ಆಹಾರವನ್ನು ವಿಷಕಾರಿಯಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸುವ ತಟ್ಟೆಯನ್ನು ನೀವೂ ಕೂಡ ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದೀರಾ??| ಹಾಗಿದ್ರೆ ಆ ತಟ್ಟೆ ಯಾವುದು, ಅದರಿಂದಾಗುವ ಅಪಾಯವೇನೆಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ

ಕೆಲವು ಸಮಾರಂಭಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಪ್ಲೇಟ್ ನಲ್ಲಿ ಆಹಾರ ಕೊಡುವುದು ಇತ್ತೀಚಿಗೆ ಮಾಮೂಲಾಗಿದೆ. ಅದಲ್ಲದೆ ತುಂಬಾ ಜನ ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೂ ಅದನ್ನು ಉಪಯೋಗಿಸುತ್ತಾರೆ. ನೀವು ಕೂಡ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಪ್ಲೇಟ್ ಅಥವಾ ಪಾತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಆಹಾರ ಸೇವಿಸುತ್ತೀರಾ? ಹೌದು ಎಂದಾದರೆ, ಈ ಸುದ್ದಿಯನ್ನು ತಪ್ಪದೇ ಓದಿ.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ನಾವು ಯಾವುದೇ ಬಿಸಿ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥವನ್ನು ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಪ್ಲೇಟ್ ಅಥವಾ ಬಿಸಾಡಬಹುದಾದ ಪ್ಲೇಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿದಾಗ ಅದು ವಿಷಕಾರಿಯಾಗುತ್ತದೆ. ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ತಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿರುವ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳು ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಮಿಶ್ರಣವಾಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ನೀವು ಈ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸಿದಾಗ ನೀವು ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೀರಿ.

ಆಹಾರವನ್ನು ‘ವಿಷಕಾರಿ’ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ :

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಬಿಸ್ಫೆನಾಲ್ ಎ (BPA) ಅನ್ನು ಶುದ್ಧ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ತಯಾರಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಬಿಪಿಎ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಪಾಲಿಕಾರ್ಬೊನೇಟ್ ಅಥವಾ ಪಿಸಿ (ಮರುಬಳಕೆ ಕೋಡ್ 7) ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಒಂದು ವಿಧದ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಇದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ದೇಹಕ್ಕೆ ವಿಷಕಾರಿಯಾಗಬಹುದು. ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಸ್ತನ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಮತ್ತು ಹೃದ್ರೋಗದ ಅಪಾಯವು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಪ್ಲೇಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಈ ರೋಗಗಳಿಗೆ ತುತ್ತಾಗಬಹುದು:

BPA ಎಂಬುದು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಈಸ್ಟ್ರೊಜೆನ್‌ನಂತಹ ಹಾರ್ಮೋನುಗಳ ಅಸಮತೋಲನವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ರಾಸಾಯನಿಕವಾಗಿದೆ. ದೇಹದಲ್ಲಿ ಈಸ್ಟ್ರೊಜೆನ್ ಹಾರ್ಮೋನ್ ಅಸಮತೋಲನದಿಂದಾಗಿ ಅನೇಕ ರೋಗಗಳು ಸಂಭವಿಸಬಹುದು. ಹಾರ್ಮೋನ್ ಅಸಮತೋಲನವು ಮೂಡ್ ಸ್ವಿಂಗ್, ಬೆಳಕಿನ ಸೂಕ್ಷ್ಮತೆ, ಎಣ್ಣೆಯುಕ್ತ ಚರ್ಮ, ನಿದ್ರಾಹೀನತೆ, ಒತ್ತಡ, ಕಿರಿಕಿರಿ, ಆತಂಕ, ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಮತ್ತು ಹೃದಯ ಸಂಬಂಧಿ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಮಹಿಳೆಯರು ಬಂಜೆತನದ ಸಮಸ್ಯೆಗೂ ತುತ್ತಾಗಬಹುದು. ಬಿಪಿಎಯಿಂದ ತಯಾರಿಸಿದ ಪಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ಬಿಸಿ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಬಿಪಿಎ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಇವುಗಳಿಂದ ಮಕ್ಕಳ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಹಾನಿಯಾಗುತ್ತದೆ:
ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ತಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಮಕ್ಕಳ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗಲು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ, ಗರ್ಭಿಣಿಯರು ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಪಾತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಆಹಾರ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಹೆರಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆ ಉಂಟಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಆದಷ್ಟು ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಪ್ಲೇಟ್ ಮತ್ತು ಪಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಬೇಡಿ ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ.

ಈ ರೀತಿಯ ಆಹಾರವನ್ನು ಮೈಕ್ರೋವೇವ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಿಸಿ ಮಾಡಬೇಡಿ:

ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಹಲವರು ಆಹಾರವನ್ನು ಬಿಸಿಮಾಡಲು ಮೈಕ್ರೋವೇವ್ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಕೆಲವರು ಆಹಾರವನ್ನು ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ತಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಹಾಕಿ ನೇರವಾಗಿ ಮೈಕ್ರೊವೇವ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಡುತ್ತಾರೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅನೇಕ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಕಣಗಳು ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ ಪ್ರಮಾಣದ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರಕ್ಕೆ ಹೋಗಬಹುದು. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ನೀವು ಈ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸಿದಾಗ, ಈ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳು ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ತಲುಪುವ ಮೂಲಕ ನಿಮಗೆ ಹಾನಿ ಮಾಡಬಹುದು. ನೀವು ಕೂಡ ಇದೇ ರೀತಿಯ ತಪ್ಪು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಿ.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: