ಮದುವೆ ಬಾಡೂಟಕ್ಕೆ ಕೃಷ್ಣಮೃಗ, ನವಿಲಿನ ಮಾಂಸ ರವಾನೆ| ಬೇಟೆಗಾರರ ಬೆನ್ನಟ್ಟಿದ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ಗುಂಡೇಟು !

ಮದುವೆ ಸಮಾರಂಭದ ಬಾಡೂಟಕ್ಕೆ ಅಡುಗೆಗೆ ಕೃಷ್ಣಮೃಗ ಮತ್ತು ನವಿಲನ್ನು ಕೊಂದು ಅವುಗಳ ಮಾಂಸವನ್ನು ತರುತ್ತಿದ್ದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಪೊಲೀಸರ ಕೈಗೆ ಸಿಕ್ಕಿಬಿದ್ದು, ಆರೋಪಿಗಳು ಮೂವರು ಪೊಲೀಸರನ್ನು ಬಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ಆಘಾತಕಾರಿ ಘಟನೆ ನಡೆದಿದೆ.

ಬೇಟೆಗಾರರು ಕೃಷ್ಣಮೃಗ ಮತ್ತು ನವಿಲುಗಳ ಮಾಂಸವನ್ನು ಕಾಡಿನಿಂದ ಮದುವೆ ಪಾರ್ಟಿಗೆ ಕೃಷ್ಣಮೃಗ, ನವಿಲಿನ ಮಾಂಸವನ್ನು ತರುವಾಗ ಪೊಲೀಸರ ಕಣ್ಣಿಗೆ ಬಿದ್ದಿದ್ದಾರೆ. ಕೂಡಲೇ ಅಕ್ರಮ ಬೇಟೆಗಾರರನ್ನು ಸುತ್ತುವರಿಯಲು ಪೊಲೀಸರು ಗ್ರಾಮವನ್ನು ತಲುಪಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಕೂಡಲೇ ಬೇಟೆಗಾರರು ತಮ್ಮ ಸುತ್ತ ಪೊಲೀಸರು ಸುತ್ತುವರೆದಾಗ ಬೇಟೆಗಾರರು ಪೊಲೀಸರತ್ತಲೇ ಮನಬಂದಂತೆ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ. ಇದರ ಜೊತೆಗೆ ಗಾಯಗೊಂಡ ತಮ್ಮ ಜೊತೆಗಾರರನ್ನು ಕೂಡಲೇ ಆ ಜಾಗದಿಂದ ಕರೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗಿದ್ದಾರೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಈ ಘಟನೆ ಮಧ್ಯ ಪ್ರದೇಶದ ಗುನಾ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ನಡೆದಿದೆ. ಈ ಘಟನೆ ಶನಿವಾರ ನಡೆದಿದೆ. ಏಳೆಂಟು ಮಂದಿ ದುಷ್ಕರ್ಮಿಗಳು ನಾಲ್ಕು ಬೈಕಲ್ಲಿ ಅರಣ್ಯದಿಂದ ಬಂದಿರುವುದನ್ನು ಪೊಲೀಸರು ನೋಡಿದ್ದಾರೆ. ಕೂಡಲೇ ಪೊಲೀಸರು ಅವರಿಗೆ ಮುತ್ತಿಗೆ ಹಾಕಿದಾಗ, ಆರೋಪಿಗಳು ಮನಬಂದಂತೆ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಎಸ್‌ಐ ರಾಜುಮಾರ್ ಜಾತವ್, ಹವಾಲ್ದಾರ್ ಸಂತ್ರಮ್ ಮೀನಾ ಮತ್ತು ಕಾನ್ಸ್ಟೇಬಲ್ ನೀರಜ್ ಭಾರ್ಗವ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಪೊಲೀಸರು ಏಳು ಆರೋಪಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ವನ್ಯಜೀವಿ ಸಂರಕ್ಷಣಾ ಕಾಯ್ದೆಯ ಸೆಕ್ಷನ್ 302, 307 ಮತ್ತು ಇತರ ಸೆಕ್ಷನ್‌ಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಈ ವಿಚಾರವಾಗಿ ಸಂಸದ ಸಿಎಂ ಶಿವರಾಜ್ ಸಿಂಗ್ ಚೌಹಾಣ್ ಆಕ್ರೋಶ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಟ್ವೀಟ್ ಮೂಲಕ “ಬೇಟೆಗಾರರನ್ನು ಎದುರಿಸುವಾಗ ನಮ್ಮ ಪೊಲೀಸ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಹುತಾತ್ಮರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅಪರಾಧಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಕಠಿಣ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಲಾಗುವುದು. ಇದು ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಲಿದೆ. ಮೃತ ಪೊಲೀಸರ
ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಸರ್ಕಾರ ತಲಾ ಒಂದು ಕೋಟಿ ಪರಿಹಾರ ಘೋಷಿಸಿದೆ” ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಬೇಟೆಗಾರರಿಗೆ ತಾವು ಪೊಲೀಸರ ಮೇಲೆ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸುತ್ತಿರುವುದು ಗೊತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಅವರು ಅರಣ್ಯ ಇಲಾಖೆಯ ಉದ್ಯೋಗಿ ಎಂದು ಭಾವಿಸಿದ್ದರು. ಎಂಟರ್ ಬಳಿಕ ಪೊಲೀಸರು ಸ್ಥಳ ಪರಿಶೀಲನೆ ನಡೆಸಿದಾಗ 4 ಕೃಷ್ಣಮೃಗಗಳ ತಲೆ ಮತ್ತು 1 ನವಿಲಿನ ಮೃತದೇಹ ಪತ್ತೆಯಾಗಿದೆ.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: