ನೀವೂ ಕೂಡ ತಪ್ಪಾಗಿ ಬೇರೆಯವರ ಖಾತೆಗೆ ಹಣ ವರ್ಗಾವಣೆ ಮಾಡಿ ಹಿಂಪಡೆಯಲು ಕಷ್ಟ ಅನುಭವಿಸಿದ್ದೀರೆ!?|ಹಾಗಿದ್ರೆ ಇಲ್ಲಿದೆ ನೋಡಿ ಪರಿಹಾರ

ಈಗಿನ ಕಾಲವಂತೂ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಯ. ಹಣದ ವಹಿವಾಟಿಗಾಗಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅಲೆಯ ಬೇಕಾದ ಅಗತ್ಯವೇ ಇಲ್ಲ. ಎಲ್ಲಾ ಕೆಲಸ ಮನೆಯಲ್ಲೇ ಕೂತು ಮುಗಿಸಬಹುದು. ಹಣ ಕಳಿಸುವುದರಿಂದ ಹಿಡಿದು ಸ್ವೀಕರಿಸುವವರೆಗೂ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಮಾಡಬಹುದು.

Ad Widget

ಯುಪಿಐ , ನೆಟ್ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ , ಮೊಬೈಲ್ ವ್ಯಾಲೆಟ್ ಗಳು ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ವಹಿವಾಟಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿವೆ.ಆದ್ರೆ ಕೆಲವೊಂದು ಬಾರಿ ಇಂತಹ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದಿಂದಲೇ ಅದೆಷ್ಟೋ ಮಂದಿ ನಷ್ಟ ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.ಗೊತ್ತಿದ್ದೋ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲದೆಯೋ ತಪ್ಪಾಗಿ ತಮ್ಮ ಹಣವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡವರು ಅದೆಷ್ಟೋ ಮಂದಿ.ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ವಂಚನೆಯಲ್ಲಿಯೂ ಇದೇ ರೀತಿ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ .

Ad Widget . . Ad Widget . Ad Widget .
Ad Widget

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ಆಕಸ್ಮಿಕವಾಗಿ ಬೇರೊಬ್ಬರ ಖಾತೆಗೆ ಹಣವನ್ನು ವರ್ಗಾಯಿಸಿದರೆ ನೀವು ಏನು ಮಾಡುತ್ತೀರಿ? ಆ ಹಣವನ್ನು ಮರಳಿ ಪಡೆಯುವುದು ಹೇಗೆ. ನೀವು ಒಂದಲ್ಲ ಒಂದು ಹಂತದಲ್ಲಿ ಈ ತಪ್ಪನ್ನು ಮಾಡಿರಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಹಣ ಆಕಸ್ಮಿಕವಾಗಿ ಬೇರೆ ಖಾತೆಗೆ ಹೋಗಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಅದನ್ನು ಮರಳಿ ಪಡೆಯಬಹುದು.

Ad Widget
Ad Widget Ad Widget

ಬ್ಯಾಂಕಿಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿ:


ಆಕಸ್ಮಿಕವಾಗಿ ಬೇರೆಯವರ ಖಾತೆಗೆ ಹಣ ವರ್ಗಾವಣೆ ಮಾಡಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ತಿಳಿದು ಕೂಡಲೇ ನಿಮ್ಮ ಬ್ಯಾಂಕಿಗೆ ವರದಿ ಮಾಡಿ. ಕಸ್ಟಮರ್ ಕೇರ್ ಗೆ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ವಿಷಯವನ್ನು ತಿಳಿಸಿ. ಇ-ಮೇಲ್ ನಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಎಲ್ಲಾ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಕೇಳಿದರೆ, ಈ ತಪ್ಪಿನಿಂದ ಆಗಿರುವ ವ್ಯವಹಾರದ ಸಂಪೂರ್ಣ ವಿವರಗಳನ್ನು ನೀಡಿ. ವಹಿವಾಟಿನ ದಿನಾಂಕ ಮತ್ತು ಸಮಯ, ನಿಮ್ಮ ಖಾತೆ ಸಂಖ್ಯೆ ಮತ್ತು ತಪ್ಪಾಗಿ ಹಣವನ್ನು ವರ್ಗಾಯಿಸಲಾದ ಖಾತೆಯನ್ನು ಸಹ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ

ಸ್ವಂತ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಿ:

ನೀವು ಹಣವನ್ನು ವರ್ಗಾಯಿಸಿರುವ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆ ತಪ್ಪಾಗಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಐಎಫ್ ಎಸ್ ಸಿ ಕೋಡ್ ತಪ್ಪಾಗಿದ್ದರೆ, ಹಣವು ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಖಾತೆಗೆ ಬರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಶಾಖೆಗೆ ಹೋಗಿ ಬ್ರಾಂಚ್ ಮ್ಯಾನೇಜರ್ ಜೊತೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ. ಈ ತಪ್ಪು ವ್ಯವಹಾರದ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಿ ಹಣ ಯಾವ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗೆ ಹೋಗಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ನಿಮ್ಮದೇ ಬ್ಯಾಂಕಿನ ಶಾಖೆಯಲ್ಲಿ ಈ ತಪ್ಪು ವ್ಯವಹಾರ ನಡೆದಿದ್ದರೆ ಅದು ಸುಲಭವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಖಾತೆಗೆ ಬರುತ್ತದೆ.

ಬೇರೆ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಿದರೆ:

ತಪ್ಪಾಗಿ ಬೇರೆ ಬ್ಯಾಂಕಿನ ಖಾತೆಗೆ ಹಣ ವರ್ಗಾವಣೆಯಾದರೆ, ಮರುಪಾವತಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಅಂತಹ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಇತ್ಯರ್ಥಪಡಿಸಲು 2 ತಿಂಗಳವರೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಯಾವ ನಗರದಲ್ಲಿ ಯಾವ ಶಾಖೆಯಲ್ಲಿ ಯಾವ ಖಾತೆಗೆ ಹಣ ವರ್ಗಾವಣೆಯಾಗಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಬ್ಯಾಂಕಿನಿಂದ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಆ ಶಾಖೆಯೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುವಾಗ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಹಣವನ್ನು ಮರುಪಾವತಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಮಾಹಿತಿಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ಬ್ಯಾಂಕ್ ಯಾರ ಖಾತೆಯಲ್ಲಿ ಹಣವನ್ನು ಆಕಸ್ಮಿಕವಾಗಿ ವರ್ಗಾಯಿಸಲಾಗಿದೆಯೋ ಅವರ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ. ತಪ್ಪಾಗಿ ವರ್ಗಾವಣೆಯಾದ ಹಣವನ್ನು ಹಿಂದಿರುಗಿಸಲು ಬ್ಯಾಂಕ್ ವ್ಯಕ್ತಿಯಿಂದ ಅನುಮತಿ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ.

ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಿಸಿ:

ನಿಮ್ಮ ಹಣವನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮತ್ತೊಂದು ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿದೆ. ಹಣವನ್ನು ಹಿಂದಿರುಗಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರೆ ಆಕಸ್ಮಿಕವಾಗಿ ಖಾತೆಗೆ ವರ್ಗಾವಣೆಮಾಡಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ವಿರುದ್ಧ ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಿಸಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಹಣವನ್ನು ಮರುಪಾವತಿಮಾಡದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಈ ಹಕ್ಕು ಆರ್ ಬಿಐ ನಿಯಮಗಳ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿದೆ. ಆರ್ ಬಿಐ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಫಲಾನುಭವಿಯ ಖಾತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ನಿಖರವಾದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದು ಲಿಂಕರ್ ನ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯಾಗಿದೆ. ಲಿಂಕರ್ ಯಾವುದೋ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ತಪ್ಪು ಮಾಡಿದರೆ, ಅವನಿಗೆ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಜವಾಬ್ಧಾರರಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಬ್ಯಾಂಕುಗಳಿಗೆ ಆರ್ ಬಿಐಗೆ ಸೂಚನೆಗಳು:

ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ನೀವು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಯಿಂದ ಬೇರೊಬ್ಬರ ಖಾತೆಗೆ ಹಣವನ್ನು ವರ್ಗಾಯಿಸುವಾಗ, ನೀವು ಸಂದೇಶವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತೀರಿ. ವಹಿವಾಟು ಸರಿಯಾಗಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ದಯವಿಟ್ಟು ಈ ಸಂಖ್ಯೆಗೆ ಈ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಆಕಸ್ಮಿಕವಾಗಿ ಹಣವನ್ನು ಬೇರೊಬ್ಬರ ಖಾತೆಗೆ ಜಮಾ ಮಾಡಿದರೆ ಆದಷ್ಟು ಬೇಗ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಆರ್ ಬಿಐ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳಿಗೆ ನಿರ್ದೇಶನ ನೀಡಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಹಣವನ್ನು ತಪ್ಪು ಖಾತೆಯಿಂದ ಸರಿಯಾದ ಖಾತೆಗೆ ಹಿಂದಿರುಗಿಸಲು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಜವಬ್ದಾರವಾಗಿದೆ.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: