ಈ ಸೈಕಲ್ ಬಳಸಿದ್ರೆ 10,000 ಬಂಪರ್ ನಗದು ಬಹುಮಾನ ಖಂಡಿತ!

ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಪರಿಸರ ಸ್ನೇಹಿ ವಸ್ತುಗಳು ಬಹಳ ಟ್ರೆಂಡ್ ನಲ್ಲಿದೆ. ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಅದರತ್ತ ಗಮನ ಒಲವು ಹೆಚ್ಚು.
ಈ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಮಾದರಿ ಹೆಜ್ಜೆಯೊಂದನ್ನು ಇಡಲಾಗಿದೆ. ಈ ಮೂಲಕ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ವಾಯು ಮಾಲಿನ್ಯ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ದೆಹಲಿ ಸರ್ಕಾರವು ಒಂದು ದಿಟ್ಟ ಹೆಜ್ಜೆ ಇಟ್ಟಿದೆ. ಬುಧವಾರ ಸಂಜೆ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಸೈಕಲ್‌ಗಳಿಗೆ ರೂ.7,500 ವರೆಗೆ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಧನವನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ.

ನಗರದ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನಗಳಿಗಾಗಿ ಮೂರು ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಟರಿ ವಿನಿಮಯ ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವುದಾಗಿ ಸರ್ಕಾರ ಘೋಷಿಸಿತು.

“ಇ-ಬೈಸಿಕಲ್‌ಗಳಿಗೆ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಕಗಳನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಿದ ಮೊದಲ ರಾಜ್ಯ ದೆಹಲಿಯಾಗಿದೆ. OEM ಗಳು (ಮೂಲ ಉಪಕರಣ ತಯಾರಕರು) ಈಗ ವಿವಿಧ ಅರ್ಹ ಮಾದರಿಗಳಿಗಾಗಿ ಸಾರಿಗೆ ಇಲಾಖೆಗೆ ಅನ್ವಯಿಸಬಹುದು. ಅನುಮೋದಿತ ಮಾದರಿಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು http://ev.delhi.gov.in ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗುವುದು. ದೆಹಲಿಯ ಜನರು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಅನುಮೋದಿತ ಮಾದರಿಗಳಲ್ಲಿ ಸಬ್ಸಿಡಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಗಹೋಟ್ ಹೇಳಿದರು.

ನೀತಿಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಕ ಇ-ಸೈಕಲ್‌ಗಳು ಅದರ ಮಾರಾಟದ ಬೆಲೆಯ 25% (ರೂ.5,500 ವರೆಗೆ) ಖರೀದಿಯ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಕ್ಕೆ ಅರ್ಹವಾಗಿರುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಜೊತೆಗೆ ಮೊದಲ 1,000 ವೈಯಕ್ತಿಕ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ರೂ.2,000 ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹವನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ.

ಕಾರ್ಗೋ ಇ-ಸೈಕಲ್‌ಗಳು ಅದರ ಮಾರಾಟದ ಬೆಲೆಯ 33% (ರೂ.1,500 ವರೆಗೆ) ಖರೀದಿ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಕ್ಕೆ ಅರ್ಹವಾಗಿರುತ್ತವೆ. ಜೊತೆಗೆ ಹಳೆಯ ಆಂತರಿಕ ದಹನಕಾರಿ ಎಂಜಿನ್ ವಾಹನಗಳನ್ನು ಸ್ಕ್ರ್ಯಾಪ್ ಮಾಡುವಾಗ ರೂ.3,000 ವರೆಗಿನ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸ್ಕ್ರ್ಯಾಪಿಂಗ್ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಕ (OEM) ನಿಂದ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯ ಕೊಡುಗೆಗೆ ಒಳಪಟ್ಟಿರುತ್ತದೆ.

ಇ-ಸೈಕಲ್‌ಗಳ ಮೇಲಿನ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹವನ್ನು ಇ-ಸೈಕಲ್‌ನ ನಂತರದ ಮಾರಾಟದ ನಂತರ ವಿತರಕರು (ಗ್ರಾಹಕರ ಪರವಾಗಿ) ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಧನವನ್ನು ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ 7-10 ಕೆಲಸದ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಅವರ ಆಧಾರ್‌ ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಿದ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗೆ ಜಮಾ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

Leave A Reply