ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡದೆಯೇ ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಓಡಲಿವೆ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರುಗಳು

ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಮತ್ತು ಡೀಸೆಲ್ ಬೆಲೆ ಏರಿಕೆಯ ನಡುವೆ, ಜಗತ್ತು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಹನಗಳ ಉತ್ಪಾದನೆಯತ್ತ ಗಮನ ಹರಿಸಿದೆ. ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಹನಗಳಿಗೆ ಈಗ ಭಾರತದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಬೇಡಿಕೆ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದ್ದು, ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಹನಗಳು ಭಾರತೀಯ ಕಾರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತಿರುವಾಗಲೇ ಸೌರಶಕ್ತಿ ಚಾಲಿತ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರುಗಳನ್ನು ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ಎಲ್ಲಾ ಸಿದ್ಧತೆಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿವೆ.

ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರುಗಳನ್ನು ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡಲು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಕೇಂದ್ರಗಳ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯವನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸದ ಹೊರತು, ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರುಗಳನ್ನು ಓಡಿಸುವುದು ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಸವಾಲಾಗಿದೆ.

ಇದನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು, ಕೆಲವು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರು ತಯಾರಕರು ಈಗ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರುಗಳಲ್ಲಿ ಸೌರ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಅವರು ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡಲು ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ.

Ad Widget


Ad Widget


Ad Widget

Ad Widget


Ad Widget

ಇಂದು ನಾವು ನಿಮಗೆ ಪ್ರಪಂಚದ‌ ಎರಡು ಸೌರಶಕ್ತಿ ಚಾಲಿತ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಲು ಹೊರಟಿದ್ದೇವೆ. ಈ ಕಾರುಗಳ ಮೇಲೆ ಇದೀಗ ವೇಗವಾಗಿ ಕೆಲಸ ನಡೆಯುತ್ತಿದ್ದು, ಮುಂಬರುವ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನಾವು ಅವುಗಳನ್ನು ರಸ್ತೆಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಣಬಹುದಾಗಿದೆ.

ಆಪ್ಟೆರಾ ಪ್ಯಾರಡೈಮ್

ಕಾರಿನ ಹೆಸರು ಆಪ್ಟೆರಾ ಪ್ಯಾರಡೈಮ್. ಈ ಕಾರು ಸೂರ್ಯನ ಬೆಳಕಿನಿಂದ ಚಾರ್ಜ್ ಆಗುತ್ತದೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಇವುಗಳ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಸೋಲಾರ್ ಪ್ಯಾನಲ್‌ಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದು ಒಂದು ಬಾರಿ ಚಾರ್ಜ್ ಆದ ಬಳಿಕ ಇದನ್ನು 1000 ಮೈಲುಗಳವರೆಗೆ ಅಥವಾ ಸುಮಾರು 1,600 ಕಿಲೋಮೀಟರ್‌ಗಳವರೆಗೆ ಓಡಿಸಬಹುದು. ಕಂಪನಿಯು ಆಪ್ಟೆರಾ ಪ್ಯಾರಡೈಮ್‌ಗಾಗಿ ಪ್ರಿ-ಆರ್ಡರ್ ಮಾರಾಟವನ್ನು ಆರಂಭಿಸಿತ್ತು. ಇದರಲ್ಲಿ ಕಾರು 24 ಗಂಟೆಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾಯಿತು.

ಇನ್ನೊಂದು ಕಾರು ಹಂಬಲ್ ಒನ್. ಇದರಲ್ಲಿ ಸೌರ ಛಾವಣಿ, ವಿದ್ಯುತ್ ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ಸೈಡ್ ಲೈಟ್ಸ್, ಪೀರ್-ಟು-ಪೀರ್ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್, ಪುನರುತ್ಪಾದಕ ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಟರಿ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್‌ಗಾಗಿ ಸೌರ ಶಕ್ತಿ, ಸೌರ ಶಕ್ತಿಯ ಮೂಲಕ ರೆಕ್ಕೆಗಳನ್ನು ಮಡಚುತ್ತದೆ. ಇದೆಲ್ಲದರ ಸಹಾಯದಿಂದ, ಎಸ್‌ಯುವಿಯ ಬ್ಯಾಟರಿ ಸುಲಭವಾಗಿ ಚಾರ್ಜ್ ಆಗುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಎಸ್ ಯುವಿ ಹಂಬಲ್ ಒನ್

ಆಪ್ಟೆರಾ ಪ್ಯಾರಡೈಮ್ ನಂತೆ, ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ಮೂಲದ ಸ್ಟಾರ್ಟ್ ಅಪ್ ಕಂಪನಿ ಹಂಬಲ್ ಮೋಟಾರ್ಸ್ ಎಸ್ ಯುವಿ ಹಂಬಲ್ ಒನ್ ಅನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿ ವಿಶ್ವಕ್ಕೆ ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿದೆ. ಈ ಕಾರು ಕೂಡ ಸೌರಶಕ್ತಿಯಿಂದ ಕೂಡಿದೆ. ಅಂದರೆ ಗ್ರಾಹಕರ ಜೇಬಿಗೆ ತಗುಲುವ ವೆಚ್ಚಗಳು ತುಂಬಾ ಕಡಿಮೆಯಾಗಲಿವೆ. ಈ ಕಾರಿನ ಛಾವಣಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಸೋಲಾರ್ ಪ್ಯಾನಲ್ ಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಲಾಗಿದ್ದು, ಇದನ್ನು ಬಳಸಿ ಈ ಕಾರು ಬ್ಯಾಟರಿಯನ್ನು ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

Leave a Reply

Ad Widget >>^
Ad Widget
error: Content is protected !!
Scroll to Top
%d bloggers like this: