ಮಹಾಮಾರಿ ‘ಕೊರೊನಾ’ ಸೋಂಕಿತರ ಸಂಖ್ಯೆ ಏರಿಕೆ ಕಂಡ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಈ ನಗರದಲ್ಲಿ ಲಾಕ್ಡೌನ್ ಜಾರಿಗೊಳಿಸಿದ ಸರ್ಕಾರ!!

ಕೊರೊನಾ ಸೋಂಕಿತರ ಸಂಖ್ಯೆ ಏರಿಕೆ ಕಂಡ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆ ಕ್ರಮವಾಗಿ ಚೀನಾದ ಶಾಂಘೈ ನಲ್ಲಿ ಇಂದಿನಿಂದ ಹಂತಹಂತವಾಗಿ ಲಾಕ್ಡೌನ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರದ ಮೂಲಗಳು ನಿನ್ನೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಚೀನಾದ 25 ಮಿಲಿಯನ್ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಅತಿದೊಡ್ಡ ನಗರವು ಸೋಮವಾರದಿಂದ ಐದು ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ಮಾಡಲಿದೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರ ಹೇಳಿದೆ, ನಂತರ ಏಪ್ರಿಲ್ 1 ರಿಂದ ಅದರ ಪಶ್ಚಿಮ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಲಾಕ್ಡೌನ್ ಇರುತ್ತದೆ.ಲಾಕ್ಡೌನ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಬಸ್ ಗಳು , ಟ್ಯಾಕ್ಸಿಗಳು ಮತ್ತು ನಗರದ ವ್ಯಾಪಕ ಸುರಂಗಮಾರ್ಗ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಸಹ ಮುಚ್ಚಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಪ್ರಕಟಣೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಚೀನಾದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆರೋಗ್ಯ ಆಯೋಗವು ಭಾನುವಾರ 4,500 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಹೊಸ ದೇಶೀಯವಾಗಿ ಹರಡುವ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ, ಇದು ಹಿಂದಿನ ದಿನಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ 1,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ಆರ್ಥಿಕತೆಗಳ ಒಳಿತಿಗಾಗಿ ಪೂರ್ವ ಚೀನಾದ ಬಂದರು ಮತ್ತು ಹಣಕಾಸು ಕೇಂದ್ರವನ್ನು ನಡೆಸುವುದು ಅನಿವಾರ್ಯ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: