ಈ ರೀತಿ ಮಾಡಿದರೆ ನಿಮ್ಮ ರೇಷನ್ ಕಾರ್ಡ್ ರದ್ದಾಗಲಿದೆ! ಹೊಸ ನಿಯಮಗಳೇನು ಗೊತ್ತಾ?

ಪಡಿತರ ಚೀಟಿ ಅಥವಾ ರೇಷನ್ ಕಾರ್ಡ್ ಸರೆಂಡರ್ ಮಾಹಿತಿ ಬಗ್ಗೆ ಕೆಲ ದಿನಗಳಿಂದ ಹಲವು ಸುದ್ದಿಗಳು ಬರುತ್ತಿದ್ದವು. ಒಂದು ವೇಳೆ ಪಡಿತರ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ತಪ್ಪು ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೆ ಸರ್ಕಾರವು ಯಾವ ರೀತಿ ವಸೂಲಾತಿ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಭಯ ಜನರಲ್ಲಿದೆ.

ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪಡಿತರ ನಿಯಮಗಳೇನು ಎಂದು ಅನೇಕ ಜನರು ಗೊಂದಲಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ. ನೀವು ಸಹ ಪಡಿತರ ಚೀಟಿ ಹೊಂದಿರುವವರಾಗಿದ್ದರೆ ಈ ಸುದ್ದಿ ನಿಮಗೆ ತುಂಬಾ ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿದೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಪಡಿತರ ಚೀಟಿಯನ್ನು ಹಿಂತಿರುಗಿಸುವ ಮೊದಲು ಈ ನಿಯಮ ತಿಳಿದರೆ ಒಳ್ಳೆಯದು :

ಸರಕಾರದ ಈ ಯೋಜನೆಗೆ ಅರ್ಹರಲ್ಲದ ಅನೇಕರು ಪಡಿತರ ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯುತ್ತಿರುವುದು ದಾಖಲೆಯಾಗಿದೆ. ಸದ್ಯಕ್ಕೆ ಸರ್ಕಾರ ಈ ಕುರಿತು ಯಾವುದೇ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡದಿದ್ದರೂ ಸರ್ಕಾರ ಅವರ ಮೇಲೆ ಕಠಿಣ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಲಿದೆ ಎಂಬಂತಹ ಸುದ್ದಿಗಳು ಬರುತ್ತಿದ್ದವು. ಆದರೆ ಇನ್ನೂ ನೀವು ಈ ಯೋಜನೆಯ ಲಾಭವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದರೆ ಮೊದಲು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಅದರ ಅರ್ಹತೆಯನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ. ಇದರ ನಂತರ ನೀವು ಪಡಿತರ ಚೀಟಿ ಅಥವಾ ರೇಷನ್ ಕಾರ್ಡ್ (Ration card) ಅನ್ನು ಒಪ್ಪಿಸಬೇಕೇ ಅಥವಾ ಬೇಡವೇ ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ನಿರ್ಧರಿಸಬಹುದು.

ಹೊಸ ನಿಯಮಗಳು ಏನು ಗೊತ್ತಾ?

ಉಚಿತ ಪಡಿತರ ನಿಯಮದ ಪ್ರಕಾರ ಕಾರ್ಡ್ ಹೊಂದಿರುವವರು ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಆದಾಯದಿಂದ ಗಳಿಸಿದ 100 ಚದರ ಮೀಟರ್ ವಿಸ್ತೀರ್ಣದ ಪ್ಲಾಟ್ / ಫ್ಲಾಟ್ ಅಥವಾ ಮನೆ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ನಾಲ್ಕು ಚಕ್ರ ವಾಹನ / ಟ್ರ್ಯಾಕ್ಟರ್, ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರ ಪರವಾನಗಿ ಅಥವಾ ಗ್ರಾಮದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಲಕ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಮತ್ತು ನಗರದಲ್ಲಿ ಮೂರು ಲಕ್ಷ ವಾರ್ಷಿಕವಾಗಿ, ನೀವು ಆದಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ನೀವು ಉಚಿತ ಪಡಿತರಕ್ಕೆ ಅರ್ಹರಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ನೀವು ತಕ್ಷಣ ತಹಶಿಲ್ದಾರ್ ಮತ್ತು ಡಿಎಸ್‌ಒ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಪಡಿತರ ಚೀಟಿಯನ್ನು ಒಪ್ಪಿಸಬೇಕು.

ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಘೋಷಣೆ

ಪಡಿತರ ಚೀಟಿ ಅಥವಾ ರೇಷನ್ ಕಾರ್ಡ್ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಎಲ್ಲಾ ಸುದ್ದಿಗಳ ನಡುವೆ ಯುಪಿ ಸರ್ಕಾರವು ವಸೂಲಾತಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಯಾವುದೇ ಆದೇಶವನ್ನು ಹೊರಡಿಸಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದೆ. ಕಾಲಕಾಲಕ್ಕೆ ಪಡಿತರ ಚೀಟಿ ಫಲಾನುಭವಿಗಳ ವಿಂಗಡಣೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ಪಡಿತರ ಚೀಟಿದಾರರ ವರದಿಯನ್ನು ಸರಕಾರ ಖಂಡಿತವಾಗಿ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದು ವಸೂಲಾತಿ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ನಿರ್ಧಾರ ಕೈಗೊಂಡಿಲ್ಲ.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: