Mega Exclusive Breaking: ಟೈಲರ್ ಹತ್ಯೆಯ ಆರೋಪಿಗಳು ಬಿಜೆಪಿ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರಾ? ಖುದ್ದು ದೇಶಕ್ಕೆ ಸ್ಪಷ್ಟನೆ ನೀಡಿದ ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೇ !

ಕಂಪ್ಲೀಟ್ ಡೀಟೇಲ್ಸ್ ಹೊಸಕನ್ನಡದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ !

ಉದಯಪುರ: ದೇಶದಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಕ ಆಕ್ರೋಶಕ್ಕೆಕಾರಣವಾಗಿರುವ ಟೈಲರ್ ಹತ್ಯೆಯ ಆರೋಪಿಗಳು ಸ್ಥಳೀಯ ಬಿಜೆಪಿ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ಮೋರ್ಚಾ ನಾಯಕನೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿರುವ ಬಗ್ಗೆ Indiatoday.com ಮಾಡಿರುವ ತನಿಖಾ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಬೆಳಕಿಗೆ ಬಂದಿದೆ. ಹೀಗಂತ ಕೆಲ ಸದಾ ಸುಳ್ಳುಸುದ್ದಿಯನ್ನು ಹಬ್ಬಿಸುವ ಪತ್ರಿಕೆಗಳು ಬರೆಯುತ್ತಿವೆ. ಅವರ ಬರಹಗಳಿಗೆ ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೇ ಯ ‘ಸೆಲೆಕ್ಟೆಡ್ ‘ ಪಠ್ಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಅದರ ಪೂರ್ತಿ ಸಾರಾಂಶ, ಇಂಟರ್ ವ್ಯೂ ಅನ್ನು ಅವರು ಬಳಸಿಕೊಂಡಿಲ್ಲ. ಹೊಸಕನ್ನಡ ಈಗ ಸತ್ಯವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮುಂದಿಡುತ್ತಿದೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಇಲ್ಲಿದೆ ಕಂಪ್ಲೀಟ್ ಡಿಟೈಲ್ಸ್ ಎಕ್ಸ್ಲೂಸಿವ್ ಮಾಹಿತಿ ನಿಮ್ಮ ಹೊಸಕನ್ನಡದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ !
ಉದಯಪುರದಲ್ಲಿ ಟೈಲರ್ ಕನ್ಹಯ್ಯಾ ಲಾಲ್ ಅವರನ್ನು ಹತ್ಯೆಗೈದ ಆರೋಪಿಗಳಾದ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಗೌಸ್ ಮತ್ತು ರಿಯಾಜ್ ಅಟ್ಟಾರಿ ಅವರು ರಾಜಸ್ಥಾನದ ಬಿಜೆಪಿಯ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರ ಸೆಲ್‌ಗೆ ಸೇರಲು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದರು ಎಂದು ವರದಿ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಆರೋಪಿ ರಿಯಾಜ್ ಅಟ್ಟಾರಿಯು ಇತರ ಬಿಜೆಪಿ ಅನುಯಾಯಿಗಳ ಜತೆಗೆ ಪಕ್ಷದ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ರಾಜಕೀಯದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಎಂದು ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೇ ವರದಿ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಅಪರಾಧ ಆರೋಪಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬಾತ, 2019 ರಲ್ಲಿ ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯಾದ ಹಜ್ ತೀರ್ಥಯಾತ್ರೆಯಿಂದ ಹಿಂದಿರುಗಿದ ನಂತರ, ಅವರನ್ನು ಬಿಜೆಪಿ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ಮೋರ್ಚಾದ ದಶಕದ ಹಳೆಯ ಸದಸ್ಯ ಇರ್ಷಾದ್ ಚೈನ್‌ವಾಲಾ ಆತನನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸಿದ್ದರಂತೆ. ಚೈನ್‌ವಾಲಾ ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೇಗೆ ಹೇಳಿದಂತೆ ಇತರ ಮುಸ್ಲಿಂ ಜನರ ಜತೆ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿಯ ಬಹಳಷ್ಟು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದ. ಆದರೆ ಮುಚ್ಚಿದ ಬಾಗಿಲುಗಳ ಹಿಂದೆ, ಪಕ್ಷದ ಸೈದ್ಧಾಂತಿಕ ನಂಬಿಕೆಗಳನ್ನು ಟೀಕಿಸುತ್ತಿದ್ದ. ಆದರೆ ಆತ ಬಿಜೆಪಿಯ ಸದಸ್ಯ ಅಥವಾ, ಪ್ರಾಂತೀಯ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯ ವ್ಯಕ್ತಿ ಆಗಿರಲಿಲ್ಲ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿ-1

ರಿಯಾಜ್ ಅಟ್ಟಾರಿ ನನ್ನು ಪಕ್ಷದ ಕಾರ್ಯಕರ್ತ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ತಾಹಿರ್ ಎಂಬವರು ಬಿಜೆಪಿ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದ ಹಲವು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ಕರೆತಂದಿದ್ದ. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಹತ್ಯೆಯ ನಂತ್ರ ಪಕ್ಷದ ಕಾರ್ಯಕರ್ತ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ತಾಹಿರ್ ನಾಪತ್ತೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಫೋನ್ ಅಜ್ಞಾತವಾಗಿ ಉಳಿದಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಮೊದಲ ನೋಟಕ್ಕೆ ‘ಉದ್ವೇಗ’ ಎನಿಸಿದ ಈ ಕೊಲೆಯು ದೊಡ್ಡ ಪಿತೂರಿಯ ಭಾಗವಾಗಿರಬಹುದೇ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತನಿಖೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಮೊಹಮ್ಮದ್ ತಾಹಿರ್ ಕಣ್ಮರೆ ಆಗಿರುವುದು, ಆ ಆರೋಪಿಗಳ ಜತೆ ದೈನಂದಿನ ಕೆಲಸಗಳಲ್ಲಿ ಒಡನಾಟ ಇದ್ದ ಕಾರಣ, ಸುಖಾ ಸುಮ್ಮನೆ ತನ್ನನ್ನು ಪೊಲೀಸರು ಶಿಕ್ಷಿಸಬಹುದು ಎಂಬ ಭಯದಿಂದ ಎನ್ನಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿ-2

ಆದರೆ ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೇ ಪತ್ರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದಂತೆ, ಬಿಜೆಪಿ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ಮೋರ್ಚಾದ ಸದಸ್ಯ ಸ್ಪಷ್ಟನೆ ಕೊಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. ನನ್ನನ್ನು ಏಷ್ಟೋ ಜನ ಬಂದು ಭೇಟಿಯಾಗುತ್ತಾರೆ. ನಾವು ಒಂದು ಹುದ್ದೆಯಲ್ಲಿ ಇದ್ದಾಗ ಹಲವಾರು ಜನರ ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿ ನಾವು ಬರುವುದು ಮತ್ತು ಹಲವು ಜನರು ನಮ್ಮ ಸಂಪರ್ಕ ಮಾಡೋದು ಸಹಜ. ಎಷ್ಟೋ ಜನ ಬರ್ತಾರೆ ನಮಗೆ ಗಾರ್ಲ್ಯಾಂಡ್ ಮಾಡ್ತಾರೆ. ನಮ್ಮ ಅಭಿಮಾನಿಗಳ ತರ ಫೋಟೋ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಹಾಗೆ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಈ ಹಿಂದೆ ಬಂದಿದ್ದು, ಆತ ನಮ್ಮ ಪವಿತ್ರ ಹಜ್ ಯಾತ್ರೆ ಮುಗಿಸಿ ಬಂದಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಆತನನ್ನು ನಾವು ವಿಶ್ ಮಾಡಿದ್ದೆವು. ಹಾಗಂದ ಮಾತ್ರಕ್ಕೆ ನಮ್ಮ ಐಡಿಯಾಲಜಿಯನ್ನು ಅವನು ಹೊಂದಿದ್ದಾನೆ ಎಂಬರ್ಥವಲ್ಲವಲ್ಲ. ಹಾಗೆಯೇ, ಆತನ ಐಡಿಯಾಲಜಿ ಮನಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತು ಉದ್ದೇಶ ನಮ್ಮದು ಆಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದಲ್ಲವಲ್ಲ ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಆರೋಪಿಗಳಿಂದ ವೀಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾದ ಘೋರ ಅಪರಾಧದ ನಂತರ, ಗೌಸ್ ಮತ್ತು ಅಟ್ಟಾರಿ ಇಬ್ಬರೂ ಮತ್ತೊಂದು ದೃಶ್ಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರವಾದಿ ಮತ್ತು ಇಸ್ಲಾಂ ಧರ್ಮದ ಅವಮಾನಕ್ಕೆ ಪ್ರತೀಕಾರವಾಗಿ ಕೊಲೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಕೊಲೆಯ ದಿನದಂದು ಇಬ್ಬರು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಸವಾರಿ ಮಾಡಿದ ಮೋಟಾರ್‌ಸೈಕಲ್‌ನ ನಂಬರ್ ಪ್ಲೇಟ್ – RJ 27 AS 2611 – ಅನ್ನು ಕಸ್ಟಮೈಸ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು 26/11 ರ ಮುಂಬೈ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ದಾಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿರಬಹುದು ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ತನಿಖಾಧಿಕಾರಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ರಿಯಾಜ್ ಅವರು 2013 ರಲ್ಲಿ ಬೈಕ್ ಖರೀದಿಸಿದ್ದರು ಮತ್ತು ‘ನಂಬರ್ ಪ್ಲೇಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಸ್ಟಮೈಸ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಸ್ವತಃ ಸಾಧನೆ ಎಂದು ನೋಡಿದ್ದಾನೆ.
ಈಗ ಶಿರಚ್ಛೇದ ನಡೆಸಿ ಕೊಲೆ ಮಾಡಿದ್ದು ಬಿಜೆಪಿ ಎಂದು ಬಿಂಬಿಸಲು ಕೆಲ ಧರ್ಮ ಭ್ರಾಂತ ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ಶುರುಮಾಡಿವೆ. ತಮಗೆ ಬೇಕಾದ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಹೆಕ್ಕಿ ಹಾಕುತ್ತಿವೆ.

ಇದೀಗ ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೇ ಖುದ್ದು ಸ್ಪಷ್ಟೀಕರಣಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದ್ದು ಧರ್ಮ ಕೆದಕುವ ಜಿಹಾದಿ ಪತ್ರಿಕೆಗಳು ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿ ಹರಡಿದ್ದು ಸಾಬೀತಾಗಿದ್ದು, ಅವುಗಳಿಗೆ ಮುಖಭಂಗವಾಗಿವೆ. ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೇ ತನಿಖೆಯಲ್ಲಿ ಕನ್ಹಯ್ಯಾ ಲಾಲ್ ಹತ್ಯೆ ಆರೋಪಿ ರಿಯಾಜ್ ಅತ್ತಾರಿ ಬಿಜೆಪಿ ಸದಸ್ಯ ಎಂದು ಹೇಳಿಲ್ಲ. ಪದೇ ಪದೇ ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದೆ ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೇ !!!!

ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೇಯ ಯಥಾವತ್ ಹೇಳಿಕೆ ಇಲ್ಲಿದೆ:
ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೇ ತನಿಖೆಯಲ್ಲಿ ಕನ್ಹಯ್ಯಾ ಲಾಲ್ ಹತ್ಯೆ ಆರೋಪಿ ರಿಯಾಜ್ ಅತ್ತಾರಿ ಬಿಜೆಪಿ ಸದಸ್ಯ ಎಂದು ಹೇಳಿಲ್ಲ.
ಜುಲೈ 1 ರಂದು, ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೇ ವಿಶೇಷ ತನಿಖಾ ತಂಡ (ಎಸ್‌ಐಟಿ) ವಿಶೇಷ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಇವರಿಬ್ಬರು ರಾಜಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿಯ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ಮೋರ್ಚಾದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಸಂಪರ್ಕಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಕ್ಷವನ್ನು ಹೇಗೆ ಒಳನುಸುಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು ಎಂಬುದನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿತು. ತನಿಖೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಥಳೀಯ ಬಿಜೆಪಿ ಸದಸ್ಯರೊಂದಿಗೆ ಅಟ್ಟಾರಿ ಇರುವ ಹಲವು ಛಾಯಾಚಿತ್ರಗಳು ಪತ್ತೆಯಾಗಿವೆ. ಪಕ್ಷದ ಹಲವು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಈ ವರದಿಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ, ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಹಲವರು ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ ವರದಿಯ ಸ್ಕ್ರೀನ್‌ಶಾಟ್‌ಗಳನ್ನು ಆಧರಿಸಿ ಕೊಲೆಗಾರರು ಕೇಸರಿ ಪಕ್ಷದ ಸದಸ್ಯರು ಎಂದು ಹೇಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. “ಉದಯ್‌ಪುರ ಕೊಲೆಗಾರ ಬಿಜೆಪಿಯವನು, ನನಗೆ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬರು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಅತ್ತಾರಿಯ ರಾಜಕೀಯ ಒಲವು:
ಅಟ್ಟಾರಿ ಪಕ್ಷದ ಸದಸ್ಯ ಎಂಬುದನ್ನು ಚೈನ್‌ವಾಲಾ ಸಾರಾಸಗಟಾಗಿ ನಿರಾಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕ ಗುಲಾಬ್ ಚಂದ್ ಕಟಾರಿಯಾ ಒಳಗೊಂಡ ಹಲವಾರು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಲ್ಲಿ ಅಟ್ಟಾರಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರೂ ಅವರು ಪಕ್ಷದ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಹಿರಿಯ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕಿ ಹಾಗೂ ಮಾಜಿ ಸಂಸದೆ ರೇಣುಕಾ ಚೌಧರಿ ಕೂಡ ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. “ಬಿಜೆಪಿ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರ ಸೆಲ್ ಕೊಲೆಗಾರ ರಿಯಾಜ್ ಅನ್ನು ಬಿಜೆಪಿ ಕಾರ್ಯಕರ್ತ ಎಂದು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದೆ” ಎಂದು ಅವರ ಪೋಸ್ಟ್ ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ. ಚೌಧರಿ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ ಗ್ರಾಫಿಕ್ ಅನ್ನು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ವೇದಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಅನೇಕರು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಳ್ಳು 4

ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೇ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಿಯೂ ಅವರು ಬಿಜೆಪಿ ಸದಸ್ಯರು ಎಂದು ಹೇಳಿಲ್ಲ. ಅವರ ಪರಿಚಯಸ್ಥರೊಬ್ಬರ ತಪ್ಪೊಪ್ಪಿಗೆಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿ ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೇ ವರದಿಯು ಬಿಜೆಪಿಯ ಕೆಲವು ಸ್ಥಳೀಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಲ್ಲಿ ರಿಯಾಜ್ ಅತ್ತಾರಿ ಹಾಜರಿದ್ದರು ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು. ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೇ, ಆದಾಗ್ಯೂ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಅವರ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ದೃಢಪಡಿಸಲಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ, ವೈರಲ್ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದ ಹಕ್ಕುಗಳು ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ ವರದಿಗೆ ಕಾರಣವೆಂದು ಹೇಳಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.
ರಿಯಾಜ್ ಅಟ್ಟಾರಿ ಈ ಹಿಂದೆ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಔಪಚಾರಿಕವಾಗಿ ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆಯೇ ಎಂಬುದು ಹೆಚ್ಚಿನ ತನಿಖೆಯ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ – ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೇ ವರದಿಯು ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿಲ್ಲ.

ಕಥೆ ಏನು ಹೇಳುತ್ತದೆ?
ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಅಟ್ಟಾರಿ ಹಲವಾರು ಸ್ಥಳೀಯ ಬಿಜೆಪಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು, ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಆಹ್ವಾನಿಸದೆಯೂ ಸಹ. ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೇ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಈ ಹಕ್ಕನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.

2019 ರಲ್ಲಿ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ತಾಹಿರ್ ಎಂಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಖಾತೆಯಿಂದ ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಲಾದ ಈ ಫೋಟೋಗಳು ಇರ್ಷಾದ್ ಚೈನ್‌ವಾಲಾ ಎಂಬ ಇನ್ನೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಸಹ ಟ್ಯಾಗ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿ-3

ಈ ಪುರುಷರು ಯಾರು?
ಚೈನ್ವಾಲಾ ಬಿಜೆಪಿ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ಮೋರ್ಚಾದ ರಾಜಸ್ಥಾನ ಘಟಕದ ಸದಸ್ಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಒಂದು ದಶಕದಿಂದ ಬಿಜೆಪಿ ಸದಸ್ಯರಾಗಿರುವ ಉದಯಪುರ ನಿವಾಸಿ, ಚೈನ್‌ವಾಲಾ ಅವರು ಪಕ್ಷದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ಅಟ್ಟಾರಿ ಹಾಜರಾಗುತ್ತಿದ್ದರು ಎಂದು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಮೊಹಮ್ಮದ್ ತಾಹಿರ್ ಕೇಸರಿ ಪಕ್ಷ ಮತ್ತು ಅಟ್ಟಾರಿ ನಡುವಿನ ಸೇತುವೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಚೈನ್ವಾಲಾ ಹೇಳಿದರು. ಅವರು ಉದಯಪುರದ ಸವಿನಾದಿಂದ ಬಂದ ತಾಹಿರ್ ನನ್ನು “ನಮ್ಮ ಕೆಲಸಗಾರ” ಮತ್ತು “ರಿಯಾಜ್‌ಗೆ ಹತ್ತಿರ” ಎಂದು ಗುರುತಿಸಿದ್ದಾರೆ.”ಅವರು ಬಿಜೆಪಿ ಪಕ್ಷದೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ” ಚೈನ್ವಾಲಾ ಅವರು ಉಮ್ರಾದಿಂದ ಹಿಂದಿರುಗಿದ ನಂತರ ಅಟ್ಟಾರಿಗೆ ಹಾರ ಹಾಕುತ್ತಿರುವ ಫೋಟೋವನ್ನು ತಾಹಿರ್ ಎಂಬಾತ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ಗೆ ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿದ್ದು, ಆತನನ್ನು ಈಗ ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚಲಾಗಿಲ್ಲ.

ಸುಳ್ಳು 5

ಮೊಹಮ್ಮದ್ ತಾಹಿರ್ ಅವರ ಫೋನ್ ಸ್ವಿಚ್ ಆಫ್ ಆಗಿದ್ದು, ಸವೀನಾದಲ್ಲಿರುವ ಅವರ ಮನೆಯನ್ನು ಖಾಲಿ ಮಾಡಿರುವುದು ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೇ ತನಿಖೆಯಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಈ ವರದಿಯನ್ನು ಬರೆಯುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ತಲುಪಲಾಗಲಿಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಚೈನ್ವಾಲಾ ಅವರು ಬಿಜೆಪಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಲ್ಲಿ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಅಟ್ಟಾರಿ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಖಾಸಗಿ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷದ “ಕಟು ಟೀಕಾಕಾರ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಹೀಗಾಗಿ, ಉದಯಪುರ ಕೊಲೆ ಆರೋಪಿ ರಿಯಾಜ್ ಅಟ್ಟಾರಿ ಸ್ಥಳೀಯ ಬಿಜೆಪಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ಹಾಜರಾಗುತ್ತಿದ್ದರು ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೂ, ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೇ ತನಿಖೆಯು ಅವರು ಪಕ್ಷದ ಸದಸ್ಯ ಎಂದು ಯಾವುದೇ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಷರತ್ತುಗಳ ಮೇಲೆ ತೀರ್ಮಾನಿಸಿಲ್ಲ. ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆಯ ವಿಶೇಷ ವರದಿಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಅವರ ಸದಸ್ಯತ್ವವನ್ನು ಬಿಜೆಪಿ ಅನ್ನುವುದು ಆಧಾರರಹಿತವಾಗಿದೆ. ಇದು ಖುದ್ದು ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೇಯ ಹೇಳಿಕೆ. ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೇ ದೇಶಕ್ಕೆ ನೀಡಿತು ಈ ಸ್ಪಷ್ಟನೆ.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: