‘ಸಲಿಂಗ ವಿವಾಹ’ ರಕ್ಷಿಸುವ ಮಸೂದೆ ಅಂಗೀಕರಿಸಿದ ಸರ್ಕಾರ!

ತಮ್ಮ ಇಷ್ಟದಂತೆ ಬದುಕನ್ನು ರೂಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ವಿವಾಹವಾಗುವವರಿಗೆ ಗೌರವ ನೀಡುವ ನಿಟ್ಟಿನಿಂದ, ಸಲಿಂಗ ವಿವಾಹ ಮಾನ್ಯತೆಯನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವ ಮಸೂದೆಯನ್ನು ಯುಎಸ್‌ ಹೌಸ್‌ ರೆಪ್ರೆಸೆಂಟೇಟಿವ್ಸ್‌ ಅಂಗೀಕರಿಸಿದೆ.

ʻರೆಸ್ಪೆಕ್ಟ್ ಫಾರ್ ಮ್ಯಾರೇಜ್ ಆಕ್ಟ್(ಮದುವೆಯ ಗೌರವ ಕಾಯಿದೆ)ʼ ಎಂಬ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ಶಾಸನವು 267-157 ಮತಗಳಲ್ಲಿ ಅಂಗೀಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿತು. 47 ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ನರು ಈ ಕ್ರಮವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್‌ಗಳನ್ನು ಸೇರಿಕೊಂಡರು. ಮಸೂದೆಯು ಈಗ ಮತಕ್ಕಾಗಿ ಸೆನೆಟ್‌ಗೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ. 100 ಸದಸ್ಯರ ಸೆನೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಡೆಮಾಕ್ರಾಟ್‌ಗಳು 50 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಕಾನೂನು ಜಾರಿಗೆ 10 ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಮತಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಮದುವೆಯ ಗೌರವ ಕಾಯಿದೆಯು ಯುಎಸ್‌ ರಾಜ್ಯಗಳು ಸಲಿಂಗ ಒಕ್ಕೂಟಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಅಂತರ್ಜಾತಿ ವಿವಾಹಗಳಿಗೆ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಮತ್ತೊಂದು ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದ ಮಾನ್ಯವಾದ ಮದುವೆಯನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಮಸೂದೆಯು 1996 ರ ಮದುವೆಯ ರಕ್ಷಣಾ ಕಾಯಿದೆಯನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಅದು ಮದುವೆಯನ್ನು ಒಬ್ಬ ಪುರುಷ ಮತ್ತು ಒಬ್ಬ ಮಹಿಳೆಯ ನಡುವಿನ ಒಕ್ಕೂಟ ಎಂದು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸುತ್ತದೆ.

ತಮ್ಮ ಇಷ್ಟದಂತೆ ಬದುಕನ್ನು ರೂಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ವಿವಾಹವಾಗುವವರಿಗೆ ಸರ್ಕಾರ ಗೌರವ ಕೊಡುತ್ತದೆ. ಅವರ ವಿವಾಹವನ್ನೂ ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಮಸೂದೆ ಅಂಗೀಕಾರಕ್ಕೂ ಮುನ್ನ ನಡೆದ ಚರ್ಚೆಯಲ್ಲಿ ರೆಪ್. ಜೆರ್ರಿ ನಾಡ್ಲರ್ ಮಾತನಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಕಳೆದ ವಾರ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ತೀರ್ಪಿನ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಗರ್ಭಪಾತ ಕ್ರಮವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಸದನವು ಎರಡು ಮಸೂದೆಗಳನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸಿತು. ಫೆಡರಲ್ ಗರ್ಭಪಾತ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿದ ಕಳೆದ ತಿಂಗಳ ತೀರ್ಪಿನಲ್ಲಿ ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ಕ್ಲಾರೆನ್ಸ್ ಥಾಮಸ್ ಅವರು ಒಬರ್ಗೆಫೆಲ್ ಮತ್ತು ಅಂತಹುದೇ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಮರುಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಬರೆದಿರುವ ಅಭಿಪ್ರಾಯಕ್ಕೆ ಇದು ನೇರ ಉತ್ತರವಾಗಿದೆ.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: