ಈ ಧರ್ಮದಲ್ಲಿ ಹೆಣವನ್ನು ರಣಹದ್ದುಗಳಿಗೆ ಆಹಾರವಾಗಿಸುತ್ತಾರಂತೆ!? | ಈ ವಿಚಿತ್ರ ಪದ್ಧತಿಯ ಹಿಂದೆಯೂ ಇದೆ ಕಾರಣ!

ನಮ್ಮ ಇಡೀ ಜಗತ್ತು ಆಚಾರ-ವಿಚಾರಗಳಿಂದ ಅಲಂಕೃತವಾಗಿದೆ. ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಸಮಾರಂಭಕ್ಕೂ ಇಂತಹುದೇ ಒಂದು ಪದ್ಧತಿಯಿದೆ. ಆದರೆ ಇದು ಒಂದೊಂದು ಧರ್ಮಕ್ಕೆ ಸೀಮಿತವಾಗಿದೆ. ಕೆಲವೊಂದು ಪುರಾತನ ನಂಬಿಕೆಗಳನ್ನು ಪೀಳಿಗೆಯಿಂದಲೇ ಅನುಸರಿಸಿಕೊಂಡು ಬಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಇಂತಹ ಆಚರಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆ ಕೂಡ ಒಂದು. ಭಾರತೀಯರ ಆಚರಣೆ ಪ್ರಕಾರ, ಒಬ್ಬ ಮನುಷ್ಯ ಸತ್ತಾಗ ಆತನ ಹೆಣವನ್ನು ಒಂದೋ ಸುಡುತ್ತಾರೆ, ಇಲ್ಲವಾದಲ್ಲಿ ಹೂಳೂತ್ತಾರೆ. ಇದು ಅವರವರ ಧರ್ಮದ ಸಂಪ್ರದಾಯಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಇರುತ್ತದೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಆದರೆ ಈ ಧರ್ಮದಲ್ಲಿನ ಅಂತ್ಯ ಕ್ರಿಯೆ ವಿಭಿನ್ನವಾಗೇ ಇದ್ದು, ನಮ್ಮನ್ನು ದಿಗ್ಬ್ರಮೆಗೊಳಿಸುವುದರಲ್ಲಿ ತಪ್ಪಿಲ್ಲ. ಹೌದು. ಝೋರಾಸ್ಟ್ರಿಯನ್ ಧರ್ಮದಲ್ಲಿ ಈ ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ಆಚರಣೆಯ ಪದ್ಧತಿಯಿದ್ದು, ಇಲ್ಲಿ ಮೃತದೇಹಗಳನ್ನು ರಣಹದ್ದುಗಳು ತಿನ್ನುತ್ತವೆ. ಪಾರ್ಸಿಗಳಲ್ಲಿ ಅವರು ತಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರ ಮೃತ ದೇಹಗಳನ್ನು ಮೌನ ಗೋಪುರಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗುತ್ತಾರೆ. ಇದರ ನಂತರ, ರಣಹದ್ದುಗಳು ಮೃತದೇಹಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತವೆ. ನಮ್ಮ ಕಣ್ಣಿಗೆ ವಿಚಿತ್ರವಂತೆ ಕಂಡರೂ ಅಲ್ಲಿನ ನಂಬಿಕೆಯ ಹಿಂದೆಯೂ ಇದೆಯಂತೆ ಕಾರಣ.

ಝೋರಾಸ್ಟ್ರಿಯನ್ ಧರ್ಮದ ಪ್ರಕಾರ, ಜೀವನವು ಬೆಳಕು ಮತ್ತು ಕತ್ತಲೆಯ ನಡುವಿನ ಯುದ್ಧವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಸತ್ತಾಗ, ಅವನು ಕೆಟ್ಟ ಕತ್ತಲೆಯ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ದುಷ್ಟ ಶಕ್ತಿಗಳು ದೇಹದ ಮೇಲೆ ವಾಸಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತವೆ. ಇವರ ಧರ್ಮದಲ್ಲಿ, ಭೂಮಿ, ನೀರು ಮತ್ತು ಬೆಂಕಿ, ಮೂರು ಅಂಶಗಳನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ಪವಿತ್ರವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಯಾರಾದರೂ ಸತ್ತಾಗ, ಅವರು ಈ ಮೂರು ಅಂಶಗಳಲ್ಲಿ ಬೆರೆಯಲು ಅನುಮತಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಏಕೆಂದರೆ ದೇಹದ ದುಷ್ಟ ಶಕ್ತಿಗಳು ಈ ಅಂಶಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಮಿಶ್ರಣಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಎಂಬ ನಂಬಿಕೆ.

ಈ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ, ಪಾರ್ಸಿಗಳು ಶವವನ್ನು ಹೂಳುವುದು ಮತ್ತು ಸುಡುವುದಿಲ್ಲ. ರಣಹದ್ದುಗಳಿಗೆ ಆಹಾರವಾಗಿ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕ್ರಮೇಣ ಸತ್ತ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಪ್ರಕೃತಿಯಲ್ಲಿ ಬೆರೆತುಹೋಗುತ್ತದೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ, ಪ್ರಾಣಿಗಳಿಗೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ರಣಹದ್ದುಗಳಿಗೆ ದೇಹವನ್ನು ನೀಡುವುದನ್ನು ಮಾನವರು ದಾನದ ಕೊನೆಯ ಕ್ಷಣವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಆದರೆ, ಪಾರ್ಸಿ ಸಮುದಾಯದವರೂ ಮೃತ ದೇಹವನ್ನು ಸುಡಲು ಆರಂಭಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಯಾಕೆಂದರೆ ರಣಹದ್ದುಗಳು ನಶಿಸಿ ಹೋಗುತ್ತಿರುವುದೇ ಮುಖ್ಯ ಕಾರಣವಾಗಿದ್ದು, ಹೀಗಾಗಿ ಪಾರ್ಸಿಗಳ ಈ ಪದ್ಧತಿ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ. ಇದೀಗ ಶೇಕಡಾ 6 ರಿಂದ 15 ರಷ್ಟು ಪಾರ್ಸಿಗಳು ಮೃತ ದೇಹಗಳನ್ನು ಸುಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: