ಕೇಂದ್ರ ಸರಕಾರದಿಂದ ಚಾಲಕರಿಗೆ ಸಿಕ್ಕಿದೆ ಖುಷಿಯ ಸುದ್ದಿ|ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಪರವಾನಗಿಗಾಗಿ ಆರ್.ಟಿ.ಓ ಕಚೇರಿಗೆ ಅಲೆಯುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ!!!ಇಲ್ಲಿದೆ ಕೇಂದ್ರದ ಸರ್ಕಾರ ಜಾರಿಗೊಳಿಸಿದ ಹೊಸ ನಿಯಮಗಳು

ಇದೀಗ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ಚಾಲಕರಿಗೆ ಹೊಸ ಸುದ್ದಿಯನ್ನು ಹೊರ ಹಾಕಿದ್ದು,ಚಾಲನಾ ಪರವಾನಗಿ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಕೇಂದ್ರ ರಸ್ತೆ ಸಾರಿಗೆ ಮತ್ತು ಹೆದ್ದಾರಿ ಸಚಿವಾಲಯವು ತಿದ್ದು ಪಡಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಈಗ ನೀವು ಚಾಲನಾ ಪರವಾನಗಿಗಾಗಿ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಸಾರಿಗೆ ಕಚೇರಿಗೆ (RTO) ಭೇಟಿ ನೀಡುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಡ್ರೈವಿಂಗ್ ಲೈಸೆನ್ಸ್ ಪಡೆಯುವ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಮೂಲಕ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ಅದನ್ನು ಬಹಳ ಸುಲಭವಾಗಿಸಿದೆ.

ಸರ್ಕಾರದ ಈ ಹೊಸ ನಿಯಮದ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮಾಹಿತಿ:

Ad Widget
Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

ಹೊಸ ನಿಯಮದ ಪ್ರಕಾರ, ಈಗ ನೀವು RTO ಕಚೇರಿಗೆ ಹೋಗಿ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಚಾಲನಾ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ನೀಡುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಈ ನಿಯಮಗಳು ಈ ತಿಂಗಳಿನಿಂದ ಜಾರಿಗೆ ಬಂದಿವೆ. ಈ ಹೊಸ ಬದಲಾವಣೆಯೊಂದಿಗೆ, ತಮ್ಮ ಚಾಲನಾ ಪರವಾನಗಿಗಾಗಿ ಆರ್‌ಟಿಒ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಕಾಯುವ ಕೋಟ್ಯಂತರ ಜನರಿಗೆ ಬಿಗ್ ರಿಲೀಫ್ ಸಿಕ್ಕಿದೆ.

ಚಾಲನಾ ಪರವಾನಗಿ(Driving License) ಪಡೆಯಲು RTO ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಪರೀಕ್ಷೆಗಾಗಿ ಕಾಯುತ್ತಿರುವ ಅರ್ಜಿದಾರರಿಗೆ ಇದನ್ನು ಸಚಿವಾಲಯವು ತಿಳಿಸಿದ್ದು,ಈಗ ಯಾವುದೇ ಮಾನ್ಯತೆ ಪಡೆದ ಚಾಲನಾ ತರಬೇತಿ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಚಾಲನಾ ಪರವಾನಗಿಗಾಗಿ ತಮ್ಮನ್ನು ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಚಾಲನಾ ತರಬೇತಿ ಶಾಲೆಯಿಂದ ತರಬೇತಿ ಪಡೆದು ಅಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತೀರ್ಣರಾಗಬೇಕು, ಅರ್ಜಿದಾರರಿಗೆ ಶಾಲೆಯಿಂದ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರವನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ಅರ್ಜಿದಾರರ ಚಾಲನಾ ಪರವಾನಗಿಯನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಹೊಸ ನಿಯಮಗಳು:

ತರಬೇತಿ ಕೇಂದ್ರ(Driving School)ಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ರಸ್ತೆ ಮತ್ತು ಸಾರಿಗೆ ಸಚಿವಾಲಯದಿಂದ ಕೆಲವು ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳು ಮತ್ತು ಷರತ್ತುಗಳಿವೆ. ಇದು ತರಬೇತಿ ಕೇಂದ್ರಗಳ ಪ್ರದೇಶದಿಂದ ತರಬೇತುದಾರನ ಶಿಕ್ಷಣದವರೆಗೆ ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಅವು ಈ ಕೆಳಗಿನಂತಿದೆ.

  1. ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನ, ತ್ರಿಚಕ್ರ ವಾಹನ ಮತ್ತು ಲಘು ಮೋಟಾರು ವಾಹನಗಳ ತರಬೇತಿ ಕೇಂದ್ರಗಳು ಕನಿಷ್ಠ ಒಂದು ಎಕರೆ ಭೂಮಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದನ್ನು ಅಧಿಕೃತ ಏಜೆನ್ಸಿ ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು.
  2. ತರಬೇತುದಾರ ಕನಿಷ್ಠ 12 ನೇ ತರಗತಿ ಪಾಸಾಗಿರಬೇಕು ಮತ್ತು ಕನಿಷ್ಠ ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಚಾಲನಾ ಅನುಭವ ಹೊಂದಿರಬೇಕು, ಟ್ರಾಫಿಕ್ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ತಿಳಿದಿರಬೇಕು.
  3. ಸಚಿವಾಲಯವು ಬೋಧನಾ ಪಠ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಸಹ ಸೂಚಿಸಿದೆ. ಲಘು ಮೋಟಾರು ವಾಹನಗಳನ್ನು ಚಾಲನೆ ಮಾಡಲು, ಕೋರ್ಸ್‌ನ ಅವಧಿಯು ಗರಿಷ್ಠ 4 ವಾರ 29 ಗಂಟೆಗಳವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಈ ಚಾಲನಾ ಕೇಂದ್ರಗಳ ಪಠ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು 2 ಭಾಗಗಳಾಗಿ ವಿಂಗಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಥೇರಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ.
  4. ಜನರು ರಸ್ತೆಗಳು, ಗ್ರಾಮೀಣ ರಸ್ತೆಗಳು, ಹೆದ್ದಾರಿಗಳು, ನಗರ ರಸ್ತೆಗಳು, ಹಿಮ್ಮುಖ ಮತ್ತು ಪಾರ್ಕಿಂಗ್, ಹತ್ತುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಇಳಿಯುವಿಕೆ ಇತ್ಯಾದಿಗಳಲ್ಲಿ ಓಡಿಸಲು 21 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಕಳೆಯಬೇಕು. ಥೇರಿ ಭಾಗವು ಇಡೀ ಕೋರ್ಸ್‌ನ 8 ಗಂಟೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ, ಇದು ರಸ್ತೆ ಶಿಷ್ಟಾಚಾರ, ರಸ್ತೆ ಕ್ರೋಧ, ಸಂಚಾರ ಶಿಕ್ಷಣ, ಅಪಘಾತಗಳ ಕಾರಣಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು, ಪ್ರಥಮ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಮತ್ತು ಇಂಧನ ದಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: