ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ನೋಡಿ ಬೇಸರವಾಗಿದ್ದೀರಾ?? | ಹಾಗಿದ್ರೆ ಈ ಮುಂಜಾಗೃತಾ ಕ್ರಮಗಳಿಂದ ಬಿಲ್ ಮೊತ್ತ ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಿ !!

ವಿದ್ಯುತ್ ಬಳಕೆ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕೆ ಖರ್ಚು ಮಾಡುವ ಹಣವು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಆದಾಯದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಇಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ ಕಡಿಮೆಯಾಗಬೇಕು, ಉಳಿತಾಯ ಹೆಚ್ಚಾಗಲಿ ಎಂಬುದು ಎಲ್ಲರ ಆಶಯ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಯಾವುದೇ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡದೆಯೇ ಪ್ರತಿ ತಿಂಗಳು ನಿಮ್ಮ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ ಅನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಕೆಲವು ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ ಬನ್ನಿ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget
Ad Widget

Ad Widget

ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಮನೆಯಲ್ಲೂ ಬಲ್ಬ್, ಫ್ಯಾನ್, ಕೂಲರ್, ಎಸಿ ಟು ಮೈಕ್ರೋವೇವ್, ಫ್ರಿಡ್ಜ್, ಹೀಟರ್, ಗೀಸರ್ ಮುಂತಾದ ವಸ್ತುಗಳಿರುತ್ತವೆ. ಇವುಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡೆ ಎಂದು ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ಲನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.


Ad Widget

ಅಡುಗೆಮನೆಯಲ್ಲಿ ಈ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಿ:

ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ರೆಫ್ರಿಜರೇಟರ್‌ನ ತಾಪಮಾನವನ್ನು ಕೆಲವು ಡಿಗ್ರಿಗಳಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ವಿದ್ಯುತ್ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು. ತಾಜಾ ಆಹಾರಕ್ಕಾಗಿ 36-38 ಡಿಗ್ರಿ ಫ್ಯಾರನ್ಹೀಟ್ ತಾಪಮಾನವು ಸಾಕು. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಫ್ರಿಜ್‌ಗಳು ಅಗತ್ಯಕ್ಕಿಂತ 5-6 ಡಿಗ್ರಿ ಕಡಿಮೆ ತಾಪಮಾನವನ್ನು ಹೊಂದುವಂತೆ ಪ್ರೋಗ್ರಾಮ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ, ಫ್ರೀಜರ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿಸುವ ಮಾನದಂಡವನ್ನು ಶೂನ್ಯದಿಂದ 5 ಡಿಗ್ರಿ ಫ್ಯಾರನ್ಹೀಟ್ಗೆ ಹೊಂದಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಇದಲ್ಲದೆ, ಫ್ರಿಜ್ ಮತ್ತು ಫ್ರೀಜರ್ ಅನ್ನು ಯಾವಾಗಲೂ ಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಇರಿಸಬೇಕು. ಏಕೆಂದರೆ ಇದನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಸರಕುಗಳನ್ನು ತಂಪಾಗಿಸಲು ಕಡಿಮೆ ಶಕ್ತಿಯು ವ್ಯಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದರ ಮೂಲಕ, ಕಡಿಮೆ ಶಕ್ತಿಯ ಬಳಕೆಯೊಂದಿಗೆ ನೀವು ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ಫ್ರಿಜ್ ಅನ್ನು ತಂಪಾಗಿರಿಸಬಹುದು. ಅಲ್ಲದೆ, ಫ್ರಿಜ್ ಖರೀದಿಸುವಾಗ ಎನರ್ಜಿ ಸೇವರ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಿ.

ರಾತ್ರಿ ಬಟ್ಟೆ ಒಗೆಯುವುದು:

ನಿಮ್ಮ ವಾಷಿಂಗ್ ಮೆಷಿನ್ ಅನ್ನು ಸಮಯಕ್ಕೆ ಸರಿಯಾಗಿ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಿ. ಇದರಿಂದ ಡ್ರೈಯರ್ ಹೆಚ್ಚಿನ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಚಲಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ತೊಳೆಯುವಾಗ ಕಡಿಮೆ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ದಿನದ ಪೀಕ್ ಅವರ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಶಕ್ತಿಯ ವ್ಯಯ ಹೆಚ್ಚು ಆಗುವುದರಿಂದ ಬಟ್ಟೆ ಒಗೆಯಲು ರಾತ್ರಿ ಸಮಯ ಹೆಚ್ಚು ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ. ತಣ್ಣೀರಿನಲ್ಲಿ ಬಟ್ಟೆ ಒಗೆಯುವುದು ಯಾವಾಗಲೂ ಉತ್ತಮವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಈ ರೀತಿ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ವಾಷರ್‌ನ ತಾಪಮಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ದೊಡ್ಡ ಬಟ್ಟೆಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಡ್ರೈಯರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುವುದು ಯಾವಾಗಲೂ ಸರಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಸಾಕ್ಸ್, ಒಳ ಉಡುಪು ಮತ್ತು ಕರವಸ್ತ್ರದಂತಹ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಡ್ರೈಯರ್ ಇಲ್ಲದೆ ಸುಲಭವಾಗಿ ಒಣಗಿಸಬಹುದು. ಇದನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನೀವು ಕಡಿಮೆ ಸಮಯಕ್ಕೆ ಯಂತ್ರವನ್ನು ಚಲಾಯಿಸುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ವಿದ್ಯುತ್ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

ಎಲ್ಇಡಿ ಬಲ್ಬ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ವಿದ್ಯುತ್ ಉಳಿತಾಯ:

ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಅಳವಡಿಸಿರುವ ಬಲ್ಬ್‌ಗಳು ಎಲ್‌ಇಡಿ (LED) ಆಗಿರುವ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಿ, ಇದರಿಂದ ವಿದ್ಯುತ್ ಉಳಿತಾಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಸಾಮಾನ್ಯ ಬಲ್ಬ್‌ಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಎಲ್‌ಇಡಿ ಬಲ್ಬ್‌ಗಳು ವಿದ್ಯುತ್ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಶೇಕಡಾ 80 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಮನೆಯ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಬೋರ್ಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಪವರ್ ಸ್ಟ್ರಿಪ್ ಬಳಸಿ, ಈ ರೀತಿ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನೀವು ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಹೋಗುವಾಗ ಪ್ರತಿ ಸ್ವಿಚ್ ಆಫ್ ಮಾಡುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಇಡೀ ಮನೆಯ ವಿದ್ಯುತ್ ಅನ್ನು ಒಂದೇ ಬಾರಿಗೆ ಕಡಿತಗೊಳಿಸಬಹುದು.

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: