ವಾಹನ ಸವಾರರೇ ಎಚ್ಚರಿಕೆ | ಮೂರುಬಾರಿ ರಾಂಗ್ ಸೈಡಲ್ಲಿ ವಾಹನ ಚಲಾಯಿಸಿದರೆ ನಿಮ್ಮ ಚಾಲನಾ ಪರವಾನಿಗೆಯೇ ರದ್ದು !!

ನವದೆಹಲಿ:ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಅಪಘಾತಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಬಾಲಾಯಿಸುವುದು ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ.ದೇಶದ ಹಲವು ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಅಪಾಯಕಾರಿ ವಾಹನ ಚಾಲನೆಯ ಮೇಲೆ ಈಗ ವಿಶೇಷ ನಿಗಾ ಇಡಲಾಗಿದೆ.ಇಂತಹ ಬದಲಾವಣಾನಿಯಮ ನಮ್ಮ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲೂ ಬರುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಿಂತ ಅವಶ್ಯಕತೆ ಹೆಚ್ಚೇ ಇದೆ.

ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಯುಪಿ, ಹರಿಯಾಣ, ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶ ಮತ್ತು ಬಿಹಾರದಂತಹ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ತಪ್ಪಾಗಿ ವಾಹನ ಚಲಾಯಿಸಿದರೆ, ಈಗ ನಿಮ್ಮ ಚಾಲನಾ ಪರವಾನಗಿಯನ್ನು ದಂಡದ ಜೊತೆಗೆ ರದ್ದುಗೊಳಿಸಬಹುದು.ಯುಪಿಯ ಗಾಜಿಯಾಬಾದ್‌ನಲ್ಲಿ,ಮೂರನೇ ಬಾರಿಗೆ ತಪ್ಪು ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಚಾಲನೆ ಮಾಡಿದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಚಾಲನಾ ಪರವಾನಗಿಯನ್ನು ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.


Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಗಾಜಿಯಾಬಾದ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಳೆದ ಎರಡು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ರಾಂಗ್‌ ಸೈಡ್‌ನಲ್ಲಿ ವಾಹನ ಚಲಾಯಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ 5 ಸಾವಿರಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಚಲನ್ ವಿಧಿಸಲಾಗಿದೆ. ಹೀಗಿದ್ದರೂ ಜನರು ನಿಯಮ ಉಲ್ಲಂಘಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇದನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು, ಯುಪಿ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಪೊಲೀಸರು ಈಗ ಗಾಜಿಯಾಬಾದ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೂರನೇ ಬಾರಿಗೆ ನೀವು ರಾಂಗ್ ಸೈಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಚಾಲನೆ ಮಾಡುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಹಿಡಿದರೆ ಡ್ರೈವಿಂಗ್ ಪರವಾನಗಿಯನ್ನು ಅಮಾನತುಗೊಳಸುತ್ತಾರೆ.

ಆದ್ದರಿಂದ, ಈಗ ಗಾಜಿಯಾಬಾದ್‌ನಂತೆ, ದೇಶದ ಇತರ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಉಪಕ್ರಮವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು.ಏಕೆಂದರೆ ನಿರಂತರ ದಂಡದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಜನರು ಬದಲಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ.ಸಂಚಾರ ನಿಯಮ ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದರೆ ದಂಡದ ಜತೆಗೆ ಈಗ ಜೈಲು ಶಿಕ್ಷೆಯೂ ಆಗಿದೆ.ಹೊಸ ಮೋಟಾರು ಕಾಯಿದೆಯಲ್ಲಿ, ರಸ್ತೆ ಅಪಘಾತಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಕಾಂಕ್ರೀಟ್ ನಿಬಂಧನೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲಾಗಿದ್ದು,ಸಂಚಾರ ನಿಯಮ ಉಲ್ಲಂಘನೆಗಾಗಿ ದಂಡವನ್ನು ಬಿಗಿಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ ಚಾಲನಾ ಪರವಾನಗಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಆರ್‌ಸಿ ಮತ್ತು ವಾಹನ ವಿಮೆಯಂತಹ ನಿಯಮಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಪ್ರಮುಖ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: