ಸೈಫ್ ಅಲಿಖಾನ್ 5000 ಕೋಟಿ ಆಸ್ತಿ ಮಕ್ಕಳಿಗ್ಯಾರಿಗೂ ಸಿಗಲ್ಲ, ಯಾಕೆ?

ತಂದೆ ಕೋಟ್ಯಾಧಿಪತಿಯಾದ್ರೂ ತಾವೇ ದುಡಿಯಬೇಕಾ ಸೈಫ್ ಮಕ್ಕಳು.ಸೈಫ್ ಅಲಿಖಾನ್ನನ್ನು ಪಟೌಡಿಯ ನವಾಬು ಎಂದು ಕರೆಯುವುದಿಲ್ಲ. ನವಾಬರ ವರ್ಗ ಮತ್ತು ಶೈಲಿಯ ಹೊರತಾಗಿ, ಸೈಫ್ ಅಲಿ ಖಾನ್ ಅಪಾರ ಪ್ರಮಾಣದ ಸಂಪತ್ತು, ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಸೈಫ್ ಅಲಿ ಖಾನ್ ದೇಶದ ಶ್ರೀಮಂತ ನಟರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು. ರಾಜವಂಶದಿಂದ ಬಂದವರು. ಆದರೂ ಸೈಫ್ ತನ್ನ ನಾಲ್ಕು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಒಂದು ಪೈಸೆ ನೀಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿರಬಹುದು. ಅವರ ಆಸ್ತಿ ವಿವಾದದಲ್ಲಿ ಇದೆ.

ಬಾಲಿವುಡ್‌ಲೈಫ್‌ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ ಸೈಫ್‌ನ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಸ್ತಿ ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರದ ಶತ್ರು ವಿವಾದಗಳ ಕಾಯಿದೆಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ. ಅಂತಹ ಆಸ್ತಿಗಳಿಗೆ ಯಾರೂ ಉತ್ತರಾಧಿಕಾರ ಪಡೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎನ್ನಲಾಗುತ್ತದೆ.ಅರಮನೆ, ಮುಂಬೈನ ಐಷಾರಾಮಿ ಬಂಗಲೆ, ದುಬಾರಿ ಕಾರು ಇದೆ.

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಕಾಯಿದೆಯನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಲು ಬಯಸಿದರೆ ಸೈಫ್ ಮೊದಲು ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ಗೆ ಹೋಗಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲಿಯೂ ಅವರು ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಸೋತರೆ, ಅವರು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್‌ಗೆ ಹೋಗಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಅಂತಹ ಕಾಯಿದೆಯಡಿಯಲ್ಲಿ ಕೊನೆಯದಾಗಿ ದೇಶದ ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿ ನವಾಬರಾಗಿದ್ದ ಸೈಫ್ ಅಲಿ ಖಾನ್ ಅವರ ಮುತ್ತಜ್ಜ ಹಮೀದುಲ್ಲಾ ಖಾನ್ ಅವರು ವಿಲ್ ಅಥವಾ ಉಯಿಲು ಬರೆದಿಲ್ಲ ಎನ್ನಲಾಗಿದೆ.ಆಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಸೈಫ್ ಅಲಿ ಖಾನ್ ಅವರ ನಿಕಟ ಸಂಬಂಧಿಗಳು ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ಪ್ರಶ್ನೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಆದ್ದರಿಂದ, ಅವನ ಮಕ್ಕಳು ಯಾವುದೇ ಆಸ್ತಿ ಅಥವಾ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ಆನುವಂಶಿಕವಾಗಿ ಪಡೆಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು ತೀರಾ ಕಡಿಮೆ.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: