‘ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನ” ಖರೀದಿಯ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿರೋರಿಗೆ ಶಾಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್!!!

ಹೀರೋ ಮೋಟೋಕಾರ್ಪ್ 2022 ರ ಜುಲೈ 1 ರಿಂದ ತನ್ನ ಮೋಟಾರ್ ಸೈಕಲ್ ಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ಕೂಟರ್ ಗಳ ಬೆಲೆಯನ್ನು 3,000 ರೂ.ಗಳವರೆಗೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದಾಗಿ ಇಂದು ಘೋಷಿಸಿದೆ. ಈ ಮೂಲಕ ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನ ಖರೀದಿಯ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿದ್ದವರಿಗೆ ಬಿಗ್ ಶಾಕ್ ನೀಡಿದೆ.

ಬೆಲೆ ಏರಿಕೆಯ ನಿಖರವಾದ ಪ್ರಮಾಣವು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಮಾದರಿಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಂಸ್ಥೆ ಸ್ಟಾಕ್ ರೆಗ್ಯುಲೇಟರಿ ಫೈಲಿಂಗ್ನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಬೆಲೆ ಏರಿಕೆಯ ನಿಖರವಾದ ಪ್ರಮಾಣವು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಮಾದರಿಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಂಸ್ಥೆ ಸ್ಟಾಕ್ ರೆಗ್ಯುಲೇಟರಿ ಫೈಲಿಂಗ್ನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಕಚ್ಚಾವಸ್ತುಗಳ ಬೆಲೆ ಏರಿಕೆಯಿಂದಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿದ ಉತ್ಪಾದನಾ ವೆಚ್ಚವೇ ಬೆಲೆ ಏರಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.

ಬೆಲೆ ಪರಿಷ್ಕರಣೆಯು 3000 ರೂ.ಗಳವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚಳದ ನಿಖರವಾದ ಪ್ರಮಾಣವು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಮಾದರಿ ಮತ್ತು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಒಳಪಟ್ಟಿರುತ್ತದೆ. ಸರಕು ಬೆಲೆಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಸ್ಥಿರವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಒಟ್ಟಾರೆ ವೆಚ್ಚದ ಹಣದುಬ್ಬರವನ್ನು ಭಾಗಶಃ ಸರಿದೂಗಿಸಲು ಬೆಲೆ ಪರಿಷ್ಕರಣೆ ಅಗತ್ಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿಯ ಹೇಳಿಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನ ದೈತ್ಯರು ಬೆಲೆ ಏರಿಕೆಯನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದ ಏಕೈಕ ಸಂಸ್ಥೆ ಅಲ್ಲ. ಏಪ್ರಿಲ್ ನಲ್ಲಿ, ದೇಶದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಕಾರು ಉತ್ಪಾದನಾ ಸಂಸ್ಥೆ ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ಇನ್ ಪುಟ್ ವೆಚ್ಚಗಳ ಏರಿಕೆಯನ್ನು ಸರಿದೂಗಿಸಲು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿತು.

ಇನ್ಪುಟ್ ವೆಚ್ಚಗಳಲ್ಲಿ ನಿರಂತರ ಹೆಚ್ಚಳದಿಂದಾಗಿ, ಕಾರು ತಯಾರಕರು ಈಗಾಗಲೇ ಜನವರಿ 2021 ಮತ್ತು ಮಾರ್ಚ್ 2022 ರ ನಡುವೆ ವಾಹನಗಳ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಸುಮಾರು 8.8 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸಿವೆ. ಆದರೆ ಏಪ್ರಿಲ್ ನಲ್ಲಿ ಅದು ತನ್ನ ಎಲ್ಲಾ ಮಾದರಿಗಳಿಗಿಂತ ಸರಾಸರಿ 1.3 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಕಾರುಗಳ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: