ಕೇವಲ 60 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯುವ ಈ ಬೆಳೆಗೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿದೆ ಭಾರೀ ಡಿಮ್ಯಾಂಡ್ !! | ರೈತರಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಆದಾಯ ತಂದು ಕೊಡುವ ಈ ಬೆಳೆಯ ಕುರಿತು ಇಲ್ಲಿದೆ ಒಂದಷ್ಟು ಮಾಹಿತಿ

ರೈತ ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಕೃಷಿಯೊಂದಿಗೆ ಲಾಭ ಪಡೆಯಬಹುದಾದ ಬೆಳೆಗಳನ್ನೂ ಬೆಳೆಯುತ್ತಾನೆ. ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಅದಕ್ಕೆ ಪೂರಕವಾದ ಹಲವು ಯೋಜನೆಗಳು ಜಾರಿಗೆ ಬಂದಿದ್ದು, ಕೃಷಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹ ಸಿಗುತ್ತಿದೆ. ಹೀಗಿರುವಾಗ ರೈತರಿಗೆ ನಿವ್ವಳ ಲಾಭ ತಂದುಕೊಡುವ ಬೀಟ್ರೂಟ್ ಕೃಷಿಯ ಕುರಿತು ಇಲ್ಲಿದೆ ಮಾಹಿತಿ.

ಹೌದು ಈ ಕೃಷಿ ಮಾಡಿ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಲಾಭ ಗಳಿಸಬಹುದು. ಬೀಟ್ರೂಟ್ ಅನ್ನು ಸಲಾಡ್ ಆಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಅದಲ್ಲದೆ ಇದು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ತುಂಬಾ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾದ ಬೆಳೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಇದನ್ನು ದೇಶದ ವಿವಿಧ ಪ್ರಾಂತ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಭಾರತದ ಬಹುತೇಕ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಸದಾ ಬೇಡಿಕೆ ಇದ್ದೇ ಇರುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಕೆಜಿಗೆ ಸರಾಸರಿ 40 ರಿಂದ 50 ರೂಪಾಯಿ ಮಾರಾಟವಾಗುತ್ತದೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ದೇಶದ ವಿವಿಧ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಸಕ್ಕರೆ ಬೀಟ್ ಅನ್ನು ವಿವಿಧ ಅವಧಿಗಳಿಗೆ ಬೆಳೆಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅದರಲ್ಲೂ ಈ ಕೃಷಿಯನ್ನು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಇದರ ಕೃಷಿ ಫೆಬ್ರವರಿ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಚ್ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ನಗರಗಳ ಜನರು ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಬಳಕೆಗಾಗಿ ಕುಂಡಗಳಲ್ಲಿ ಬೀಟ್ರೂಟ್ ಅನ್ನು ಸಹ ನೆಡಬಹುದು.

ಬೀಟ್ರೂಟ್ನಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ವಿಧಗಳಿವೆ. ಬೀಟ್ರೂಟ್ ರೋಮನ್ಸ್ಕಯಾ, ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್ ಡಾರ್ಕ್ ರೆಡ್, ಈಜಿಪ್ಟಿಯನ್ ಕ್ರಾಸ್ಬಿ, ಕ್ರಿಮ್ಸನ್ ಗ್ಲೋಬ್ ಮತ್ತು ಅರ್ಲಿವಾಂಡರ್ ಮುಂತಾದ ಪ್ರಭೇದಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಬೆಳೆಯಲ್ಲಿ ಹಲವು ದೇಶೀಯ ತಳಿಗಳೂ ಇವೆ.

ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಬಿತ್ತನೆ ಮಾಡಿದ 50 ರಿಂದ 60 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಸಕ್ಕರೆ ಬೀಟ್ ಕೃಷಿ ಸಿದ್ಧವಾಗುತ್ತದೆ. 70 ರಿಂದ 80 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಸಿದ್ಧವಾಗುವ ಕೆಲವು ಹೈಬ್ರಿಡ್ ಬೆಳೆಗಳೂ ಇವೆ. ಅದರ ಬಿತ್ತನೆಗಾಗಿ, ಸಮತಟ್ಟಾದ ಮತ್ತು ಲೋಮಮಿ ಮಣ್ಣಿನೊಂದಿಗೆ ಮರಳು ಮಣ್ಣು ಅಗತ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಇದು ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಮಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಸುಲಭವಾಗಿ ತಯಾರಿಸಬಹುದಾದ ಅಂತಹ ಬೆಳೆ ಆದರೆ ಅದರ ಉತ್ಪಾದನೆಯಲ್ಲಿ ವ್ಯತ್ಯಾಸವಿದೆ. ಅದನ್ನು ನೆಡಲು, ಸಣ್ಣ ಕ್ವಾರಿಗಳನ್ನು ಮಾಡಿ ನೆಡಬಹುದು.

ಈ ಬೆಳೆಗೆ ಮಳೆ ನೀರು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ಆದರೆ ಸಕಾಲಕ್ಕೆ ಮಳೆ ಬಾರದಿದ್ದರೆ 10 ರಿಂದ 12 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಕೃಷಿಗೆ ನೀರು ಕೊಡಬಹುದು. ಈ ಬೆಳೆಯೊಂದಿಗೆ ತೇವಾಂಶವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ತೇವಾಂಶ ಇರುವ ಕಾರಣ ಇದರ ಬೆಳೆ ಚೆನ್ನಾಗಿದೆ. ಉಳಿದಂತೆ ಮಣ್ಣಿನ ಪ್ರಕಾರ ನೀರು ಹಾಕಬಹುದು. ಒಂದು ಹೆಕ್ಟೇರ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಕ್ಕರೆ ಬೀಟ್ರೂಟ್ ಬೆಳೆ 150 ಕ್ವಿಂಟಾಲ್‌ನಿಂದ 200 ಕ್ವಿಂಟಾಲ್‌ವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬೆಲೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಇದರ ಬೆಲೆ ಕೆಜಿಗೆ 50 ರಿಂದ 100 ರೂ. ಈ ಬೆಳೆ ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶದಿಂದ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿರುವ ಕಾರಣ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಬೇಡಿಕೆಯಿದೆ.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: