ಬಹುಮಹಡಿಗಳ ನಿರ್ಮಾಣ ಕಾರ್ಯದಲ್ಲಿ ಕಟ್ಟಡ ಮುಚ್ಚಲು ಹಸಿರು ಬಟ್ಟೆ ಬಳಸೋದೇಕೆ?

ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ನಿರ್ಮಾಣ ಹಂತದಲ್ಲಿರುವ ಬಹುಮಹಡಿ ಕಟ್ಟಡಗಳನ್ನು ನೀವು ನೋಡಿರಬಹುದು. ಇಂತಹ ನಿರ್ಮಾಣ ಹಂತದಲ್ಲಿರುವ ಕಟ್ಟಡಗಳಮೇಲೆ ಹಸಿರು ಬಟ್ಟೆ ಅಥವಾ ಹಸಿರು ಬಣ್ಣದ ಪರದೆ ಹಾಕಿರುವುದನ್ನು ನೋಡೇ ನೋಡ್ತೀರಾ !

ನಿರ್ಮಾಣ ಹಂತದಲ್ಲಿರುವ ಈ ಬಹುಮಹಡಿ ಕಟ್ಟಡವನ್ನು ಸುತ್ತಲೂ ಮುಚ್ಚಲು ಬಟ್ಟೆ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಈ ಬಟ್ಟೆ ಏಕೆ ಹಸಿರು ಬಣ್ಣದ್ದೇ ಏಕೆ ಎಂಬ ಲಾಜಿಕ್ ಕೆಲವರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಗೊತ್ತು. ಹಾಗಾದ್ರೆ ಕಟ್ಟಡವನ್ನು ಹಸಿರು ಬಟ್ಟೆಯಿಂದ ಏಕೆ ಮುಚ್ಚಲಾಗುತ್ತೆ? ಇಲ್ಲಿದೆ ಈ ಕುತೂಹಲಕಾರಿ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಉತ್ತರ


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಹಸಿರು ಬಣ್ಣವು ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ವೇಗವಾಗಿ ಪ್ರತಿಫಲಿಸುತ್ತದೆ
ಇತರ ಬಣ್ಣಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಹಸಿರು ದೂರದಿಂದ ಗೋಚರಿಸುತ್ತದೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ, ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಬೆಳಕು ಇರುವಾಗಲೂ ಈ ಬಣ್ಣದ ಬಟ್ಟೆಯು ಸುಲಭವಾಗಿ ಗೋಚರಿಸುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಕಟ್ಟಡವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವಾಗ, ಅದನ್ನು ಹಸಿರು ಬಟ್ಟೆಯಿಂದ ಮುಚ್ಚಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಕಾರ್ಮಿಕರ ಗಮನ ಬೇರೆಡೆ ಹರಿಯದಿರಲು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಕಟ್ಟಡದ ನಿರ್ಮಾಣದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹಸಿರು ಬಟ್ಟೆಯಿಂದ ಮುಚ್ಚುವುದರಿಂದ ನಿರ್ಮಾಣ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಕಾರ್ಮಿಕರ ಗಮನವನ್ನು ಬೇರೆಡೆಗೆ ಸೆಳೆಯುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ತುಂಬಾ ಮಂದಿ ಎತ್ತರದ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಭಯಪಡುತ್ತಾರೆ. ಇದು ಸಹಜ ಕೂಡಾ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಮಿಕರು ಎತ್ತರದಿಂದ ಕೆಳಗೆ ನೋಡಿದಾಗ, ಆಗಾಗ್ಗೆ ಭಯಭೀತರಾಗುತ್ತಾರೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಹಸಿರು ಬಣ್ಣದ ಬಟ್ಟೆಯಿಂದ ಕಟ್ಟಡ ಮುಚ್ಚಿದರೆ, ಮನಸ್ಸು ಚಂಚಲವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಈ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಹಸಿರು ಬಣ್ಣದ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಎನ್ನಲಾಗಿದೆ.

ಕಟ್ಟಡ ಕಟ್ಟಲು ಪ್ರಾರಂಭವಾದಾಗ ಈ ಧೂಳು, ಮಣ್ಣು ಮತ್ತು ಸಿಮೆಂಟ್ ಕಣಗಳು ಪ್ರತಿದಿನ ನಿರ್ಮಾಣ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಹಾರುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತವೆ ಎಂದು ಮತ್ತೊಂದು ವಾದವನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ನಿರ್ಮಾಣ ಹಂತದಲ್ಲಿರುವ ಕಟ್ಟಡದ ಬಳಿ ವಾಸಿಸುವ ಜನರು ಸಾಕಷ್ಟು ತೊಂದರೆ ಅನುಭವಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಕಟ್ಟಡವನ್ನು ಬಟ್ಟೆಯಿಂದ ಮುಚ್ಚುವುದರಿಂದ ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯು ಸಾಕಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಧೂಳಿನ ಕಣಗಳು ಹೊರಬರುವುದಿಲ್ಲ.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: