತು ವಾರಂಟಿ ಕಾರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಒದಗಿಸಲಾಗುವುದು.

ಕೆಂಟ್ ಮಲ್ಟಿ ಕುಕ್ಕರ್ ವಿನ್ಯಾಸ
ಕೆಂಟ್ ಮಲ್ಟಿ ಕುಕ್ಕರ್ ಸಾಕಷ್ಟು ಹಗುರವಾಗಿದೆ. ಅಂದರೆ, ಯಾರಾದರೂ ಅದನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಬಳಸಬಹುದು. ಇದು 1.2 ಲೀಟರ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಅಂದರೆ ಮೂರ್ನಾಲ್ಕು ಮಂದಿಗೆ ಸುಲಭವಾಗಿ ಆಹಾರ ತಯಾರಿಸಬಹುದು. ವಿನ್ಯಾಸ ಕೂಡ ಸಾಕಷ್ಟು ಸೊಗಸಾಗಿದೆ. ಹೊರಭಾಗವು ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್‌ನಿಂದ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಮೇಲೆ ಗಾಜಿನ ಕವರ್ ಇದೆ. ಒಳಗಿನ ಮಡಕೆ ಸ್ಟೇನ್ಲೆಸ್ ಸ್ಟೀಲ್ನಿಂದ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಹ್ಯಾಂಡಲ್ ಸಾಕಷ್ಟು ಆರಾಮದಾಯಕವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಕೆಳಭಾಗದಲ್ಲಿ ಪವರ್ ಬಟನ್ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ.

ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ಮೋಡ್ ಅನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ:
ಕುಕ್ಕರ್‌ನ ಇನ್ನೊಂದು ಆಕರ್ಷಣೆಯೆಂದರೆ, ಕೆಂಟ್ ಮಲ್ಟಿ ಕುಕ್ಕರ್ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಆಹಾರವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಮೋಡ್‌ಗೆ ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಅಡುಗೆಯನ್ನು ವೇಗವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸುಲಭಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಅದರ ತಾಪಮಾನದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಿಂದಾಗಿ, ಇದು ಅಡುಗೆ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ವೇಗಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಕಡಿಮೆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಆಹಾರವನ್ನು ಬೇಯಿಸಬಹುದು. ಇದು ಸ್ವಯಂ ಟರ್ನ್ ಆಫ್ ಸೌಲಭ್ಯವಾಗಿದೆ. ಅಂದರೆ, ಮೈಕ್ರೋವೇವ್ ರೀತಿಯೇ ಆಹಾರವನ್ನು ಬೇಯಿಸಿದ ನಂತರ ಅದು ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ಆಫ್ ಆಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಪಾರದರ್ಶಕ ಮುಚ್ಚಳವನ್ನು ಮತ್ತು ಆಹಾರವನ್ನು ಬೇಯಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸಲು ಬೆಳಕಿನ ಸೂಚಕವನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿದೆ.

ಕೆಂಟ್ ಮಲ್ಟಿ ಕುಕ್ಕರ್ ಬೆಲೆ:
ಕೆಂಟ್ ಮಲ್ಟಿ ಕುಕ್ಕರ್ ಬೆಲೆ ಕೇವಲ 2,900 ರೂ., ಅಂದರೆ 3 ಸಾವಿರ ರೂಪಾಯಿಯೊಳಗೆ ನೀವು ಇದನ್ನು ಮನೆಗೆ ತರಬಹುದು. ಸಣ್ಣ ವಿಷಯಗಳಿಗೆ ಗ್ಯಾಸ್ ಆನ್ ಮಾಡುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಈ ಕೂಲರ್ ಸಣ್ಣ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ಅಥವಾ ಬ್ಯಾಚುಲರ್‌ಗಳಿಗೆ ತುಂಬಾ ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿದೆ.
ಹಾಗಾದ್ರೆ ಇನ್ಯಾಕೆ ತಡ? ಈಗ್ಲೇ ಖರೀದಿ ಮಾಡಿ…..

Leave A Reply

Your email address will not be published.