ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ನಿಂದಲೂ ದೊರೆಯಲಿದೆ ಲೋನ್ !!? | ಇದೇನು ಆಶ್ಚರ್ಯ ಅಂತೀರಾ? ಮುಂದೆ ಓದಿ

ನವದೆಹಲಿ :ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸೂಕ್ಷ್ಮ, ಸಣ್ಣ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ ಉದ್ಯಮಗಳ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೊಳಿಸಲು ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದು,ಇದೀಗ ಶುಕ್ರವಾರ ‘ಸಣ್ಣ ವ್ಯಾಪಾರ ಸಾಲಗಳ ಉಪಕ್ರಮ’ವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ.

ಸ್ವತಂತ್ರ ಸಾಲ ಪಾಲುದಾರರ ಮೂಲಕ ಸಾಲಕ್ಕೆ ತ್ವರಿತ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ತನ್ನ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಜಾಹೀರಾತು ನೀಡುವ ಎಸ್ ಎಂಬಿಗಳಿಗಾಗಿ ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತಂದ ಮೊದಲ ದೇಶ ಭಾರತವಾಗಿದೆ. ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವು ಭಾರತದ 200 ಪಟ್ಟಣಗಳು ಮತ್ತು ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ನೋಂದಾಯಿಸಿದ ವ್ಯವಹಾರಗಳಿಗೆ ಮುಕ್ತವಾಗಿದೆ.

ಸಣ್ಣ ಉದ್ಯಮಿಗಳಿಗೆ ವ್ಯಾಪಾರ ಸಾಲಗಳನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಲಭ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಭಾರತದ ಸೂಕ್ಷ್ಮ, ಸಣ್ಣ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ ಉದ್ಯಮಗಳು ವಲಯದಲ್ಲಿ ಸಾಲದ ಅಂತರವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದು ಈ ಉಪಕ್ರಮದ ಗುರಿಯಾಗಿದೆ’ ಎಂದು ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಇಂಡಿಯಾ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ಎಂಡಿ ಅಜಿತ್ ಮೋಹನ್ ಅವರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

Ad Widget
Ad Widget

Ad Widget

Ad Widget

‘ಇದು ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಸಾಲದಾತರೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕದ ಸಂಬಂಧವಾಗಲಿದೆ. ಆದರೆ ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ನೊಂದಿಗೆ ಸಹ-ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ನಿರ್ಮಾಣದೊಳಗೆ ಇಂಡಿಫಿ ಮೊದಲ ಸಾಲ ನೀಡುವ ಪಾಲುದಾರ ಮತ್ತು ನಾವು ಸ್ಕೇಲ್ ಮಾಡಿದಂತೆ, ಇತರರು ಅನುಸರಿಸಬಹುದು ಎಂಬ ಆಲೋಚನೆ ಇದೆ’ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಗೆ ಯಾವುದೇ ಆದಾಯದ ಪಾಲು ಇಲ್ಲ. ಸಾಲದ ಆದಾಯವನ್ನು ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ನಲ್ಲಿ ಖರ್ಚು ಮಾಡಲು ಎಸ್ ಎಂಇಗಳಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಬಾಧ್ಯತೆ ಇರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದರು.

ಅನುಮೋದನೆ, ವಿತರಣೆ ಮತ್ತು ವಸೂಲಾತಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಸಾಲಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಎಲ್ಲಾ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ಇಂಡಿಫಿ (ಮತ್ತು ಇತರ ಸಾಲ ಪಾಲುದಾರರು ಸೇರುತ್ತಿದ್ದಂತೆ) ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಮೋಹನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಸಾಲದಾತ ಪಾಲುದಾರ ಮತ್ತು ಎಸ್ ಎಂಇ ನಡುವಿನ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಒದಗಿಸುತ್ತಿದೆ. ಬಡ್ಡಿ ದರಗಳ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಗಳ ನಿರ್ಧಾರದ ಮೇಲೆ ನಿಂತಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಸಣ್ಣ ಉದ್ದಿಮೆದಾರರು ಎಷ್ಟು ಸಾಲ ಪಡೆಯಬಹುದು.?

ಇಂಡಿಫಿ ಯೊಂದಿಗೆ ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ನ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯ ಮೂಲಕ, ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ನೊಂದಿಗೆ ಜಾಹೀರಾತು ನೀಡುವ ಸಣ್ಣ ಉದ್ಯಮಗಳು ವಾರ್ಷಿಕ ಶೇಕಡಾ 17-20ರ ಪೂರ್ವನಿರ್ಧರಿತ ಬಡ್ಡಿದರದಲ್ಲಿ 5 ಲಕ್ಷ ದಿಂದ 50 ಲಕ್ಷ ರೂ.ಗಳ ವರೆಗೆ ಸಾಲಪಡೆಯಬಹುದು. ಅರ್ಜಿದಾರರಿಗೆ ಇಂಡಿಫಿ ಯಿಂದ ಸಂಸ್ಕರಣಾ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ವಿಧಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಇಂಡಿಫಿ ಯು ಕೊಡುಗೆಯನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡ ನಂತರ ಸಾಲಗಾರನು ಎಲ್ಲಾ ದಾಖಲೀಕರಣ ಔಪಚಾರಿಕತೆಗಳನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ ಐದು ಕೆಲಸದ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಲದ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಸಹ ವಿತರಿಸುತ್ತಾನೆ.

ಕಳೆದ ಒಂದು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ, ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಸಣ್ಣ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಆರ್ಥಿಕ ಚೇತರಿಕೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಹಲವಾರು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಕೈಗೊಂಡಿದೆ. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಸಣ್ಣ ವ್ಯವಹಾರಗಳಿಗೆ ಅನುದಾನವನ್ನು ನೀಡುವುದು. ಸಣ್ಣ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಆನ್ ಲೈನ್ ಪ್ರಯಾಣಗಳಿಗೆ ಆಫ್ ಲೈನ್ ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಕಂಪನಿಯ ಉದ್ಯಮ-ಪ್ರಮುಖ ಕೌಶಲ್ಯ ಉಪಕ್ರಮಗಳನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುವುದು ಸೇರಿವೆ.

Leave a Reply

error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: