ನೀವು ಪ್ರಯಾಣ ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೀರಾ ? ಹಾಗಾದರೆ ನಿಮ್ಮ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ನಲ್ಲಿ ಈ ಆ್ಯಪ್ ಇರಲೇಬೇಕು !

ಪ್ರಯಾಣ ಯಾರಿಗೆ ತಾನೇ ಇಷ್ಟ ಆಗಲ್ಲ ಹೇಳಿ ? ಎಲ್ಲರೂ ಬಿಜಿ ಕೆಲಸದಿಂದ ಒಮ್ಮೆ ಹೊರಗೆ ಎಲ್ಲಾದರೂ ದೂರ ಹೋಗಿ ದಿನ ಕಳೆಯಬೇಕು ಯಾವುದೇ ಜಂಜಾಟವಿಲ್ಲದೇ ಎಂದು ಅನಿಸುವುದು ಸಹಜ. ಹಾಗಾಗಿ ಕೆಲವೊಂದು ಸಮಯ ಕೆಲಸದಿಂದ ದೂರ ಪ್ರಯಣಕ್ಕೆ ಕೆಲವರು ಹೋಗುತ್ತಾರೆ. ಮನಸ್ಸಿಗೆ ಇದು ರಿಲ್ಯಾಕ್ಸೇಶನ್ ದೊರಕುತ್ತದೆ. ದೂರದ ಬೆಟ್ಟ, ಗುಡ್ಡ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಟ್ರಕ್ಕಿಂಗ್ ಮಾಡುವುದು ಖುಷಿ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಎಲ್ಲರೂ ಎಲ್ಲಾದರೂ ದೂರ ಹೋಗೋ ಮೊದಲು ಕೆಲವೊಂದು ಪ್ರವಾಸದ ಪೂರ್ವ ಸಿದ್ಧತೆ ಮಾಡುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ತೊಂದರೆ ಅನುಭವಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.

ಪ್ರವಾಸದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಬ್ಯಾಟರಿ ಮತ್ತು ಪವರ್‌ಬ್ಯಾಂಕ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಎಲ್ಲರೂ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಇನ್ನು ಬೇರೆ ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ಪ್ರವಾಸ ಮಾಡುವವರು, ವಿದೇಶಗಳನ್ನು ಸುತ್ತಲು ಬಯಸುವವರು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಿದ್ಧತೆ ಮಾಡುವುದು ಮುಖ್ಯ. ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಫೋನ್ ಬ್ಯಾಟರಿ ಜೊತೆಗೆ ಕೆಲವೊಂದು ಉಪಯುಕ್ತ ಆಪ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದುವುದು ಉತ್ತಮ. ಹಾಗಾದರೇ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ತಮ್ಮ ಪ್ರವಾಸದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹೊಂದಿರಬೇಕಾದ ಕನಿಷ್ಠ 5 ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮುಂದೆ ತಿಳಿಯೋಣ ಬನ್ನಿರಿ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ವಿದೇಶಕ್ಕೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸುವುದಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಭಾಷೆಯ ನಿರ್ಬಂಧಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಚಿಂತೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ‘ ಗೂಗಲ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್ ಲೇಟರ್’ ಸರಿಯಾದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್. ಈ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಮೂಲಕ, ನೀವು ಏನು ಬೇಕಾದರೂ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಮತ್ತು ಯಾರೊಂದಿಗೂ ಏನು ಬೇಕಾದರೂ ಮಾತನಾಡಬಹುದು. ಆದ್ದರಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ಪ್ರವಾಸದಲ್ಲಿರುವಾಗ ನೀವು ಈ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು.

ದೂರ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ಹೋಗುವ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಒಂದು ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಹವಾಮಾನವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುವುದು. ನೀವು ಪ್ರವಾಸದಲ್ಲಿರುವಾಗ, ನೀವು ಹವಾಮಾನವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕು- ಮಳೆ ಅಥವಾ ಗಾಳಿ ಅಥವಾ ಬಿಸಿಲು ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಯಲು ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ನೀವು ಸಿದ್ಧರಾಗಿ ಹೊರಡಬಹುದು. ದಿನ ವ್ಯರ್ಥವಾಗದಿರಬಹುದು. ಆಪ್ ಸ್ಟೋರ್ ಮತ್ತು ಗೂಗಲ್ ಪ್ಲೇ ಸ್ಟೋರ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಯಾವುದೇ ಹವಾಮಾನ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ನೀವು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬಹುದು.

ಬಹು ದೇಶಗಳಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡುವವರಾಗಿದ್ದರೆ XE ಕರೆನ್ಸಿ ಹೊಂದಲು ಉತ್ತಮ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಆಗಿದೆ. ಈ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಬಹು ದೇಶಗಳಿಗೆ ಕರೆನ್ಸಿ ವಿನಿಮಯ ದರಗಳ ಕುರಿತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದ ಬಳಕೆದಾರರು ಅದಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಬಹುದು.

ಉಬರ್/ಕ್ಯಾಬ್ ಸೇವೆ ಇದೆಯೇ ಎನ್ನುವುದನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಉಬರ್ ಇರುವ ದೇಶಕ್ಕೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಒಳ್ಳೆಯದು. ಆದರೆ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಸ್ಥಳೀಯ ಕ್ಯಾಬ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು.

Viber ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ನೀವು ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಬಳಸಿದರೆ ಈ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನ ಹ್ಯಾಂಗ್ ಸಿಗುತ್ತದೆ. ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಯಾರಿಗಾದರೂ ಉಚಿತವಾಗಿ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲು ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುವ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಬಳಸಲು ಇದು ಉಚಿತವಾಗಿದೆ. ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾಗಿರುವುದು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸಂಪರ್ಕವಾಗಿದೆ. ಬಳಕೆದಾರರು ಈ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನಿಂದ ಕರೆ ಕೂಡಾ ಮಾಡಬಹುದು.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: