ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಧೂಳೆಬ್ಬಿಸಲಿದೆ ಹೊಸ ಟಿವಿಎಸ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಸ್ಕೂಟರ್ | ಒಂದೇ ಚಾರ್ಜ್ ನಲ್ಲಿ 140 ಕಿ.ಮೀ ಓಡುವ ಐಕ್ಯೂಬ್ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯತೆ ಹೇಗಿದೆ ಗೊತ್ತಾ !??

ದೇಶದಲ್ಲಿ ದಿನದಿಂದ ದಿನಕ್ಕೆ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಹನಗಳ ಮೇಲಿನ ಹುಚ್ಚು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದೆ. ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಗ್ರಾಹಕರು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಹನಗಳನ್ನೇ ಹೆಚ್ಚು ನೆಚ್ಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಅಂತೆಯೇ ಇದೀಗ ದೇಶದ ಜನಪ್ರಿಯ ಟಿವಿಎಸ್ ಮೋಟಾರ್ ಕಂಪನಿಯು ಭಾರತೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ 2022 ಐಕ್ಯೂಬ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಸ್ಕೂಟರ್ ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಇದರ ಆರಂಭಿಕ ಆನ್-ರೋಡ್ ಬೆಲೆ ರೂ. 98,564 ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಈ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಸ್ಕೂಟರ್ ಅನ್ನು ಐಕ್ಯೂಬ್, ಐಕ್ಯೂಬ್ ಎಸ್ ಮತ್ತು ಐಕ್ಯೂಬ್ ಎಸ್ ಟಿ ಎಂ ಎಂಬ ಮೂರು ರೂಪಾಂತರಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಅದರ ಎಸ್ ರೂಪಾಂತರದ ಆನ್-ರೋಡ್ ಬೆಲೆಯನ್ನು ರೂ. 1,08,690 ನಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಎಸ್ ಟಿ ಆವೃತ್ತಿಯ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಕಂಪನಿಯು ಇನ್ನೂ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿಲ್ಲ. ಈ ಎಲಿಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಸ್ಕೂಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಆಸಕ್ತಿಯುಳ್ಳವರು ಇದೀಗ ಮೊದಲ ಎರಡು ರೂಪಾಂತರಗಳನ್ನು ಬುಕ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಆದರೆ ಅದರ ಎಸ್ ಟಿ ರೂಪಾಂತರವನ್ನು ಸದ್ಯಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಬುಕ್ ಮಾಡಬಹುದಾಗಿದೆ. ಅದಕ್ಕೂ ಮೊದಲು ಈ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಸ್ಕೂಟರ್ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಯೋಣ ಬನ್ನಿ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಪ್ರಸ್ತುತ, ಟಿವಿಎಸ್ ಐಕ್ಯೂಬ್ ಅನ್ನು ದೇಶಾದ್ಯಂತ 33 ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಅದಲ್ಲದೆ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಇದು ಒಟ್ಟು 52 ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಹೇಳಿದೆ. ಬ್ಯಾಟರಿ ಶ್ರೇಣಿ, ಸ್ಟೋರ್, ಬಣ್ಣಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಪರ್ಕಿತ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಗ್ರಾಹಕರು ಈ ಮೂರು ವಿಭಿನ್ನ ರೂಪಾಂತರಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದಾಗಿದೆ. ಎಲ್ಲಾ ಮೂರು 650 ವ್ಯಾಟ್, 650 ವ್ಯಾಟ್ ಮತ್ತು 1.5 kW ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಚಾರ್ಜರ್ ಆಯ್ಕೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತವೆ.

ಟಿವಿಎಸ್ ಐಕ್ಯೂಬ್ ನ 2022 ಆವೃತ್ತಿಯ ಬೇಸ್ ಮಾಡೆಲ್ ಎಸ್ ಒಂದೇ ಚಾರ್ಜ್‌ನಲ್ಲಿ 100 ಕಿ.ಮೀ ವರೆಗೆ ಓಡಬಹುದು. ಆದರೆ ಅದರ ಉನ್ನತ ಮಾದರಿ ಎಸ್ ಟಿ ಪೂರ್ಣ ಚಾರ್ಜ್‌ನಲ್ಲಿ 140 ಕಿ.ಮೀ ವರೆಗೆ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದೆ. ಈ ಮೂರು ರೂಪಾಂತರಗಳು ಹಿಂದಿನ ಮಾದರಿಯ 75 ಕಿ.ಮೀ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಇದರ ನಂತರ, ನಾವು ಉನ್ನತ ವೇಗವನ್ನು ನೋಡುವುದಾದರೆ ಐಕ್ಯೂಬ್ ನ ಮೂಲ ಮಾದರಿಯ ಗರಿಷ್ಠ ವೇಗವು 78 ಕಿಮೀ /ಗಂ ಆಗಿದ್ದರೆ, ಅದರ ಉನ್ನತ ರೂಪಾಂತರದ ಗರಿಷ್ಠ ವೇಗವು 82ಕಿಮೀ /ಗಂ ಆಗಿದೆ.

2022 ಟಿವಿಎಸ್ ಐಕ್ಯೂಬ್ ನ ಮೂಲ ರೂಪಾಂತರವು 5-ಇಂಚಿನ ಟಿಎಫ್ಟಿ ಪರದೆಯೊಂದಿಗೆ ಕಾಣಸಿಗಲಿದೆ. ಇದನ್ನು ತಿರುವು ನ್ಯಾವಿಗೇಷನ್ ಮತ್ತು ಮೂರು ಬಣ್ಣಗಳಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ ಟಿವಿಎಸ್ ಮೋಟಾರ್ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದ 3.4 ಕಿಲೋವ್ಯಾಟ್-ಗಂಟೆಯ ಬ್ಯಾಟರಿ ಪ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಎಸ್ ರೂಪಾಂತರವು 7-ಇಂಚಿನ ಟಿಎಫ್ಟಿ ಪರದೆ ಮತ್ತು ಐದು-ಮಾರ್ಗ ಜಾಯ್ಸ್ಟಿಕ್, ಸಂಗೀತ ನಿಯಂತ್ರಣಗಳು, ಥೀಮ್ ವೈಯಕ್ತೀಕರಣ, ಪೂರ್ವಭಾವಿ ಅಧಿಸೂಚನೆಗಳು ಮತ್ತು 5 ಬಣ್ಣಗಳೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ ಎನ್ನಲಾಗಿದೆ.

ಟಿವಿಎಸ್ ಐಕ್ಯೂಬ್ ಎಸ್ ಟಿ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಸ್ಕೂಟರ್ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯ:

2022 ಟಿವಿಎಸ್ ಐಕ್ಯೂಬ್ ಎಸ್ ಟಿ ಜೊತೆಗೆ, ಕಂಪನಿಯು 5.1 ಕಿಲೋವ್ಯಾಟ್-ಗಂಟೆಯ ಬ್ಯಾಟರಿ ಪ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ನೀಡಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೇ, ಹೊಸ ಸ್ಕೂಟರ್ 7-ಇಂಚಿನ ಟಿಎಫ್ಟಿ ಟಚ್ ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಮತ್ತು 5-ವೇ ಜಾಯ್‌ಸ್ಟಿಕ್, ಸಂಗೀತ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮತ್ತು ವಾಹನದ ಆರೋಗ್ಯ, 4ಜಿ ಟೆಲಿಮ್ಯಾಟಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಒಟಿಎ ನವೀಕರಣಗಳೊಂದಿಗೆ ಸವಾರಿ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಸ್ಕೂಟರ್ ವಾಯ್ಸ್ ಅಸಿಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಲೆಕ್ಸಾ ಸ್ಕಿಲ್‌ಸೆಟ್‌ನಂತಹ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಸಹ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ಈ ಮಾದರಿಯು 4 ಬಣ್ಣಗಳಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸೀಟಿನ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ 2 ಹೆಲ್ಮೆಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು 32 ಲೀಟರ್ ಸಂಗ್ರಹಣೆಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎನ್ನಲಾಗಿದೆ.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: