ವಜ್ರ ಮುಷ್ಟಿ ಬಿಗಿ ಮಾಡಿ ಚಿನ್ನ ಹೊಡೆದ ನಿಖತ್ ಜರೀನ್ | ಬಾಕ್ಸಿಂಗ್​ನಲ್ಲಿ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಒಲಿದ ಮೂರನೇ ಚಿನ್ನ

ಕಾಮನ್ ವೆಲ್ತ್ ಗೇಮ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಸ್ಪರ್ಧಿಗಳ ಪದಕಗಳ ಬೇಟೆ ಮುಂದುವರೆದಿದ್ದು, ಬಾಕ್ಸಿಂಗ್​ನಲ್ಲಿ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಮತ್ತೊಂದು ಯಶಸ್ಸು ಸಿಕ್ಕಿದೆ. ಭಾರತದ ಬಾಕ್ಸರ್ ನಿಖತ್ ಜರೀನ್ ವಜ್ರ ಮುಷ್ಟಿ ಬಿಗಿ ಮಾಡಿ ಹೊಡೆದಿದ್ದಾರೆ. ಅದರ ತೀವ್ರತೆಗೆ ಚಿನ್ನದ ಪದಕ ಕೊರಳಿಗೆ ತೂಗಿದೆ.

ನಿಖತ್ 51 ಕೆಜಿ ತೂಕ ವಿಭಾಗದ ಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಉತ್ತರ ಐರ್ಲೆಂಡ್‌ನ ಕ್ಯಾರಿ ಮೆಕ್‌ನಾಲ್ ಎದುರು ನಿರಂತರ ಪ್ರಾಬಲ್ಯ ಸಾಧಿಸಿದ್ದಳು. ಈ ಫೈನಲ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ವಿರೋಧಿಯನ್ನು 5-0 ಅಂತರದಿಂದ ಸೋಲಿಸಿ ಚಿನ್ನದ ಪದಕ ಗೆದ್ದರು. ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಎದುರಾಳಿಯಿಂದ ಅಂತರ ಕಾಯ್ದುಕೊಂಡ ನಿಖತ್, ಅವಕಾಶ ಸಿಕ್ಕ ತಕ್ಷಣ ಅದನ್ನು ಸದುಪಯೋಗ ಪಡಿಸಿಕೊಂಡರು. ಮೆಕ್‌ನಾಲ್‌ನ ಅವರು ಎತ್ತರದಲ್ಲಿ ನಿಖತ್‌ಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಇರುವುದರಿಂದ ನಿಖತ್ ಇದರ ಲಾಭ ಪಡೆದರು. ನಿಖತ್ ತಾಳ್ಮೆಯ ಆಟ ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿ ಮೊದಲ ಸುತ್ತಿನ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಎರಡೂ ಕಡೆಯಿಂದ ದಾಳಿ ಮಾಡಿ ಉತ್ತಮ ಪಂಚ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದರು. ಆದರೂ ಇಬ್ಬರೂ ಆಟಗಾರರು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಆಡಿದರು. ಆದರೆ ಐವರು ರೆಫರಿಗಳು ನಿಖತ್ ಅವರ ಪರವಾಗಿ ತೀರ್ಪು ನೀಡಿದರು.

ವಿಶ್ವ ಚಾಂಪಿಯನ್ ನಿಖತ್ ಜರೀನ್ 2022 ರ ಕಾಮನ್‌ವೆಲ್ತ್ ಗೇಮ್ಸ್ (ಸಿಡಬ್ಲ್ಯೂಜಿ) ಬಾಕ್ಸಿಂಗ್ ನಲ್ಲಿ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಮೂರನೇ ಚಿನ್ನದ ಪದಕ ತಂದಿದ್ದಾರೆ. ಮಹಿಳೆಯರ 50 ಕೆಜಿ ವಿಭಾಗದ ಶೃಂಗಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತರ ಐರ್ಲೆಂಡ್‌ನ ಕಾರ್ಲಿ ಮೆಕ್‌ನಾಲ್ ವಿರುದ್ಧ ಜರೀನ್ ಸುಲಭ ಗೆಲುವು ದಾಖಲಿಸಿ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಮೊದಲ ಪದಕವನ್ನು ಗಳಿಸಿದರು.

ಭಾನುವಾರ ನಡೆದ ಬಾಕ್ಸಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ನಿಖತ್ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಮೂರನೇ ಚಿನ್ನದ ಪದಕಗಳನ್ನು ತಂದುಕೊಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. ಇದಕ್ಕೂ ಮುನ್ನ ಭಾರತದ ದಿಗ್ಗಜ ಬಾಕ್ಸರ್ ಅಮಿತ್ ಪಂಗಲ್ 51 ಕೆಜಿ ತೂಕ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಚಿನ್ನ ಗೆದ್ದಿದ್ದರು. ಅವರಿಗೂ ಮೊದಲು, ಮಹಿಳೆಯರ ಕನಿಷ್ಠ ತೂಕ (45-48 ಕೆಜಿ) ವಿಭಾಗದ ಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ನೀತು ವಿಶ್ವ ಚಾಂಪಿಯನ್‌ಶಿಪ್ 2019 ರ ಕಂಚಿನ ಪದಕ ವಿಜೇತ ರೆಸ್ಜಾಟನ್ ಡೆಮಿ ಜೇಡ್ ಅವರನ್ನು 5-0 ರಿಂದ ಸರ್ವಾನುಮತದ ನಿರ್ಧಾರದಲ್ಲಿ ಸೋಲಿಸಿದ್ದರು. ಭಾರತ ಎಲ್ಲಾ ಮೂರು ಪದಕಗಳನ್ನು 5-0 ಅಂತರದಿಂದ ಗೆದ್ದುಕೊಂಡಿದೆ.

Leave A Reply

Your email address will not be published.