ಭಿಕ್ಷಾಟನೆಯಲ್ಲಿ ಸಂಪಾದಿಸಿ ಕೂಡಿಟ್ಟ 65 ಸಾವಿರ ರೂ. ಹಳೆಯ ನೋಟನ್ನು ಬದಲಿಸಿ ಕೊಡುವಂತೆ ಅಧಿಕಾರಿಗೆ ಮನವಿ ಮಾಡಿದ ದೃಷ್ಟಿ ದೋಷವುಳ್ಳ 65 ರ ಮುದುಕ!!

ಚೆನೈ:ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ 65 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ದೃಷ್ಟಿದೋಷವುಳ್ಳ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಕೃಷ್ಣಗಿರಿ ಜಿಲ್ಲಾಧಿಕಾರಿ ಕಚೇರಿಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದು, ತನ್ನ ಹಳೆಯ 500 ಮತ್ತು 1,000 ರೂಪಾಯಿಯ ಒಟ್ಟು 65 ಸಾವಿರ ರೂಪಾಯಿ ನೋಟುಗಳನ್ನು ವಿನಿಮಯ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಅಧಿಕಾರಿ ಬಳಿ ಸಹಾಯ ಹಸ್ತ ಕೋರಿದ್ದಾರೆ.

Ad Widget

ಚಿನ್ನಕಣ್ಣು ಎಂಬ ವ್ಯಕ್ತಿ ಕೃಷ್ಣಗಿರಿ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಚಿನ್ನಗೌಂಡನೂರು ಗ್ರಾಮದವರಾಗಿದ್ದು,ಅವನು ತನ್ನ ಐದನೇ ವಯಸ್ಸಿನಿಂದ ದೃಷ್ಟಿಹೀನನಾಗಿದ್ದರು.ತನ್ನ ಹಳ್ಳಿಯ ಗುಡಿಸಲಿನಲ್ಲಿ ಭಿಕ್ಷಾಟನೆ ಮತ್ತು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಜೀವನ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದನು.ಅವರು ಭಿಕ್ಷಾಟನೆಯ ಮೂಲಕ ಗಳಿಸಿದ ಜೀವ ಉಳಿತಾಯ ಈ ಹಣ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

Ad Widget . . Ad Widget . Ad Widget . Ad Widget

Ad Widget

ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದಾಗ,ವೃದ್ಧ’ತಾನು ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾದೆ ಮತ್ತು ತನ್ನ ಜೀವಿತಾವಧಿಯ ಉಳಿತಾಯ 65,000 ರೂ.ಗಳನ್ನು ಎಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಗಿತ್ತು ಎಂಬುದನ್ನು ಮರೆತಿದ್ದೆ.ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ ತಾನು ಹಣವನ್ನು ಎಲ್ಲಿಟ್ಟಿದ್ದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಕೊಂಡೆ’ ಎಂದು ಆತ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ. ನೋಟು ಅಮಾನ್ಯೀಕರಣದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ತನ್ನ ಜೀವಿತಾವಧಿಯ ಉಳಿತಾಯ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಬಳಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ನಂತರ ತಿಳಿದುಕೊಂಡರು ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

Ad Widget
Ad Widget Ad Widget

ಮನವಿಯಲ್ಲಿ, ‘ತಾನು ಹಲವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಈ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಭಿಕ್ಷೆ ಬೇಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ತನ್ನ ವೃದ್ಧಾಪ್ಯದಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ಬಳಸುವ ಭರವಸೆಯಲ್ಲಿ ಉಳಿಸಿದ್ದೇನೆ’ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.ನೋಟು ರಹಿತ ನೋಟುಗಳನ್ನು ಇತ್ತೀಚಿನ ಕರೆನ್ಸಿಗೆ ಪರಿವರ್ತಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವಂತೆ ಅವರು ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ವಿನಂತಿಸಿದರು.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: