ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಎರಡನೆಯ ಕೊರೋನಾ ವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣ ಕೇರಳದ ತ್ರಿಶೂರ್ ನಲ್ಲಿ ಪತ್ತೆ | ಚೀನಾದ ವುಹಾನ್ ನಗರದಿಂದ 323 ಪ್ರಜೆಗಳ ಏರ್ ಲಿಫ್ಟ್

ತ್ರಿಶೂರ್ ಜಿಲ್ಲೆಯಿಂದ ಮೊದಲ ಪ್ರಕರಣ ವರದಿಯಾದ ಮೂರು ದಿನಗಳ ನಂತರ ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಎರಡನೇ ಕರೋನವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣ ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ರೋಗಿ ಚೀನಾಕ್ಕೆ ಪ್ರಯಾಣದ ಇತಿಹಾಸವಿದೆ ಮತ್ತು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆಗಾಗಿ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಇಡಲಾಗಿದೆ.

ಚೀನಾದ ವುಹಾನ್ ನಲ್ಲಿ ಮೊದಲು ಉಂಟಾದ ಕಾದಂಬರಿ ಕೋರಿಯಾವೈರಸ್ ಸೋಂಕು ಇದುವರೆಗೆ 25 ದೇಶಗಳಿಗೆ ಹರಡಿದೆ. ಕನಿಷ್ಠ 304 ಸಾವುಗಳು ಮತ್ತು ವೈರಸ್ ನ 14,380 ಪ್ರಕರಣಗಳು ಚೀನಾದಿಂದ ವರದಿಯಾಗಿವೆ.

ಈ ಮಧ್ಯೆ ಚೀನಾದ ಕೋಲೋವೈರಸ್ ಪೀಡಿತ ವುಹಾನ್ ನಗರದಿಂದ ಎರಡನೇ ಬ್ಯಾಚ್ ನ 323 ಪ್ರಜೆಗಳನ್ನು ಭಾರತ ಇಂದು ಏರ್ ಲಿಫ್ಟ್ ಮಾಡಿದೆ. ಶನಿವಾರದಂದು ಏರ್ ಇಂಡಿಯಾದ ವಿಶೇಷ ವಿಮಾನ ತೊರೆದ 324 ಮಂದಿ-211 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು, 110 ಕಾರ್ಯನಿರತ ವೃತ್ತಿಪರರು, ಮತ್ತು ಮೂವರು ಅಪ್ರಾಪ್ತ ವಯಸ್ಕರು-ವುಹಾನ್ ನಿಂದ ದೆಹಲಿಗೆ ಬಂದಿಳಿದಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಯಾರೊಬ್ಬರೂ ವೈರಸ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಪಾಸಿಟಿವ್ ಆಗಿಲ್ಲ ಅನ್ನುವುದೊಂದೇ ಸಮಾಧಾನ.

ಇವರ ಪೈಕಿ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಮಂದಿಯನ್ನು ಮನೇಸರ್ ನಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ್ದ 300 ಹಾಸಿಗೆಯ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಕೇಂದ್ರಕ್ಕೆ ಕರೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗಿ ಅಲ್ಲಿ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ, ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಿ ಇಡಲಾಗಿದೆ. ಉಳಿದಿಲ್ಲೆರನ್ನು ಚೌವ್ಲಾ ಕ್ಯಾಂಪ್ ನಲ್ಲಿಟ್ಟು ಅವರು ವೈರಸ್ ನ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಸೋಂಕಿನಿಂದ ಬಾಧಿತರಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಿರಂತರ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆಯಲ್ಲಿ ಇಡಲಾಗಿದೆ.

ಭಾರತದಲ್ಲಿ, ಇತರ ಸ್ಥಳಗಳ ಅಂದರೆ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ, ತೆಲಂಗಾಣ, ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಕೂಡ ಇದೆ ರೀತಿಯ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆಗಳು ಜಾರಿಯಲ್ಲಿರುತ್ತವೆ.

ಈಗ ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಪ್ರಕರಣಗಳು ಖಚಿತವಾದ ನಂತರ ಕೋರಾವೈರಸ್ ಅನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಕೇರಳ ಸರಕಾರವು ಹಿಂದೆ 2018 ರಲ್ಲಿ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ನಿಪಾಹ್ ವೈರಸ್ ಅನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ನಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಲು ವೈರಸ್ ಭಾದಿಸಿದ ಪ್ರತಿ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಸಂಧಿಸಿದ ಎಲ್ಲಾ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನೂ ಟ್ರೇಸ್ ಮತ್ತು ಮಾನಿಟರ್ ಮಾಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ.

Leave A Reply