ಕನ್ನಯ್ಯ ಕೊಲೆ ಪ್ರತ್ಯಕ್ಷದರ್ಶಿಗಳ ಹೇಳಿಕೆ, ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಕನ್ನಯ್ಯ ನೌಕರರು ಹೇಳಿದ್ದೇನು ?

ಇಬ್ಬರು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಟೈಲರ್ ಕನ್ಹಯ್ಯಾ ಲಾಲ್ ಅವರ ಶಿರಚ್ಛೇದದ ಪ್ರತ್ಯಕ್ಷದರ್ಶಿಯೊಬ್ಬರು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಕ್ಯಾಮರಾದಲ್ಲಿ ಅಂದು ನಡೆದ ಭೀಕರ ದಾಳಿಯನ್ನು ವಿವರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆ ಪ್ರತ್ಯಕ್ಷದರ್ಶಿ ಶರ್ಮಾ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಬಾರಿಗೆ ಉದಯಪುರದ ಶಿರಚ್ಛೇದದ ಭಯಾನಕತೆಯನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಅವತ್ತು ನಾವು ಟೈಲರ್ ಅಂಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಕುಳಿತಿದ್ದೆವು. ಆಗ ಇಬ್ಬರು ಆರೋಪಿಗಳಾದ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ರಿಯಾಜ್ ಮತ್ತು ಘೌಸ್ ಮೊಹಮ್ಮದ್ 2611 ನಂಬರಿನ ಬೈಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಂದು ಅಂಗಡಿಯ ಮುಂದೆ ನಿಲ್ಲಿಸಿದ್ದರು. ಅವರು ಅಂಗಡಿಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದಾಗ, ನಾನು ಮತ್ತು ಸಹೋದ್ಯೋಗಿ ಕನ್ಹಯ್ಯಾ ಲಾಲ್ ಅಂಗಡಿಯೊಳಗೆ ಇದ್ದು ಏನೋ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸುತ್ತಾ ಇದ್ದೆವು. ಅಲ್ಲಿಗೆ ಅವರು ಬಟ್ಟೆ ಹೊಲಿಗೆ ಮಾಡುವ ನೆಪದಲ್ಲಿ ಬಂದಿದ್ದರು. ಅವರು ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಕನ್ಹಯ್ಯಾ ಲಾಲ್ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ ನಡೆಸಿದರು ಎಂದು ಶರ್ಮಾ ಹೇಳಿದರು. ನಾವು ಕೂಗಿದೆವು, ಸಹಾಯ ಪಡೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದೆವು. ಆದರೆ ಹೊರಗಿನಿಂದ ಯಾರೂ ನಮ್ಮ ಸಹಾಯಕ್ಕೆ ಬಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಕುಮಾರ್ ಎಂಬವರು ಮಾತನಾಡಿ, ನಾನು ಕಳೆದ 8 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಅಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. ಆ ದಿನ ಇಬ್ಬರು ಗಿರಾಕಿಗಳಾಗಿ ಬಂದಿದ್ದರು. ಬಟ್ಟೆ ಹೊಲಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ನೆಪದಲ್ಲಿ ಬಂದಿದ್ದರು. ಕುರ್ತಾಗಳಿಗೆ ಫಿಟ್ಟಿಂಗ್‌ಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಬಯಸುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದರು. ಒಬ್ಬರು ಹೊರಗೆ ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಬ್ಬರು ಒಳಗೆ ಬಂದಿದ್ದ. ಆತನ ಅಳತೆ ತೆಗೆಯಲು ಕನ್ನಯ್ಯ ಮುಂದಾಗಿದ್ದರು. ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಅಂಗಡಿಯೊಳಗಿದ್ದ ವ್ಯಕ್ತಿ ಕನ್ಹಯ್ಯಾ ಲಾಲ್ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ ನಡೆಸಿದ್ದಾನೆ. ಆತ ಹಲ್ಲೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ನಾನು ಹೊರಗೆ ನಿಂತಿದ್ದ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ತಳ್ಳಿದೆ. ನಂತರ ಆತ ನನ್ನ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದ, ಆದರೆ ಹೊಡೆತವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಂಡು ನಾನು ಬಚಾವಾದೆ ಎಂದು ಕುಮಾರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ನನ್ನ ಜತೆ ಇದ್ದ ಈಶ್ವರ್ ಸಿಂಗ್ ಹೊರಗೆ ಓಡುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಅವರ ಮೇಲೆ ಕೂಡಾ ಹಲ್ಲೆ ನಡೆಸಲಾಗಿದೆ. ಆಗ ಈಶ್ವರ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರು ಗಾಯಗೊಂಡರು. ನಾನು ಸಿಂಗ್‌ನನ್ನು ಹತ್ತಿರದ ಅಂಗಡಿಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದು ಅವನ ತಲೆಗೆ ಬಟ್ಟೆಯನ್ನು ಸುತ್ತಿದೆ. ನಾವು ಅಂಗಡಿಯಿಂದ ಹೊರಬರುವ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಅವರು ಕನ್ಹಯ್ಯಾ ಲಾಲ್‌ನನ್ನು ಕೊಂದುಹಾಕಿದ್ದರು ಎಂದು ಕುಮಾರ್ ಅವರು ಅಂದು ನಡೆದ ಭಯಾನಕ ಸಂಗತಿಯನ್ನು ಬಿಚ್ಚಿಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.

ದಾಳಿಕೋರರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬನಿಗೆ ಆ ದಿನ ಅಲ್ಲಿದ್ದ ನಾನು ಹೊಡೆದಿದ್ದಾದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಗಾಯಗೊಂಡು ಈಗ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವ ಪ್ರತ್ಯಕ್ಷದರ್ಶಿ ಈಶ್ವರ್ ಸಿಂಗ್ ಅನ್ನುವವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ನಾವು ಮನವಿ ಮಾಡಿದರೂ ಹೊರಗಿನಿಂದ ಯಾವುದೇ ಸಹಾಯ ಬಂದಿಲ್ಲ. ಆರೋಪಿಗಳು ಅದೇ ಬೈಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಪರಾರಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಪ್ರತ್ಯಕ್ಷದರ್ಶಿ ಹೇಳಿದರು.
ಈ ಭಯಾನಕ ಘಟನೆಯು ಅಂಗಡಿಯೊಳಗಿನ ಸಿಸಿಟಿವಿ ಕ್ಯಾಮೆರಾದಲ್ಲಿ ಸೆರೆಯಾಗಿದೆ, ಅದು ಅಪರಾಧದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿತ್ತು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಇದುವರೆಗೆ ಉದಯಪುರ ಕೊಲೆ ಪ್ರಕರಣ
ಮಂಗಳವಾರ ದರ್ಜಿ ಕನ್ಹಯ್ಯಾ ಲಾಲ್‌ನ ಶಿರಚ್ಛೇದವನ್ನು ಮುಹಮ್ಮದ್ ರಿಯಾಜ್ ಮತ್ತು ಘೌಸ್ ಮುಹಮ್ಮದ್ ಎಂಬ ಇಬ್ಬರು ಕ್ಲೀವರ್‌ಗಳು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು ಕೃತ್ಯದ ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆಯನ್ನು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ಅಪರಾಧದ ಭಯಾನಕ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಅಪರಾಧ ನಡೆದ ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳ ನಂತರ ಇಬ್ಬರೂ ಆರೋಪಿಗಳನ್ನು ರಾಜಸಮಂದ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು.

ಇಬ್ಬರು ಆರೋಪಿಗಳು ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಮೂಲದ ಧಾರ್ಮಿಕ ಆಂದೋಲನವಾದ ದಾವತ್-ಎ-ಇಸ್ಲಾಮಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದ್ದರು ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.
ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾದ ಕಾನೂನುಬಾಹಿರ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ತಡೆ ಕಾಯ್ದೆ (ಯುಎಪಿಎ) ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಭಯೋತ್ಪಾದನಾ ನಿಗ್ರಹ ದಳ ಮತ್ತು ರಾಜಸ್ಥಾನ ಪೊಲೀಸರ ವಿಶೇಷ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ಗುಂಪು (ಎಸ್‌ಒಜಿ) ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ ಎನ್‌ಐಎ ತನಿಖೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ. ಶುಕ್ರವಾರ, ಉದಯಪುರ ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಕೊಲೆ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಎನ್ಐಎಗೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಿತು, ಇದು ಇಬ್ಬರು ಪ್ರಮುಖ ಆರೋಪಿಗಳನ್ನು ದೆಹಲಿಗೆ ಕರೆತಂದಿತು. ಅವರನ್ನು ಇಂದು ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ಹಾಜರುಪಡಿಸಲಾಗುವುದು.ಮುಹಮ್ಮದ್ ರಿಯಾಜ್ ಮತ್ತು ಘೌಸ್ ಮುಹಮ್ಮದ್ ಜೊತೆಗೆ, ಇನ್ನೂ ಮೂವರು ಶಂಕಿತರನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ 10 ಕ್ಕೂ ಮಿಕ್ಕಿ ಜನರನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: