ಶೀಘ್ರವೇ ಎಲ್ಲಾ ಕಾರುಗಳಿಗೂ 6 ಪ್ರತಿ ಏರ್‌ಬ್ಯಾಗ್‌ ಕಡ್ಡಾಯ ? ಪ್ರತಿ ಏರ್‌ಬ್ಯಾಗ್‌ಗೆ ಕೇವಲ 800 ರೂಪಾಯಿ ವೆಚ್ಚ ಅಷ್ಟೇ ಎಂದ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಗಡ್ಕರಿ

ನವದೆಹಲಿ: ಕೇಂದ್ರ ರಸ್ತೆ ಸಾರಿಗೆ ಮತ್ತು ಹೆದ್ದಾರಿ ಸಚಿವ ನಿತಿನ್ ಗಡ್ಕರಿ ಅವರು ಪ್ರತಿ ಕಾರಿನಲ್ಲಿ ಆರು ಏರ್‌ಬ್ಯಾಗ್‌ಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವಂತೆ ವಾಹನ ತಯಾರಕರನ್ನು ಕೇಳಲು ಸರ್ಕಾರ ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಗುರುವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅಲ್ಲದೆ ಕಾರುಗಳಲ್ಲಿನ ಪ್ರತಿ ಏರ್‌ಬ್ಯಾಗ್‌ಗೆ ಕೇವಲ 800 ರೂಪಾಯಿ ವೆಚ್ಚವಾಗಲಿದೆ ಎಂದವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ವಾಹನ ತಯಾರಕರ ವಿಭಾಗವು ಪ್ರಸ್ತಾವನೆಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಲಾಬಿ ಮಾಡುತ್ತಿರುವಾಗ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಏರ್‌ಬ್ಯಾಗ್‌ಗಳ ವೆಚ್ಚವು ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಹಿಸುಕು ಹಾಕುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಿರುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಗಡ್ಕರಿ ಅವರು ಪ್ರತಿ ಏರ್‌ಬ್ಯಾಗ್‌ಗೆ ಕೇವಲ 800 ರೂಪಾಯಿ ವೆಚ್ಚ ಮಾತ್ರ ತಗಲುತ್ತದೆ ಎಂದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಮಾತು ಈಗ ಮಹತ್ವ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಹೆಚ್ಚುವರಿ ನಾಲ್ಕು ಏರ್‌ಬ್ಯಾಗ್‌ಗಳ ಕಡ್ಡಾಯ ನಿಯೋಜನೆಯ ಪ್ರಸ್ತಾಪವು ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಏರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿರುವ ಕಂಪನಿಗಳ ಮೇಲೆ ಸಚಿವರ ಈ ಹೇಳಿಕೆ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ರಾಜ್ಯಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಶ್ನೋತ್ತರ ವೇಳೆಯಲ್ಲಿ ಪೂರಕ ಪ್ರಶ್ನೆಯೊಂದಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ ಗಡ್ಕರಿ, ಪ್ರಸ್ತುತ ಪ್ರತಿ ಕಾರಿನಲ್ಲಿ ಎರಡು ಏರ್‌ಬ್ಯಾಗ್‌ಗಳು ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಹಿಂದಿನ ಸೀಟಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರಿಸಲು ಸರ್ಕಾರವು ಇನ್ನೂ ನಾಲ್ಕು ಅನ್ನು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಈ ಹೊಸ ನಿಬಂಧನೆಗೆ ಅಂತಿಮ ಅಧಿಸೂಚನೆಯನ್ನು ಹೊರಡಿಸುವ ಪ್ರಸ್ತಾವನೆಯು ಸರ್ಕಾರದ ಪರಿಶೀಲನೆಯಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಈ ಹಿಂದೆ, ಕರಡು ನೋಟೀಸ್‌ನಲ್ಲಿ, ಈ ನಿಬಂಧನೆಯನ್ನು ಈ ಅಕ್ಟೋಬರ್‌ನಿಂದ ಪರಿಚಯಿಸಲು ಸರ್ಕಾರ ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿತ್ತು.
ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಹನದ ವಿಷಯದ ಕುರಿತು ಮಾತಾಡಿದ ಸಚಿವರು, ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರುಗಳಿಗಾಗಿ ಕಾಯುವ ಸಮಯ ಈಗ 8-10 ತಿಂಗಳು ಇದೆ. ಶುದ್ಧ ಇಂಧನದ ವಾಹನಗಳಿಗೆ ಹೇಗೆ ಬೇಡಿಕೆಯಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಅವರು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸಿದರು. ಒಟ್ಟಾರೆ EV ಪ್ರಮಾಣದ ಬೇಡಿಕೆಯು 335% ಇದೆ ಎಂದು ಅವರು ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.

ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನಗಳ ಬೇಡಿಕೆ 607%, 3 ಚಕ್ರಗಳು (150%), 4 ಚಕ್ರಗಳು (300%) ಮತ್ತು ಬಸ್‌ಗಳು (30%) ಎಂದು ಸಚಿವರು ಹೇಳಿದರು. ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ದೇಶಾದ್ಯಂತ 50,000 ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಬಸ್‌ಗಳು ಸಂಚಾರ ಆರಂಭಿಸಲಿವೆ ಎಂದರು. 2030 ರ ವೇಳೆಗೆ ಭಾರತವು ಒಂದು ಕೋಟಿ ಇವಿಗಳ ನೋಂದಣಿಯನ್ನು ಸಾಧಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದು ಆಮದು ಅವಲಂಬನೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಗಡ್ಕರಿ ಹೇಳಿದರು.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: