ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ನಾನ್ ವೆಜ್ ತಿನ್ನುವುದು ಏಕೆ ಅಪಾಯಕಾರಿ? ನಿಜವಾದ ಕಾರಣಗಳೇನು ಗೊತ್ತಾ ಇಲ್ಲಿದೆ ಮಾಹಿತಿ !

ಸುಡುವ ಬಿಸಿಲು, ಉರಿಯುವ ನೆತ್ತಿ ಮತ್ತು ಆರ್ದ್ರತೆಯ ನಂತರ ಆಕಾಶ ತಂಪಾಗಿ ಮಳೆಹನಿಗಳು ಭೂಮಿಯ ಮೇಲೆ ಬಿದ್ದಾಗ ಅದು ತಣ್ಣನೆಯ ಮತ್ತು ನಿರಾಳತೆಯ ಭಾವನೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಒಂದಷ್ಟು ತಣ್ಣಗೆ ವಾತಾವರಣ ಮೂಡುವಾಗ ಏನಾದರೂ ಹಾಟ್ ತಿನ್ನಲು ಮನಸ್ಸಾಗುತ್ತದೆ. ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ನಾನ್ ವೆಜ್ ಕೂಡಾ ಒಂದು ಫೇವರಿಟ್. ಆದರೆ ಮಳೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಅನೇಕ ರೋಗಗಳು ಮತ್ತು ಸೋಂಕುಗಳ ಅಪಾಯ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಆಹಾರವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವಾಗ ಕೆಲವು ಆಹಾರಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವುದು ಸೂಕ್ತ.

ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ನಾನ್ ವೆಜ್ ತಿನ್ನುವುದು ಏಕೆ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಗೊತ್ತೇ ?
ಧಾರ್ಮಿಕ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ನೋಡಿದರೆ, ಶ್ರಾವಣ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಶಿವನ ಆರಾಧನೆಯಿಂದಾಗಿ, ಮಾಂಸಾಹಾರಿ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದಲೂ ಸಹ ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮಾಂಸಾಹಾರಿ ಆಹಾರದಿಂದ ದೂರವಿರಬೇಕು. ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಪೌಷ್ಠಿಕಾಂಶ ತಜ್ಞ ‘ನಿಖಿಲ್ ವತ್ಸ್’ ಇದಕ್ಕೆ ನಿಜವಾದ ಕಾರಣವನ್ನು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget
 1. ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆ ಕಳಪೆ ನಿರ್ವಹಣೆ
  ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ, ವಾತಾವರಣದಲ್ಲಿ ತೇವಾಂಶವು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ನಮ್ಮ ಜೀರ್ಣಕಾರಿ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಮಾಂಸಾಹಾರಿ ಆಹಾರಗಳು ಜೀರ್ಣವಾಗಲು ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಮತ್ತು ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆ ದುರ್ಬಲವಾಗಿದ್ದರೆ, ಮಾಂಸಾಹಾರಿ ಆಹಾರವು ಕರುಳುಗಳಲ್ಲಿ ಕೊಳೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆಹಾರ ವಿಷದ ಅಪಾಯವೂ ಇರುತ್ತದೆ.
 2. ಶಿಲೀಂಧ್ರಗಳ ಅಪಾಯ
  ಮಾನ್ಸೂನ್ ನಲ್ಲಿ ಭಾರಿ ಮಳೆಯಿಂದಾಗಿ, ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ತೇವಾಂಶವು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ, ಇದರ ನಂತರ ಶಿಲೀಂಧ್ರ ಸೋಂಕು, ಶಿಲೀಂಧ್ರ ಮತ್ತು ಶಿಲೀಂಧ್ರಗಳ ಅಪಾಯವು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ನೇರ ಸೂರ್ಯನ ಬೆಳಕು ಮತ್ತು ಬೆಳಕಿನ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯಕ್ಕಿಂತ ವೇಗವಾಗಿ ಕೊಳೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತವೆ. 
 3. ಮಾಂಸದ ಪ್ರಾಣಿಗಳು ಸಹ ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತವೆ
  ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ಕೀಟಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಚಿಕೂನ್ ಗುನ್ಯಾ ಮತ್ತು ಡೆಂಗ್ಯೂ ಸೊಳ್ಳೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತವೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಪ್ರಾಣಿಗಳು ಸಹ ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ಜಾನುವಾರುಗಳ ಮಾಂಸದ ಸೇವನೆಯು ದೇಹಕ್ಕೆ ಹಾನಿ ಮಾಡಬಹುದು.
 4. ಮೀನುಗಳು ಸಹ ಕಲುಷಿತಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ
  ನಿಜ, ಮೀನು ತಿನ್ನುವುದು ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದು. ಆದರೆ ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಭಾರಿ ಮಳೆಯಿಂದಾಗಿ, ಎಲ್ಲಾ ಕೊಳಕು ಕೊಳಕ್ಕೆ ಹರಿಯುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಮೀನುಗಳು ಕಲುಷಿತಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ನೀವು ಈ ಮೀನುಗಳನ್ನು ತಿಂದರೆ, ಅದರಿಂದ ನೀವು ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಬಹುದು.
error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: