ಒಮ್ಮೆ ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡಿದರೆ 250 ಕಿ.ಮೀ ಓಡಬಲ್ಲ ಭಾರತದ ಮೊದಲ ಸಂಪೂರ್ಣ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಮೋಟಾರ್ ಸೈಕಲ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಲಗ್ಗೆ | ಈ ಕ್ರೂಸರ್ ಬೈಕ್ ನ ವಿಶಿಷ್ಟತೆ ಇಲ್ಲಿದೆ ನೋಡಿ

ಇದು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಯುಗ. ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಹೊಸ ಹೊಸ ಕಂಪನಿಯ ಹೊಸ ಹೊಸ ಮಾಡೆಲ್ ಗಳ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಗಾಡಿಗಳು ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತದೆ. ಪೆಟ್ರೋಲ್ ದರ ಏರಿಕೆಯ ನಂತರವಂತೂ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಗಾಡಿಗಳಿಗೆ ಬೇಡಿಕೆ ತುಂಬಾನೇ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಹಾಗೆಯೇ ಇದೀಗ ಭಾರತದ ಮೊದಲ ಸಂಪೂರ್ಣ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಮೋಟಾರ್ ಸೈಕಲ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಲಗ್ಗೆ ಇಡುತ್ತಿದೆ.

Ad Widget

ಕೊಮಾಕಿ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವೆಹಿಕಲ್ಸ್ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ತನ್ನ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಹುನಿರೀಕ್ಷಿತ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕ್ರೂಸರ್ ಮೋಟಾರ್‌ಸೈಕಲ್ ಅನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದೆ. ಇದು ಭಾರತದ ಮೊದಲ ಸಂಪೂರ್ಣ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಮೋಟಾರ್ ಸೈಕಲ್ ಆಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದೆ. ಕಂಪನಿಯು ಈ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಬೈಕ್‌ನ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಜನವರಿ 16 ರಂದು ಪ್ರಕಟಿಸಲಿದೆ. ಕೊಮಾಕಿ ರೇಂಜರ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಈ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಮೋಟಾರ್‌ಸೈಕಲ್ ಅನ್ನು ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ಕ್ರೂಸರ್ ವಿನ್ಯಾಸದಲ್ಲಿ ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿದೆ, ಇದು ನೋಟದಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಸುಂದರವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಪಡಿಸಿದ ಬಜಾಜ್ ಅವೆಂಜರ್‌ನಂತೆ ಕಾಣುತ್ತದೆ.

Ad Widget . . Ad Widget . Ad Widget .
Ad Widget

ಕೊಮಾಕಿ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವೆಹಿಕಲ್ಸ್ ಇದನ್ನು ಬಹಳ ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿ ತಯಾರಿಸಿದ್ದು, ಮೋಟಾರ್‌ಸೈಕಲ್ ಹೊಳೆಯುವ ಕ್ರೋಮ್ ಅಲಂಕಾರವನ್ನು ಪಡೆದಿದೆ. ಅದು ಅದರ ರೆಟ್ರೊ-ಶೈಲಿಯ ರೌಂಡ್ ಎಲ್‌ಇಡಿ ಹೆಡ್‌ಲ್ಯಾಂಪ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಎದ್ದು ಕಾಣುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೇ, ಕ್ರೋಮ್ ಅಲಂಕಾರದಲ್ಲಿ ಹೆಡ್‌ಲ್ಯಾಂಪ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಎರಡು ಸುತ್ತಿನ ಆಕಾರದ ಸಹಾಯಕ ಲ್ಯಾಂಪ್‌ಗಳನ್ನು ಸಹ ಇಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಈ ಹೆಡ್‌ಲ್ಯಾಂಪ್‌ನ ಎರಡೂ ಬದಿಯಲ್ಲಿ ರೆಟ್ರೊ-ಥೀಮ್ ಸೈಡ್ ಇಂಡಿಕೇಟರ್‌ಗಳೂ ಇವೆ. ವಿಶಾಲವಾದ ಹ್ಯಾಂಡಲ್‌ಬಾರ್, ಸಿಂಗಲ್-ಪಾಡ್ ಇನ್‌ಸ್ಟ್ರುಮೆಂಟ್ ಕ್ಲಸ್ಟರ್, ಫ್ಯೂಯಲ್ ಟ್ಯಾಂಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೊಳೆಯುವ ಕ್ರೋಮ್-ಅಲಂಕೃತ ಡಿಸ್‌ಪ್ಲೇ ಹೊಂದಿರುವ ಕೊಮಾಕಿ ರೇಂಜರ್ ಬಜಾಜ್ ಅವೆಂಜರ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ.

Ad Widget
Ad Widget Ad Widget

ಕೊಮಾಕಿ ರೇಂಜರ್ ವಾಹನದಲ್ಲಿ ರೈಡರ್ ಸೀಟ್ ಕೆಳಭಾಗದಲ್ಲಿದೆ. ಆದರೆ ಹಿಂಭಾಗದ ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ಆರಾಮದಾಯಕ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕಾಗಿ, ಹಿಂಭಾಗದ ಸೀಟಿನಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಕ್‌ರೆಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ. ಬೈಕ್‌ನ ಎರಡೂ ಬದಿಯಲ್ಲಿರುವ ಗಟ್ಟಿಯಾದ ಪೆನಿಯರ್‌ಗಳು ಇದನ್ನು ದೂರದವರೆಗೆ ಕ್ರಮಿಸಲು ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಸೈಡ್ ಇಂಡಿಕೇಟರ್‌ಗಳಿಂದ ಸುತ್ತುವರಿದಿರುವ ಸುತ್ತಿನ ಎಲ್ಇಡಿ ಟೈಲ್‌ಲೈಟ್‌ಗಳು ಸಹ ಇವೆ. ಬೈಕ್ ಉಳಿದ ವಿನ್ಯಾಸಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಇದು ಲೆಗ್ ಗಾರ್ಡ್‌ಗಳು, ನಕಲಿ ಎಕ್ಸಾಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ಕಪ್ಪು ಮಿಶ್ರಲೋಹದ ಚಕ್ರಗಳಂತಹ ವಿವಿಧ ಭಾಗಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

ರೇಂಜರ್ ಇವಿಯನ್ನು ಒಂದೇ ಚಾರ್ಜ್‌ನಲ್ಲಿ 250 ಕಿ.ಮೀ ವರೆಗೆ ಓಡಿಸಬಹುದು:

5,000 ವ್ಯಾಟ್ ಮೋಟಾರ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಬರಲಿರುವ ರೇಂಜರ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕ್ರೂಸರ್‌ನೊಂದಿಗೆ 4 kWh ಬ್ಯಾಟರಿ ಪ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ನೀಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಕೊಮಾಕಿ ಈಗಾಗಲೇ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದೆ. ರೇಂಜರ್ ಇವಿಯನ್ನು ಒಂದು ಬಾರಿಗೆ ಪೂರ್ಣ ಚಾರ್ಜ್‌ನಲ್ಲಿ 250 ಕಿ.ಮೀ ವರೆಗೆ ಓಡಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದೆ. ಈ ಶ್ರೇಣಿಯೊಂದಿಗೆ, ಕೊಮಾಕಿಯ ಈ ಇವಿ ಭಾರತದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಶ್ರೇಣಿಯ ಮೋಟಾರ್‌ಸೈಕಲ್ ಆಗಲಿದೆ. ಈ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಬೈಕ್ ಅನ್ನು ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ವಿಭಿನ್ನ ಹವಾಮಾನದಲ್ಲಿ ಓಡಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದೆ.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: