ಹೆಣ್ಣಿನ ತುಟಿ ಹೇಳುತ್ತೆ ಆಕೆಯ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವವನ್ನು !

ಹೆಣ್ಣು ಈ ಜಗತ್ತಿನ ಸುಂದರ ಸೃಷ್ಟಿ ಅಂತ ಹೇಳಿದರೆ ತಪ್ಪಿಲ್ಲ. ಹೆಣ್ಣಿನ ಒಂದೊಂದು ಅಂಗವೂ ಅವರ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವವನ್ನು ಹೇಳುತ್ತದೆಯಂತೆ. ಆದರೆ ನಾವು ಇಲ್ಲಿ ಈಗ ಹೆಣ್ಣಿನ ತುಟಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹಾಗೂ ಅದರ ಸ್ವಭಾವದ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಯೋಣ. ಮಾನವನ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಅಂಗದ ವಿನ್ಯಾಸವು ಅವನ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವವನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ತುಟಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಮನುಷ್ಯನ ಸ್ವಭಾವ ಮತ್ತು ನಡವಳಿಕೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ಮಹಿಳೆಯರ ತುಟಿಗಳೇ ಅವರ ಮುಖದ ಸೌಂದರ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತವೆ. ಆದರೆ ನಿಮಗೆ ಗೊತ್ತಾ ಮಹಿಳೆಯರ ತುಟಿಗಳಿಂದ ಅವರ ಸ್ವಭಾವ ಅಥವಾ ಗುಣಗಳನ್ನು ತಿಳಿಯಬಹುದು.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ದಪ್ಪ ತುಟಿ ಹೊಂದಿರುವವರು ಕೋಪದ ಸ್ವಭಾವವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ, ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಅವರು ತುಂಬಾ ಭಾವುಕರಾಗುತ್ತಾರೆ. ಅವರ ಸ್ವಭಾವ ಸ್ವಲ್ಪ ಹಠಮಾರಿಯಾಗಿದ್ದರೂ, ಅವರ ಮನಸ್ಸು ಚಂಚಲವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ತಾಳ್ಮೆಯ ಕೊರತೆ ಇರುತ್ತದೆ.

ದಪ್ಪನೆಯ ಕೆಳ ತುಟಿಗಳು
ಮೇಲಿನ ತುಟಿಗಿಂತ ದೊಡ್ಡದಾದ ಕೆಳಗಿನ ತುಟಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸಂತೋಷದ-ಅದೃಷ್ಟದ  ಸಂಕೇತ  ಮತ್ತು ಅವರು ಮೋಜು ಮಾಡುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂದು ತಿಳಿದಿರುತ್ತಾರೆ. ಅವರು 9 ರಿಂದ 5 ಕಚೇರಿ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ವಿನೋದ ಮತ್ತು ಶಕ್ತಿಯುತ ಜೀವನಶೈಲಿಯನ್ನು ಬದುಕಲು ಹೊಸ ಗಳಿಕೆಯ ಯೋಜನೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಬದುಕಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ. ಈ ಜನರು ಸಾಹಸವನ್ನು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಯಾವಾಗಲೂ ಹೊಸ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಭೇಟಿ ನೀಡುವ ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಕುತೂಹಲಕಾರಿ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಮತ್ತು, ಹೊಸತನಕ್ಕೆ ತೆರೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

ದಪ್ಪನೆಯ ಮೇಲಿನ ತುಟಿಗಳು
ಕೆಳಗಿನ ತುಟಿಗಳಿಗಿಂತ ಮೇಲ್ಭಾಗದ ತುಟಿಗಳು ತುಂಬಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಸಾಕಷ್ಟು ನಾಟಕ ಪ್ರೇಮಿ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅವರು ತಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ, ಎಲ್ಲರ ಗಮನವನ್ನು ತಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಾಗಿ ಅವರು ಯಾವುದೇ ಅತಿರೇಕಕ್ಕೆ ಕೂಡಾ ಹೋಗಲು ವಿಫಲರಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಅವರ ಉತ್ತಮ ಭಾಗವೆಂದರೆ ಈ ಜನರು ವರ್ಚಸ್ವಿ ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಸುತ್ತಮುತ್ತಲು ಕಾಣುವ ಅತ್ಯಂತ ತಮಾಷೆಯ ಜನರಾಗಿರುತ್ತರೆ. ಅಲ್ಲದೇ ಅವರು ಯಾವುದೇ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಕೂಡಾ ಹಾಸ್ಯದಿಂದ ಜೀವನ ನಡೆಸುತ್ತಾರೆ.

ತೆಳುವಾದ ತುಟಿಗಳು
ತೆಳ್ಳಗಿನ ತುಟಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು ಜಾಗರೂಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಸ್ವತಂತ್ರರು ಮತ್ತು ರಿಸರ್ವ್ಸ್ ಆಗಿರುತ್ತಾರೆ. ಇದಕ್ಕಾಗಿ, ಅವರನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಒಂಟಿ ಎಂದು ತಪ್ಪಾಗಿ ಲೇಬಲ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಅವರು ಏಕಾಂತದಲ್ಲಿ ತುಂಬಾ ಆರಾಮದಾಯಕವಾಗುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಇದು ಸೂಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಸಾಮಾಜಿಕ ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ, ಅವರು ಚರ್ಚೆಯ ಸಾಮಾನ್ಯ ವಿಷಯವನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಅರ್ಥ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಮತ್ತು ಗುಂಪಿನ ಭಾಗವಾಗಬಹುದು. ಈ ಜನರು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಾಧಕರು ಮತ್ತು ದೃಢಸಂಕಲ್ಪವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ.

ಸಾಮಾನ್ಯ ತುಟಿ ಹೊಂದಿರುವ ಮಹಿಳೆಯು ಅಂತಹ ಮಹಿಳೆಯರು ಧರ್ಮದ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಾಂಧವ್ಯ ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಅಂದರೆ ಧಾರ್ಮಿಕ ಸ್ವಭಾವ, ದೇವರಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾಳೆ. ಯಾವುದೇ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡುವ ದೇವರ ಮೊರೆ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ.

ತುಟಿಗಳು ಕೆಂಪಾಗಿರುವ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಮಂಗಳಕರವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಅಂತಹ ಜನರು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಶ್ರೀಮಂತರಾಗುತ್ತಾರೆ.

ಉದ್ದವಾದ ತುಟಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮಹಿಳೆಯರು ಹೆಚ್ಚು ಕೆಲಸದ ಪ್ರಜ್ಞೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಅವರು ತಮ್ಮ ಆಹಾರದ ಮೇಲೆ ನಿರ್ಬಂಧವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದಿಲ್ಲವಂತೆ.

ಮಹಿಳೆಯ ತುಟಿ ಕಪ್ಪಾಗಿದ್ದರೆ ಅಂಥವರು ಬುದ್ಧಿವಂತೆಯರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ತುಂಬ ವೇಗವಾಗಿ ಓದಬಲ್ಲವರಾಗಿದ್ದು, ತಾವು ಹೇಳಬೇಕಾದ್ದನ್ನು ನಿಖರವಾಗಿ ಸಂವಹನ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ತಮ್ಮ ಪತಿಯ ಸೇವೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಈ ಮಹಿಳೆಯರ ತಾರ್ಕಿಕ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ತುಂಬಾ ಹೆಚ್ಚಿರುತ್ತದೆಯಂತೆ.

ಯಾವ ಮಹಿಳೆಗೆ ತುಟಿಯ ಕೆಳಗೆ ಅಲ್ಪ ಪ್ರಮಾಣದ ಕೂದಲಿರುತ್ತದೆಯೋ ಅಂತಹವರು ಬೇರೆಯವರಿಂದ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ನಿಸ್ಸೀಮರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಮೊಂಡುತನದ ಸ್ವಭಾವ ಇರುತ್ತದೆ. ತಮ್ಮ ಅತ್ತೆಯ ಸೇವೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಪತಿಯನ್ನು ಸಂತುಷ್ಟರನ್ನಾಗಿ ಇಡುತ್ತಾರೆ. ಕಲಾತ್ಮಕ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದರಲ್ಲಿ ಪರಿಣತರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ಬೆಟ್ಟ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡುವುದನ್ನು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ.

ತೆಳುವಾದ ಹಾಗೂ ತಿಳಿ ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದ ತುಟಿಯಿರುವ ಮಹಿಳೆಯರು ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷಿಗಳಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ತಮ್ಮ ವೃತ್ತಿ ಬದುಕಿನ ಬಗ್ಗೆ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆ ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ತಮ್ಮ ಪತಿಯ ಜತೆಗೆ ಉತ್ತಮ ಬಾಂಧವ್ಯ ಹಾಗೂ ಪ್ರೀತಿ ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ.

ಯಾವ ಮಹಿಳೆಯ ತುಟಿ ಮಾದಕವಾಗಿರುತ್ತದೋ ಅಥವಾ ವಿಪರೀತ ಆಕರ್ಷಣೀಯವಾಗಿರುತ್ತದೋ ಅಂಥವರು ಬುದ್ಧಿವಂತೆ ಆಗಿರುತ್ತಾರೆ. ಮತ್ತು ಅವರ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಒಂದಕ್ಕೊಂದು ಸಂಬಂಧ ಇರುವುದಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ವಿನಯವಂತೆ ಹಾಗೂ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ಇವರಿಂದ ಕುಟುಂಬದ ಏಳ್ಗೆ ಆಗುತ್ತದೆ.

ಯಾರ ತುಟಿ ದೊಡ್ಡದಾಗಿರುತ್ತದೋ ಅಂಥವರು ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೀರ್ತಿ ಸಂಪಾದಿಸುತ್ತಾರೆ. ತುಂಬ ಶ್ರಮ ಹಾಕದೆ ಎಲ್ಲರ ಗಮನವನ್ನು ಸೆಳೆಯುವಂಥವರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ಮನರಂಜನಾ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಯಶಸ್ಸು ದೊರೆಯುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಇವರು ಯಶಸ್ಸು ಪಡೆಯಬೇಕಾದರೆ ತಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಹೊಯ್ದಾಡುವ ವಿಪರೀತ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಯಾವ ಮಹಿಳೆಯ ತುಟಿ ಕೆಂಪಾಗಿ, ಮೇಲ್ಮುಖವಾಗಿರುತ್ತದೋ ಸಣ್ಣ ವೃತ್ತದಂತೆ ಇದ್ದು, ಚೆರಿ ಹಣ್ಣಿನಂತೆ ಭಾಸವಾಗುತ್ತದೋ ಅಂಥವರ ಆಸೆಗಳಿಗೆ ಕೊನೆಯೇ ಇರುವುದಿಲ್ಲ. ಇವರಿಗೆ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಪಡೆಯಬೇಕು ಎಂಬ ಆಸೆಯಿರುತ್ತದೆ. ಇಂಥವರಿಗೆ ಎಲ್ಲವೂ ಪರ್ಫೆಕ್ಟ್ ಆಗಿಯೇ ಇರಬೇಕು ಎಂಬ ಬಯಕೆ ಜತೆಗೆ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಇತರರನ್ನು ಬಹಳ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಅರ್ಥ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಬಾಳಸಂಗಾತಿಗೆ ಹಾಗೂ ಸ್ನೇಹಿತರಿಗೆ ವಿಶ್ವಾಸದಿಂದ ಇರುತ್ತಾರೆ. ಇತರರಿಗೆ ಸಲಹೆ ನೀಡುವುದರಲ್ಲಿ ಇವರು ಎತ್ತಿದ ಕೈ.

ಯಾರಿಗೆ ದೊಡ್ಡ ಹಾಗೂ ಸ್ವಲ್ಪ ಮಟ್ಟಿಗೆ ಅಗಲವಾದ ತುಟಿ ಇರುತ್ತದೋ ಅಂಥವರು ಇತರ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಬಹಳ ಬೇಗ ಆಕರ್ಷಿಸುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರೀತಿ-ಪ್ರೇಮದ ವಿಚಾರಕ್ಕೆ ಬಂದರೆ ತಮ್ಮ ಬಾಳಸಂಗಾತಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಕಾರಣಕ್ಕೂ ನಿರಾಸೆಗೊಳಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಯಾವ ಮಹಿಳೆಯ ತುಟಿ ಮೇಲ್ಮುಖವಾಗಿಯೂ ಮತ್ತು ಚೂಪಾದ ತಿರುವು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೋ ಅಂಥವರು ಯಾವುದೇ ಕಾರಣಕ್ಕೂ ತಮ್ಮ ರಹಸ್ಯ ಬಿಟ್ಟುಕೊಡುವುದಿಲ್ಲವಂತೆ. ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ಸದೃಢರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ಇಂತಹವರು ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿದ್ದರೆ ಉನ್ನತ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ತಲುಪುತ್ತಾರೆ.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: