‘ಮಂಕಿಪಾಕ್ಸ್‌’ ಗಾಗಿ 21 ದಿನಗಳ ಕ್ವಾರಂಟೈನ್ ಕಡ್ಡಾಯ!!

‘ಮಂಕಿಪಾಕ್ಸ್‌’ ಎಂಬುದು ಅಪರೂಪದ ವೈರಲ್‌ ಸೋಂಕಾಗಿದ್ದು, ರೋಗಗ್ರಸ್ಥ ಪ್ರಾಣಿಗಳಿಂದ ಮನುಷ್ಯರಿಗೆ ಹರಡುತ್ತದೆ. ಕೊರೋನ ಸೋಂಕು ಕಡಿಮೆ ಆಗುತ್ತಿದೆ ಅನ್ನುವಷ್ಟರಲ್ಲೇ ಈ ಭಯಾನಕ ಕಾಯಿಲೆ ಹರಡುತ್ತಿದೆ. ಇದರಿಂದ ಸೌಮ್ಯ ಲಕ್ಷಣಗಳಿದ್ದ ರೋಗಿಗಳು ಕೆಲವೇ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಮಾತ್ರ ಇದು ತೀವ್ರ ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.

ಹೀಗಾಗಿ, ಬೆಲ್ಜಿಯಂ ಭಾನುವಾರ ‘ಮಂಕಿಪಾಕ್ಸ್’ ನಿಂದ ಅಂತರ ಕಾಯ್ದುಕೊಳ್ಳಲು 21 ದಿನಗಳ ಕ್ವಾರಂಟೈನ್ ಅನ್ನು ಕಡ್ಡಾಯಗೊಳಿಸಿದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಈ ನಿಯಮ ಪಾಲಿಸಿದ ವಿಶ್ವದ ಮೊದಲ ದೇಶವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಡೈಲಿಮೇಲ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ, 14 ದೇಶಗಳು ವೈರಲ್ ಕಾಯಿಲೆಯ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಬೆಲ್ಜಿಯಂ ಮೂರು ಪ್ರಕರಣಗಳು ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಮಂಕಿಪಾಕ್ಸ್ ಅನ್ನು ಆಫ್ರಿಕಾದ ಹೊರಗೆ ವಿರಳವಾಗಿ ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಶುಕ್ರವಾರದ ವೇಳೆಗೆ, ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ ಎರಡು ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು 50 ಶಂಕಿತ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ 80 ದೃಢಪಡಿಸಿದ ಪ್ರಕರಣಗಳಿವೆ. ಬ್ರಿಟನ್ ಮತ್ತು ಯುಎಸ್ ಸೇರಿದಂತೆ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಮಂಕಿಪಾಕ್ಸ್ ವಿರಳ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಈ ಹಿಂದೆ ಕಂಡುಬಂದಿವೆ, ಆದರೆ ಆಫ್ರಿಕಾ ಪ್ರಯಾಣ ಮಾಡಿದವರು ಈ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿರುವುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.

ಈ ರೋಗವು ಸಿಡುಬಿನಂತೆಯೇ ಇದ್ದು, ಅದೇ ವೈರಸ್ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಸೇರಿದ್ದರೂ, ಅದರ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಸೌಮ್ಯವಾಗಿರುತ್ತವೆ. ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಸೇರಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲದೇ ಜನರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಎರಡರಿಂದ ನಾಲ್ಕು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ರೋಗವು ಸಾಂದರ್ಭಿಕವಾಗಿ ಮಾರಕವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಮಂಕಿಪಾಕ್ಸ್ ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿ ಜ್ವರ, ಶೀತ, ದದ್ದು ಮತ್ತು ಮುಖ ಅಥವಾ ಜನನಾಂಗಗಳ ಮೇಲೆ ಸಿಡುಬಿನಿಂದ ಉಂಟಾದ ಗಾಯಗಳನ್ನು ಹೋಲುತ್ತದೆ. ಸಿಡುಬಿನ ವಿರುದ್ಧ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲಾದ ಲಸಿಕೆಯನ್ನು ಮಂಕಿಪಾಕ್ಸ್‌ಗೆ ಅನುಮೋದಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಹಲವಾರು ಆಂಟಿ-ವೈರಲ್‌ಗಳು ಸಹ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: