ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಕಂಡು ಬಂತು ಮತ್ತೊಂದು ಡೆಡ್ಲಿ ವೈರಸ್ | ಇದರ ಲಕ್ಷಣಗಳೇನು? ಇದು ಹೇಗೆ ಹರಡುತ್ತವೆ… ಎಲ್ಲಾ ಮಾಹಿತಿ ಇಲ್ಲಿದೆ

ಕೊರೊನಾ ಮಹಾಮಾರಿಯಿಂದ ತತ್ತರಿಸಿದ ಜನತೆಗೆ ಮತ್ತೊಂದು ಹೊಸ ವೈರಸ್ ನಿಜಕ್ಕೂ ಭೀತಿಗೊಳಪಡಿಸುವುದು ಸಹಜ. ಅದು ಕೂಡಾ ಚೀನಾ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಕಂಡು ಬಂದರಂತೂ ಅದು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಭಯ ಮೂಡಿಸದೇ ಇರದು. ಈ ಹೊಸ ವೈರಸ್‌ ನ 35 ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಪತ್ತೆಯಾಗಿದ್ದು, ಜನರಿಗೆ ಮತ್ತೆ ಆತಂಕ ಶುರುವಾಗಿದೆ. ಲ್ಯಾಂಗ್ಯಾ ಹೆನಿಪಾವೈರಸ್ (ಲೇವ್) ಎಂಬ ಈಶಾನ್ಯ ಪ್ರಾಂತ್ಯಗಳಾದ ಶಾಂಡೊಂಗ್ ಮತ್ತು ಹೆನಾನ್ನಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಕಂಡು ಬಂದಿದೆ. ಈ ವೈರಸ್‌ ಅನ್ನು ಕಳೆದ ವಾರದಲ್ಲಿ ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲಾಯಿತು. ಚೀನಾದ ಜ್ವರಪೀಡಿತ ರೋಗಿಗಳ ಗಂಟಲು ದ್ರವದ ಮಾದರಿಗಳಲ್ಲಿ ಈ ವೈರಸ್ ಪತ್ತೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.


Ad Widget

ಇದರ ಲಕ್ಷಣಗಳು : ಆಯಾಸ, ಕೆಮ್ಮು, ಹಸಿವಾಗದಿರುವುದು ಮತ್ತು ನೋವುಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಇನ್ನು ಕೆಲವರು ರಕ್ತಕಣಗಳ ಅಸಹಜತೆಗಳು ಮತ್ತು ಯಕೃತ್ತು ಮತ್ತು ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ಹಾನಿಯ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. 26 ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಜ್ವರ, ಆಯಾಸ, ಕೆಮ್ಮು, ಹಸಿವಿನ ಕೊರತೆ, ಸ್ನಾಯು ನೋವು, ವಾಕರಿಕೆ, ತಲೆನೋವು ಮತ್ತು ವಾಂತಿ ಸೇರಿದಂತೆ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿವೆ. ಅವರು ಬಿಳಿ ರಕ್ತ ಕಣಗಳ ಕುಸಿತ, ಕಡಿಮೆ ಪ್ಲೇಟ್ಲೇಟ್ ಎಣಿಕೆ ಮತ್ತು ಯಕೃತ್ತು ಮತ್ತು ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ವೈಫಲ್ಯವನ್ನೂ ಅನುಭವಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಆಗಸ್ಟ್ 7 ರಂದು ಸಾಕುಪ್ರಾಣಿಗಳ ಸೆರೋಲಾಜಿಕಲ್ ಸಮೀಕ್ಷೆಯು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದ ಮೇಕೆಗಳಲ್ಲಿ 2 ಶೇಕಡಾ ಮತ್ತು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದ ನಾಯಿಗಳಲ್ಲಿ 5 ವೈರಸ್ ಪಾಸಿಟಿವ್ ಕಂಡು ಬಂದಿದೆ. 25 ಕಾಡು ಪ್ರಾಣಿ ಪ್ರಭೇದಗಳ ಪರೀಕ್ಷಾ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಶೂ (ಇಲಿಯನ್ನು ಹೋಲುವ ಸಣ್ಣ ಕೀಟನಾಶಕ ಸಸ್ತನಿ) ಲ್ಯಾಂಗ್ಯಾ ಹೆನಿಪಾವೈರಸ್‌ನ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಮೂಲ ಇರಬಹುದು ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಏಕೆಂದರೆ 27 ಶೇಕಡಾ ಶೂ ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ ವೈರಸ್ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ ಎಂದು ಸಿಡಿಸಿ ಡೆಪ್ಯೂಟಿ ಡಿಜಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.


Ad Widget

ಲಾಂಗ್ಯಾ ವೈರಸ್‌ಗೆ ಲಸಿಕೆ ಲಭ್ಯವಿದೆಯೇ?


Ad Widget

ಪ್ರಸ್ತುತ, ಲಾಂಗ್ಯಾ ವೈರಸ್ ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಯಾವುದೇ ಲಸಿಕೆ ಅಥವಾ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲ.

ಲಾಂಗ್ಯಾ ವೈರಸ್ ಎಷ್ಟು ಅಪಾಯಕಾರಿ?

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಲಾಂಗ್ಯಾ ವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಅಥವಾ ಗಂಭೀರವೆಂದು ಸಾಬೀತಾಗಿಲ್ಲ.

ಈ ವೈರಸ್ ಮನುಷ್ಯರಿಂದ ಮನುಷ್ಯನಿಗೆ ಹರಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಇನ್ನೂ ದೃಢಪಡಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ. ಆದರೂ, ಈ ವೈರಸ್ ಮನುಷ್ಯರಿಂದ ಮನುಷ್ಯರಿಗೆ ಹರಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ಅಲ್ಲಗಳೆಯುವಂತಿಲ್ಲ.

ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಲ್ಯಾಂಗ್ಯಾ ವೈರಸ್ ಸೋಂಕಿನ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಈ ಹೊಸ ವೈರಸ್ ದೃಢಪಟ್ಟ ನಂತರ ಆಡಳಿತವು ಅಲರ್ಟ್ ಆಗಿದೆ. ಲ್ಯಾಂಗ್ಯಾ ವೈರಸ್‌ಗೆ ಇನ್ನೂ ಯಾವುದೇ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಅಥವಾ ಲಸಿಕೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ.

ಈ ಸೋಂಕನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು, ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಸಂಪರ್ಕಕ್ಕೆ ಬರದಂತೆ ಜನರಿಗೆ ಸಲಹೆ ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೇ ಸೋಂಕಿತರನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ ಪ್ರತ್ಯೇಕಗೊಳಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಲ್ಯಾಂಗ್ಯಾ ವೈರಸ್ ಸೋಂಕಿನ ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಪರೀಕ್ಷೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆಯು ಏಕೈಕ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: