ಹುಲಿ ರಸ್ತೆ ದಾಟಲು ವಾಹನ ಸಂಚಾರ ನಿಲ್ಲಿಸಿದ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಪೊಲೀಸ್ | ವ್ಯಾಘ್ರ ರಸ್ತೆ ದಾಟುವ ವೀಡಿಯೊ ವೈರಲ್

ಕಾಡು ಪ್ರಾಣಿಗಳಿಗೆ ನೆಲೆಯಾಗಿದ್ದ ಕಾಡುಗಳೇ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಮರೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ. ಮರ-ಗಿಡ ಕಡಿದು ದೊಡ್ಡ ದೊಡ್ಡ ಕಟ್ಟಡಗಳು, ಹೆದ್ದಾರಿಗಳು ಎದ್ದು ನಿಂತಿದೆ. ಇಂತಹ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ನಡುವೆ ಕಾಡು ಪ್ರಾಣಿಗಳು ರಸ್ತೆಗಿಳಿಯೋದು ಕಾಮನ್. ಅದೇ ರೀತಿ ಹುಲಿಯೊಂದು ರಾಜರೋಷವಾಗಿ ಹೆದ್ದಾರಿ ದಾಟುತ್ತಿರುವ ವೀಡಿಯೊ ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ.

ವೈರಲ್ ಆಗುತ್ತಿರುವ ವಿಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ನೋಡುವಂತೆ, ಕಾಡು ಹುಲಿಗೆ ರಸ್ತೆ ದಾಟಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡಲು, ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಪೊಲೀಸ್ ಹೆದ್ದಾರಿ ಸಿಗ್ನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ವಾಹನಗಳನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಪೊಲೀಸರು ರಸ್ತೆಯ ಎರಡೂ ಬದಿಗಳಲ್ಲಿ ವಾಹನ ಸವಾರರನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ ಶಾಂತವಾಗಿರುವಂತೆ ಸೂಚನೆ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ನಂತರ ಮರಗಳ ಹಿಂದಿನಿಂದ ಹುಲಿಯೊಂದು ರಸ್ತೆ ದಾಟಲು ಹತ್ತಿರದ ಕಾಡಿನಿಂದ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಹೊರಬರುತ್ತದೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಹುಲಿಯೂ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸದ್ದಿಲ್ಲದೆ ರಸ್ತೆಯನ್ನು ದಾಟುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ವಾಹನ ಸವಾರರು ಕೂಡ ಅದು ರಸ್ತೆ ದಾಟಿ ಕಾಡಿಗೆ ಹಿಂತಿರುವುದನ್ನು ತಾಳ್ಮೆಯಿಂದ ಕಾಯುತ್ತಾರೆ. ಒಟ್ಟಾರೆ ವೈರಲ್ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಪೊಲೀಸ್ ಮಾಡಿದ ಕಾರ್ಯ ಎಲ್ಲೆಡೆ ಮೆಚ್ಚುಗೆಗೆ ಪಾತ್ರವಾಗಿದೆ.

ಈ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಭಾರತೀಯ ಅರಣ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿ (IFS) ಪರ್ವೀನ್ ಕಸ್ವಾನ್ ಅವರು ಶುಕ್ರವಾರ ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದು, ಹುಲಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಹಸಿರು ಸಿಗ್ನಲ್ ಎಂದು ಶೀರ್ಷಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

ವೀಡಿಯೊ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ನಂತರ, ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ 1.1 ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ವೀಕ್ಷಣೆಗಳನ್ನು ಕಂಡಿದೆ. ಆದರೆ, ಈ ಘಟನೆ ನಡೆದಿದ್ದು ಎಲ್ಲಿ ಎಂಬುದು ತಿಳಿದಿಲ್ಲ.

ಈ ವೀಡಿಯೊಗೆ ಅನೇಕರು ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡಿದ್ದು, “ಜಾಹೀರಾತಿನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದಂತೆ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ರಾಯಲ್ ಎನ್ಫೀಲ್ಡ್ಗೆ ದಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತಾರೆ, ಮತ್ತು ಸಹಜವಾಗಿ ಕಿಂಗ್ ಆಫ್ ದಿ ಜಂಗಲ್ ಕೂಡ!” ಎಂದು ಬಳಕೆದಾರರೊಬ್ಬರು ಟ್ವಿಟರ್ನಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. “ಗೌರವ.. ನಿನ್ನ ಹೆಸರು ಶೇರ್ ಖಾನ್..” ಎಂದು ಇನ್ನೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದರು. “ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಯಾವಾಗಲೂ ನೋಡಿದ್ದೇವೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಏನಾದರೂ ಒಳ್ಳೆಯದಕ್ಕಾಗಿ ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು” ಎಂದು ಬಳಕೆದಾರರು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತೊಬ್ಬರು, “ಇದು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ಬ್ರಹ್ಮಪುರಿ ಮತ್ತು ನಾಗಭೀರ್ ನಡುವಿನ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹೆದ್ದಾರಿ 353D ಆಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: